• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mời xem ảnh và đặt lời bình!

Mình lia được vài tấm ảnh của Pippi,thấy là lạ,quái quái thế nào ấy,mời mọi người cùng vào góp vui và đặt các lời bình dí dỏm.Have fun!

Bức ảnh này mình cho là vui nhất,đừng nghĩ Pippi là sát thủ nhá,chú chó ta 2 tháng tuổi có thể làm Pippi dựng cả tai đấy!

ly-giang

Chuyên gia Bulldog

Sân cỏ ở đâu mà rộng và đẹp quá vậy em? cho chạy nhảy như vầy thì thích thật.

Thân,

1stLady

Member
Pippi trông có vẻ vạm vỡ hơn BlueEye 1 chút. Bãi cỏ trông thích thật - cho chúng chơi ở đây thì quá lý tưởng.
Túc tiệp post ảnh nhé chị.

kenny001

Member
hình như bên quận 7 phải không de lena,bên đó có mấy bãi đất trông đã lắm,nhìn cặp mắt màu xanh của pipi quá đã

Đây là công viên bên khu đô thị Phú Mỹ Hưng,rộng lớn và thoáng đãng,có đồi cỏ,ao sen....mấy chú cún mà sang đây thì chỉ có mê tít,Pippi trông hân hoan vô cùng.Tóm lại là em cứ luôn mơ ước với khung cảnh này,có chó này và cả người tình kề cận...--->bầu trời đêm cũng rạng rỡ nữa đó anh Sơn!

@1Stlady:Mình đang quan sát trọng lượng và số đo vòng đầu của Pippi,hy vọng là 1Stlady cũng làm giống mình,để chúng ta có tài liệu mà so sánh!

senato

Vietpet sponsor
Pippi của bạn nhìn đẹp lắm , chúc mừng bạn đã có cún đẹp và thông minh . Nhìn Puppi chắc là lém linh lắm đây ....

Kulptc1

Member
Đây là công viên bên khu đô thị Phú Mỹ Hưng,rộng lớn và thoáng đãng,có đồi cỏ,ao sen....mấy chú cún mà sang đây thì chỉ có mê tít,Pippi trông hân hoan vô cùng.Tóm lại là em cứ luôn mơ ước với khung cảnh này,có chó này và cả người tình kề cận...--->bầu trời đêm cũng rạng rỡ nữa đó anh Sơn!
bãi cỏ rộng thích thật,tha hồ cho cún chạy nhảy.
Kết nhất câu in đậm >:D<

kenny001

Member
Còn nhỏ thì có thể đem qua được nó lớn không sao mà chở qua đó,hi hi, mà cún pippi mà lớn thì có anh nào dám lại gần để làm quen với de lena,

chulevinh

Member
em thấy pIpI này mắt nó cũng xanh, độ lớn cũng bằng blue, ko biết có phải 1 đàn ko?

1stLady

Member
Chúc mừng chị - Pippi trông bụ và kháu quá. Con BlueEye nhà mình vừa bị ốm 1 trận nên gầy xọp đi. Đang tích cực bồi bổ để em nó khoẻ lại. Khi nào em nó lại sức sẽ post ảnh và các số đo cân nặng để so sánh 2 đứa nhé.

Th.....ân ái! :D

Chúc mừng chị - Pippi trông bụ và kháu quá. Con BlueEye nhà mình vừa bị ốm 1 trận nên gầy xọp đi. Đang tích cực bồi bổ để em nó khoẻ lại. Khi nào em nó lại sức sẽ post ảnh và các số đo cân nặng để so sánh 2 đứa nhé.

BlueEye bị sao thế 1stlady???Sắp đến ngày cắt tai rồi mà,1stlady có dự định cắt tai cho BlueEye hay không?Mình đang cố gắng để Pippi tròn trịa 1 tí,vì khi cắt tai,tụi nhỏ mất sức nhiều lắm.Nếu 1stlady có dự định cắt tai cho thằng nhỏ thì trể 1 chút cũng ko sao,vì tai bọn này không to,không như Boxer hoặc Dob.Cho BlueEye phục hồi thể trạng rồi mình cắt sau cũng chưa muộn.
Không biết 1stlady có tự chích cho bọn cún hay bác sĩ thú y?Ngày 18/11 vừa qua,mình chích cho Pippi 2 mũi,1 mũi ngừa 7 bệnh(đợt 2) và 1 mũi ngừa dại,có cảm giác rõ là da Pippi khá dày và nó cũng không cảm thấy đau đớn.Mình đợi khi Pippi ngủ mới chích,vậy mà nó ngủ tỉnh bơ,không biết gì hết,đến mũi thứ 2,Pippi có kêu nhỏ 1 tiếng,rồi....ngủ tiếp.....bó chiếu luôn.....Hôm qua mình cân thì Pippi được 10kg,kích thước vòng đầu là 38cm.

1stLady

Member
Vì nhà đang sửa rất bụi và ồn ào - mặc dù khu vực chuồng ở khá xa nhưng bọn nó cũng bị ảnh hưởng ít nhiều. BlueEye chưa quen tiếng cưa cắt ồn ào nên nó ngủ ít và ăn ít (kiểu như bị stress) và ốm nhẹ. Chỉ cần nó ăn ngủ ít vài ngày là thấy khác rồi. Mình hay nhờ bác sĩ đến tận nhà khám định kỳ và tư vấn về thuốc để tự chích nên cũng khá yên tâm.
Công nhận là da bọn nó khá dày, chích thuốc gần như ko phản ứng gì. Lông thì sát và bóng mượt - ra nắng trông rất cute, như ánh thép.

Cân nặng thì ... chưa mua cân nên ko rõ:D nhưng nó đã to bằng con chó cỏ ở nhà (con chó cỏ khoảng 9,5kg). Áng chừng nó nặng tầm 9kg vì đang ốm.

Vòng đầu đo thế nào vậy ạ? (cái này ko biết thật :D) có phải đo từ đỉnh đầu xuống dưới cổ họng ko ạ?

@Kim Cương:Cám ơn anh,em sẽ cố gắng để Pippi được phát triển toàn diện.Nghe MOD khen em sung sướng quá.........:-bd
@1stlady:kích cở vòng đầu được đo như hình mình mới chụp đây,cái thước dây quăng đâu mất tiêu nên lấy tạm sợi dây này miêu tả.
P/S:Nếu lu bu quá thì gữi bầy cún mình chăm cho,nhà xây xong ông chủ lại đón cún về....

1stLady

Member
Cám ơn chị đã có ý tốt - mình không nỡ xa em nó đâu - hihi. Nhà còn 1 tuần nữa thì xong - sau đó là làm lại sân vườn bãi cỏ cho em nó chơi đùa.

Ngo.Huy

Member
"Ngồi Canh Hoài Sao Không Thấy Con Cá Nào Hết Vậy Ta :-""
Bé pippi trông dễ thương thiệt .Em nó chắc là triển vọng lắm đây.

P/s :Khi nào bé pippi cắt tai rồi được thì chị pót cho anh em VP mình chiêm ngưỡng với nha .Chúc bé pippi mau ăn chóng lớn nha