• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mục tâm sự và chia sẻ !

King of bulls

Vietpet sponsor
Câu lạc bộ mở topic này cho anh em chia sẽ và tâm sự .
Nhưng mọi thứ vẫn phải chấp hành nội quy của câu lạc bộ và Vietpet.

Thân chào,

tht0406

Trước tiên gửi lời chào và cảm ơn anh Nghĩa vì những hoạt động rất "thực tế" nhằm thúc đẩy phong trào FB.
Vì sao tôi cảm ơn anh, FB là dòng chó tôi rất thích, nhưng vì điều kiện kinh tế còn hạn hẹp nên tôi chưa đủ sức để 'sở hữu" những chú FB nhập ngoại, cách đây hơn 1 năm tôi đã có một chú FB mua của bạn Việt ở Hải Phòng, sau đó cháu thứ 2 ra đời, tôi buộc phải nhượng lại cho 1 bạn ở Huế và tạm gác lại đam mê. Tháng trước, sau khi cháu đủ tuổi đi nhà trẻ, tôi tìm mua lại FB nhưng không thể tìm nổi đành chấp nhận tạm chuyển sang Bull Terrier. Hi vọng với nhưng hoạt động của anh, FB sẽ trở nên sôi động sau một thời gian nữa và tôi có thể lại có điều kiên để sở hữu một chú cún FB mới.
Chúc anh mạnh khỏe, chân cứng đá mềm .....

King of bulls

Vietpet sponsor
Trước tiên gửi lời chào và cảm ơn anh Nghĩa vì những hoạt động rất "thực tế" nhằm thúc đẩy phong trào FB.
Vì sao tôi cảm ơn anh, FB là dòng chó tôi rất thích, nhưng vì điều kiện kinh tế còn hạn hẹp nên tôi chưa đủ sức để 'sở hữu" những chú FB nhập ngoại, cách đây hơn 1 năm tôi đã có một chú FB mua của bạn Việt ở Hải Phòng, sau đó cháu thứ 2 ra đời, tôi buộc phải nhượng lại cho 1 bạn ở Huế và tạm gác lại đam mê. Tháng trước, sau khi cháu đủ tuổi đi nhà trẻ, tôi tìm mua lại FB nhưng không thể tìm nổi đành chấp nhận tạm chuyển sang Bull Terrier. Hi vọng với nhưng hoạt động của anh, FB sẽ trở nên sôi động sau một thời gian nữa và tôi có thể lại có điều kiên để sở hữu một chú cún FB mới.
Chúc anh mạnh khỏe, chân cứng đá mềm .....
Xin lỗi anh tên gì vậy ? Cám ơn những lời tâm sự rất thật lòng của anh.Tôi bị FB hớp hồn là trên tivi. Bữa đó tôi đang xem kênh nước ngoài, thì trên kênh tôi đang xem có đoạn hình 1 chú FB đang chạy nhảy. Chú rất cơ bắp, linh hoat, và nhìn rất gọn gàng, nhất là cái mặt rất dễ thương. Tôi bị lôi cuốn từ đó, sau đó tìm hiểu kĩ về FB. Chúng thật là tuyệt vời và đáng yêu. Không còn gì phải đợi chờ nữa nên tôi quyet định mang về vài bé. Nhưng anh biết rồi, chơi gì cũng vậy, phải có người cùng chơi thì cuộc chơi đó mới vui. Mà dòng chó mình yêu thích thì mình đều muốn mọi người đều thích, cùng chơi chung, cùng nhau phát triển dòng chó mà mình yêu thích.

Một mình tôi thì làm không nổi, phải cần 1 tổ chức để phát triển. Nên tôi thành lập ra Club này mong muốn các anh em đam mê FB chung tay đưa phong trào FB phát triển như các giống khác. Anh em có sân chơi lành mạnh, học hỏi kinh nghiệm, trao đổi kiến thức lẫn nhau.

Và mục tiêu của tôi là làm sao mọi người đều biết FB, và mọi người đều có thể sỡ hữu 1 em FB đúng chuẩn,có kiến thức tốt về FB, sự trong sạch tới người chơi.

Đây là những ấp ủ của tôi, hi vọng sẽ sớm thực hiện tốt. Xin cám ơn anh những lời chúc. Tôi chúc anh sớm đạt được ước mơ của anh.

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Bữa này nôn nóng quá đi, tiền bạc đã chuyển đi hết rồi, cãi nhau với gia đình vì mấy chú bull pháp. Lo là tiền đi hàng có về không ? về đây có quen khí hậu không ? làm sao để gia đình bớt cãi nhau vì mấy chú bull pháp ? Đủ thứ chuyện phải lo quá đi......................

King of bulls

Vietpet sponsor
Chi phí nuôi 1 bé bull pháp rất công phu, và cần những điều kiện tốt dành cho bull pháp.
Bởi vậy anh chị em có muốn sở hữu 1 bé bull pháp nên coi lại mình đã đủ điều kiện chưa ?
Và đừng bao giờ nói chó chỉ là chó thôi, nuôi sao cũng được, làm giá màu mè hoa lá hẹ.
Đã mua về thì mình phải có trách nhiệm với nó( lựa chọn thật chắn chắc 1 bé mà mình tin chắc sẽ ở lại với mình lâu dài).Đó mới gọi là tình yêu với cún. Nếu không làm được thì khỏi phải mua. đở cực nhọc, tốn tiền nhiều.

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Bữa nọ vô tình gặp 1 cô bé chụp hình chung với 1 FB rất cute và cô bé cute too hehehe. Mình có làm quen bắt chuyện hỏi có nhiều người chơi FB không ? Nếu biết thì giới thiệu vào hội chơi chung cho vui. Cô bé nói nhiều người thích lắm, nhưng không biết mua ở đâu cả, và chơi ở đâu ?
Từ đó mình nghiệm ra bất cứ dòng chó nào muốn phát triển tốt, cần phải có nhiều người chơi, mà muốn quy tụ nhiều anh em chơi thì cần 1 tổ chức hướng anh em chung với nhau gầy dựng phong trào. Còn muốn giữ vẫn phong trào thì tổ chức đó phải hướng anh em chơi chính quy bài bản theo luật lệ của dòng chó đó hay hiệp hội quốc gia. Tổ chức đó sẽ tạo sân chơi lành mạnh, định hướng rõ ràng về sự phát triển. Có định hướng rõ ràng sẽ kích thích breeder nhập chó giống về, gây giống tai VN , tập luyện cho ra show. etc....

Vậy mình hi vọng FBVNC sẽ làm được như vậy, định hướng và kích thích phong trào phát triển bền vững lâu dài. Hi vọng anh em ta chung sức phát triển club của chúng ta lớn mạnh.

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
FBVNC sẽ hứa là 1 sân chơi lành mạnh, bổ ích cho mọi thành viên. FBVNC là của chung không của riêng ai cả.
Bởi vậy anh em cứ thoải mái vào chia sẽ , tâm sự, giao lưu lẫn nhau ( theo quy định của Club và diễn đàn VP).
Và riêng cá nhân minh, xin cố gắng hài hòa nhu cầu của các thành viên FB và theo hướng của VKA.
Nhân giống ra những puppies thật chất lượng tới mỗi thành viên FB.

Hi vọng lượng thành viên chính thức tăng nhiều lên, chúng ta sẽ chính thức bầu chọn ra BCH club.
và đăng kí vào hiệp hội VKA.

Và nguồn tin mới nhận được của Cố Vấn của VKA Lê Tuấn .
Club chúng ta đăng ký thành viên VKA, sau đó chúng ta sẽ được tổ chức dog show riêng về FB.
Và giá trị của show chúng ta đều như các show khác của VKA. Và những con nào đạt giải Best of breed sẽ
được cấp CAC. Và con nào thắng đủ 3 cái CAC sẽ trở thành VN champion bull pháp .
Trọng tài phài là của FCI. Show rất chất lượng ;D ;D ;D ;D

Hi vọng được mỗi thành viên FB đam mê ủng hộ để CLUB cùng nhau đạt được những mục đích đề ra.

Thân chào,

tht0406

Những dự định của anh quả thật là "hoa mắt, hoa mũi, chảy máu cam". Có thể tôi là một người chỉ dừng lại ở mức thích nuôi chó, chưa phải là những nhà tạo giống chuyên nghiệp. Nhưng nhìn vào những việc là của anh trong thời gian qua từ việc chọn con giống, định hướng tư duy cách chơi, kêu gọi và tổ chức lại người chơi, "marketing" cho FB ....Tôi hiểu mong muốn và nhiệt huyết của anh đối với việc khơi lên phong trào chơi FB ở Việt Nam.
Các cụ đã nói "Vạn sự khởi đầu nan", cái gì đi đầu cũng khó khăn, vì vậy tôi mong nhiệt huyết của anh, nhiệt huyết của người đi đầu, liên tục cháy.
Cá nhân tôi chỉ biết ủng hộ anh như thế thôi, do điều kiện tài chính không cho phép tham gia cùng anh trong cuộc chơi này. Chỉ mong anh thành công, mong phong trào FB ở VN heat dần lên. Tương lai tôi cũng sẽ có thể sở hữu một chú FB vừa với khả năng tài chính của mình.
Thanks !

King of bulls

Vietpet sponsor
Những dự định của anh quả thật là "hoa mắt, hoa mũi, chảy máu cam". Có thể tôi là một người chỉ dừng lại ở mức thích nuôi chó, chưa phải là những nhà tạo giống chuyên nghiệp. Nhưng nhìn vào những việc là của anh trong thời gian qua từ việc chọn con giống, định hướng tư duy cách chơi, kêu gọi và tổ chức lại người chơi, "marketing" cho FB ....Tôi hiểu mong muốn và nhiệt huyết của anh đối với việc khơi lên phong trào chơi FB ở Việt Nam.
Các cụ đã nói "Vạn sự khởi đầu nan", cái gì đi đầu cũng khó khăn, vì vậy tôi mong nhiệt huyết của anh, nhiệt huyết của người đi đầu, liên tục cháy.
Cá nhân tôi chỉ biết ủng hộ anh như thế thôi, do điều kiện tài chính không cho phép tham gia cùng anh trong cuộc chơi này. Chỉ mong anh thành công, mong phong trào FB ở VN heat dần lên. Tương lai tôi cũng sẽ có thể sở hữu một chú FB vừa với khả năng tài chính của mình.
Thanks !
Mọi định hướng tôi đưa ra đều khó với 1 người, nhưng với 1 tập thể thì không.
Bởi vậy, mõi người chỉ cần chung tay nhỏ thì chuyển thành 1 cầu nối to lớn.
Anh cứ yên tâm FB sẽ phát triển tốt tại VN. Nhưng vẫn cần rất lớn anh em tham gia ủng hộ club. Anh em là chìa khóa dẫn tới sự thành công . Thank anh đã có lời động viên FBVNC.

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Ước mơ ngày nào đó, FB được nhân giống rộng rãi ở VN. Không ngừng ở mức độ nhân giống mà VN ta phải tạo ra những con chất lượng sánh vai với các nước Đông Nam Á.
Có nhiều người chơi, quan tâm đến FB. Cái này VFKC phải trách nhiệm động viên và hướng mọi người chơi chuyên nghiệp. Chỉ có chuyên nghiệp mới phát triển được phong trào. Có thể club mình chậm như phải chắc . Anh em đồng tâm cùng nhau sẽ phát triển .

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Mấy bữa nay đi nhiều người hỏi mua F.B của mình.
Ai cũng bảo để đợi có puppy có tại VN, đặt gạch luôn. :D :D :D
Khoảng gần 10 người alo mình.

Tin vui vì đây là dấu hiệu tốt, FB cũng dần sẽ có người quan tâm rồi. :D :D :D

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Hiện tại các bé đã mạnh khỏe và thích nghi với môi trường sống mới.:D:D

Thật là vui quá đi. Chia sẻ niềm vui với anh em.

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Bull pháp của anh em ta có từ vài trăm năm trước, hình thành ổn định, tạo nên chất lượng hoàn hảo. Vậy mà hiện tại ngày nay có 1 đám ăn cắp sáng tạo người tạo ra bull pháp kết hợp với các loại chó khác, tạo ra 1 con bull pháp bất thường về hình dáng, màu sắc, sức khỏe, và nguy cơ tiềm tàn bệnh. Chúng nó dám tự xưng là blue bully bull pháp, tự lấy quyền sáng tạo người khác biến thành quả của chúng. Tụi nó chỉ nghĩ tới lợi nhuận mà phá đi giống chó thuần hơn vài trăm năm. Làm xấu mặt người chơi bull pháp truyền thống của anh em ta. Bởi vậy, mình thiết tha yêu câu anh em chơi Bull Pháp, khi mua nhớ yêu cầu giấy chứng nhận giống của FCI, AKC, và các thành viên thuộc FCI.
Để khỏi bị lầm, mang về VN rồi lại không chứng giấy được tại VKA. Thì coi như chó không giấy, và không được dự thi các cuộc chó đẹp do VKA tổ chức tại VN. Mong anh em ủng hộ cách chơi truyền thống và chuyên nghiệp.

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Hiện tại trong SG đã có vài anh em chơi bull pháp, mình vừa chia sẻ vài bé bull pháp cho vài anh em.
Hi vọng các bé phát triển tốt và gây thật nhiều bull pháp tại VN.

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Có vài người bạn hỏi mình tại sao bull pháp này lại không giống trong ảnh. Nó có bị lai không? Tại sao nó như vậy????
Anh em có nhu cầu thật sự về bull pháp , nên tìm hiểu kĩ về bản tiêu chuẩn này. Đầy đủ thông tin và những điều cần biết về bull pháp tại box này. Lúc đó khỏi bị ai dắt đi đâu thì đi.

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Chính xác từ trước tới giờ tầm hơn 2 tháng , đã có rất nhiều anh em bạn bè khắp nơi trên mọi miền đất nước gọi điện hỏi có puppies chưa và đặt gạch!!!!!!!!!!!!! Vậy có nghĩa là French Bulldog được nhiều người quan tâm và hiểu được giá trị của bull pháp.

Một tin vui cho fan bull pháp :D:D:D:x:x

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Anh em nào từng lựa chọn và nuôi 1 chú bull pháp puppy từ nhỏ tới lớn . Chắc thấy các bé phát triển tốt , đó là niềm vui. Tôi thấy hạnh phúc khi các bé phát triển tốt. Khi giao các bé cho những người chủ mới ,họ rất vui và hài lòng. Và đặc biệt là họ biết được giá trị của các bé. Và lẽ đó tôi rất an tâm gửi các bé tới những ngôi nhà mới như vậy. Thôi chúc các bé về nhà mới vui vẻ và hạnh phúc nha.:x:x:x

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
Tôi cung câp hạt khô cho các bull pháp ăn hàng ngày. Tôi mua vài đầu gà về luộc thưởng cho tụi nhóc. Chúng nó rất thích và ăn rất nhanh . Nhanh đến nổi 1 con mắc ngẹn chừng đã chết. Tôi sợ quá, làm vài thao tác móc họng nó ra miếng đầu gà nhỏ, tôi duốt ngực, vổ lưng, hô hấp nói chung nhớ gì làm nấy.... Cô bé mới tỉnh và bình thường lại như cũ.
Chuyện này xảy ra 1 tuần trước rồi. Tới giờ lâu lâu tôi vẫn còn bị ám ảnh.

Tôi khuyên các bạn , Bull Pháp rất phàm ăn, khi bạn cho nó ăn thịt thà, hay cổ gà, nên cẩn thận . Nấu mền và cắt nhỏ ra. Nên cẩn thận nha các bạn.....

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
jelly hay lyrisc đấy anh >.<
Jelly em ơi, rất phàm ăn :D:D, dành ăn với Lyrisc, sợ Lyrisc ăn hết phần gà của mình.:D:D. Tưởng sau vụ đó thay đổi cách ăn, ai dè cũng vậy ,:D:D vẫn phàm ăn như trước. Kir cũng mắc nghẹn nhưng lớn đủ sức khạt ra được.
Kể từ đó anh nấu thật mền và cắt nhỏ ra nên giờ ăn uống vô tư và phát triển tốt.

Thân chào,