• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Malinois đu dây ^^

vanglai213

Active Member
Vừa rồi lên khu C thăm tz tại trại anh Phạm Huy Hoàng ,tz vẫn khỏe và vẫn nhớ chủ ,nhìn thấy chủ từ xa đứng im bất động nhìn rất sâu và kĩ .Lại gần rất bẽn lẽn...^^ chắc lâu lắm mới thấy chủ .Được vài phút chủ tớ hàn huyên xong , đi qua lại thăm mấy chú Ngạo tạng trại anh Hoàng .Vừa vào bọn chúng sủa tớn lên sợ quá đành đi ra :-/ , Thấy 1 đoạn dây rất dài ,không biết anh Hoàng treo làm gì ,chỉ tay bảo TZ cắn thế là nó kéo dây xuống gần 1m hihi, vì dây cứng quá lên đu không được lâu mồm chảy máu toe toét , mình nhận thấy tz vẫn nhớ chủ rất nhớ những lệnh đã học .Nhân đây cũng cám ơn anh Hoàng đã chăm sóc Tz những ngày qua.
Video tz đu dây chắc có miếng vải chút cao su chắc đu cũng chả kém gì pitt đâu ;;)
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=GX_t3UxmFOs[/YOUTUBE]

hoangthuy

Member
Đây gọi là malinois chơi theo phong cách pitbull. Khi nào làm quả đu lốp để cạnh tranh với con Lộc ăn như lợn của anh Thịnh đi anh Đạo ơi=))=))

vanglai213

Active Member
Đây gọi là malinois chơi theo phong cách pitbull. Khi nào làm quả đu lốp để cạnh tranh với con Lộc ăn như lợn của anh Thịnh đi anh Đạo ơi=))=))
^^ cắn vào dây cứng quá chảy cả máu lợi lên anh không cho đu nữa ,lâu lâu không đu nhưng nó vẫn nhớ lệnh chỉ cái chơi ngay. Anh giờ không làm được vụ đó chắc phải nhờ anh Phamhuyhoang thôi .

Vừa rồi lên khu C thăm tz tại trại anh Phạm Huy Hoàng ,tz vẫn khỏe và vẫn nhớ chủ ,nhìn thấy chủ từ xa đứng im bất động nhìn rất sâu và kĩ .Lại gần rất bẽn lẽn...^^ chắc lâu lắm mới thấy chủ .Được vài phút chủ tớ hàn huyên xong , đi qua lại thăm mấy chú Ngạo tạng trại anh Hoàng .Vừa vào bọn chúng sủa tớn lên sợ quá đành đi ra :-/ , Thấy 1 đoạn dây rất dài ,không biết anh Hoàng treo làm gì ,chỉ tay bảo TZ cắn thế là nó kéo dây xuống gần 1m hihi, vì dây cứng quá lên đu không được lâu mồm chảy máu toe toét , mình nhận thấy tz vẫn nhớ chủ rất nhớ những lệnh đã học .Nhân đây cũng cám ơn anh Hoàng đã chăm sóc Tz những ngày qua.
Video tz đu dây chắc có miếng vải chút cao su chắc đu cũng chả kém gì pitt đâu ;;)
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=GX_t3UxmFOs[/YOUTUBE]
Nhìn nó nhảy kiểu thế xót quá anh ơi , em chỉ dám cho nó cắn chặt rồi đẩy mông nó cho nó đánh đu thôi , nhảy kiểu anh phải có dây cao su hay lò xo giảm giật.
hậu duệ của TZ cũng biết đu dây từ tháng trước rồi đấy ạ

vanglai213

Active Member
Nhìn nó nhảy kiểu thế xót quá anh ơi , em chỉ dám cho nó cắn chặt rồi đẩy mông nó cho nó đánh đu thôi , nhảy kiểu anh phải có dây cao su hay lò xo giảm giật.
hậu duệ của TZ cũng biết đu dây từ tháng trước rồi đấy ạ
Uh đúng rồi anh lên đó nhìn thấy cái dây của anh hoàng chắc để treo gì đó ko phải để đu lốp, vừa kéo 1 cái nó lôi xuống rồi...^^ bình thường ở nhà anh cho nó cái cái dây chun buộc có thể treo mình lên được.lên cắn được vài cái răng đã chảy máu rồi ... lên không treo được thêm...Luyện cơ hàm cho nhóc rất hay đó em ,có thể cún giảm được nhiều căng thẳng nhất là những chú chó đã luyện cắn rồi .

Uh đúng rồi anh lên đó nhìn thấy cái dây của anh hoàng chắc để treo gì đó ko phải để đu lốp, vừa kéo 1 cái nó lôi xuống rồi...^^ bình thường ở nhà anh cho nó cái cái dây chun buộc có thể treo mình lên được.lên cắn được vài cái răng đã chảy máu rồi ... lên không treo được thêm...Luyện cơ hàm cho nhóc rất hay đó em ,có thể cún giảm được nhiều căng thẳng nhất là những chú chó đã luyện cắn rồi .
em toàn cho Rika cắn dây rồi quay quanh mình, tầm chục vòng , quay xong là em chóng mặt còn nó thì khoái trí không thèm nhả.

vanglai213

Active Member
em toàn cho Rika cắn dây rồi quay quanh mình, tầm chục vòng , quay xong là em chóng mặt còn nó thì khoái trí không thèm nhả.
haha chủ chóng mặt chó thì càng khoái hơn, đúng là trò chơi với nó quá vui mà,đàn cún sau này mà anh em huấn luyện bài bản được thì hay quá. :D

vanglai213

Active Member
ơ quê ta cũng có malinois à.............nếu mà nhân giống nuôi phổ biến thì tốt quá nhỉ
Bạn ở đâu vậy malinois cũng có vài con cũng được vài 3 năm nay bạn à .TZ nhà mình sắp sửa được 2 tuôi rồi,đang bước đến tuổi trưởng thành ...Mali ở Việt Nam hiện giờ cũng tầm được 16 hay 17 cháu...Vẫn đang trên đà phát triển chậm dãi, nếu bạn có chó mang đến giao lưu nhé .

kimvinh

Member
lâu quá ko thấy Tarzan rồi , cuối cùng anh Đạo và tarzan đã gặp nhau lại rồi , chúc mừng anh Đạo

my_lucky

Active Member
Chúc TZ sẽ luôn giữ phong độ thế này để cuối năm nay FSV về HN cống hiến thêm vài tiết mục hay như năm ngoái.Đạo chọn mặt gửi vàng đúng chỗ đấy bạn.Thân!

vanglai213

Active Member
Chúc TZ sẽ luôn giữ phong độ thế này để cuối năm nay FSV về HN cống hiến thêm vài tiết mục hay như năm ngoái.Đạo chọn mặt gửi vàng đúng chỗ đấy bạn.Thân!
Hilo ,dạo này mất tăm mất tích gớm quá, Mình không biết được năm nay có đưa TZ lên không nữa, có lẽ năm nay để hậu dệu của em nó biểu diễn cho chọn vẹn,^^ Nếu cu cậu lên được và được biểu diễn rất hay,còn tùy thuộc vào nhiều thứ nữa VA à .

vanglai213

Active Member

Nhìn em có giống hình avata không ạ .Em là chó cái đó ,em có xinh không các bác

Bác Đạo thống kê xem nhà mình có mấy em để nuôi vậy, tình hình Banni anh có để nuôi không

vanglai213

Active Member
Em bắt về rồi à? Khỏi hẳn chưa?
định nuôi chó đẻ hay sao mà tập hợp các em gái thế?
Con này là chuyện vô tình anh à.Em thì cũng có ý định đấy ,em này là chó giống của em ^^...Khỏi hẳn xinh gái nghịch như quỷ xứ...ngoan biết trông nhà sủa người lạ ,trong có mấy giờ đồng hồ làm quen và đã chấp nhận em làm chủ nó,lúc đầu đưa về nó còn ngoạn tay em 2 phát, không cho lại gần ^^

Bác Đạo thống kê xem nhà mình có mấy em để nuôi vậy, tình hình Banni anh có để nuôi không
Anh có chứ em à em này anh gửi nuôi không ngờ nó lại về nhà và rất khôn, anh nuôi nó chơi cho 2 em nó có bạn .

Shakhi Viet

Active Member
VangLai
Con vàng này là giống gì thế ?
trông nó vừa giống Dingo, vừa giống Malinois ấy nhỉ.