• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mời mọi người đánh giá hộ em em này

yeulab

Member
chú GSD trong ảnh này chắc chắn không phải sinh ra ở VN.màu mảng tai đầu mặt quá đẹp nếu bạn sở hữu được nó thì quá tuyệt

nếu có thể bạn cho mình biết SĐT của bạn được không?

em nay nhìn tướng rất to con sau này, miệng to, đầu to, tai to,.. nhiều cái to , nhưng kho biết dáng em có đẹp hay không nữa bạn cho em nó đứng làm dáng đ mới chính xác được

monowar

Member
Em mày Chân tay mặt mũi Dệp lắm bác ạ Nhưng theo em thì Cái màu Hơi nhạt Đó là theo đánh giá của em thôi có gì các bác thông cảm nhé vì em ko Am hiểu về Gsd lắm chỉ hơi biết thôi

Yunny

E chả biết nhiều về GSD, nhưng e thấy như thế là đáng nể lắm rồi, e đang thèm đây, hehe

chào bạn

chúc mừng bạn có cún con nhìn rất ấn tượng, nhân đây tôi cũng có đôi lời mong bạn đừng giận nhé tính tôi ưa nói thẳng quen rồi , không quan trọng chuyện chó nhập hay không nhập , miễn sao bố mẹ nó thuần chủng có nguồn gốc rõ ràng hẳn hoi , chó con không bị trùng huyết đời thứ 3 trở đi là tốt rồi , nhiều con nhập về xấu không muốn nhìn nhất là chó con ,vì trước đây tôi có anh bạn rất thân đã từng nhập chó con 3 tháng tuổi trở lên nhưng không quá 5 tháng , lý do anh bạn tôi thích nuôi và săn sóc nó từ bé cho thân thiện với mọi người trong gia đình nên nhập về toàn là cún con , tính đến thời điểm tôi biết đến lúc bạn tôi giải nghệ khoảng 20 con tất cả , có những con bị chết vì không thích ứng với khí hậu khắc nghiệt ở saigon, có những con bản thân tôi thấy nó xấu không tin được ,mông vai bằng nhau mà dân chơi GSD hay gọi là ngang phè phè chưa nói đến những thứ khác , cũng nên nhớ bạn tôi là người đi tiên phong trước tôi vừa là thầy vừa là thân hữu , bạn tôi từng nhập những con của những dòng nổi tiếng của ZWINGER Farbenspiel ,Arlett ,Steffen Haus ,Moorbeck , Bad-Boll v v , còn chuyện màu của nó chưa có gì gọi là ầm ỷ đâu vì cún con còn phát triển và thay lông nhiều lần nữa mà , bạn yên tâm đi
còn cún con bạn tôi không biết là nhập hay không nhập nhưng con cún của bạn rất ấn tượng với tôi , chúc mừng bạn có con cún đẹp . nếu tôi nói có gì không vừa ý mong bạn thông cảm nhé
chào bạn chúc bạn thành công và săn sóc con cún mình thật tốt ,
ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT - 0983 814 006

tina90

Member
Anh Đức đánh phấn đen cho nó à sao mặt nó đen thế:D hôm nọ xem ảnh trong điện thoại bé không nhìn rõ hôm nay nhìn ảnh to thấy cũng đẹp phết nhìn hổ báo cáo chồn$-)nhg chẳng hợp vời anh:-"

Dễ thương quá, mấy tháng rồi vậy bạn. Thương nhất là cặp mắt và cái mũi. Chúc mừng bạn có được con cún đẹp.

bibin

Member
Con này của bác là hơi bị đẹp đấy bác Đức à ... Thuộc loại khủng đó, đầu mặt đẹp lắm ạ.Bác có nhóc đẹp thế này mà hôm nay mới giới thiệu.

thangtran910

Chào bạn! phamhuyduc chó con của bạn đã mấy tháng ? trông cũng khá đẹp bạn có thể cho biêt

cám ơn anh Long đã cho em những lời khuyên hết sức giá trị,cám ơn anh còn chưa xong chứ vừa ý với ko vừa ý cái gì nữa,:D
em đang có dự định đi thăm các trại chó trong nam 1 chuyến,chắc là đợi hết kì euro này,và tất nhiên là trại của anh cũng đã nằm trong tầm ngắm của anh rồi,hehe rất mong lúc đó được thỉnh giáo những kinh ngkiệm của anh,chúc anh và gia đình mạnh khoẻ,trại chó làm ăn phát đạt

Bong_Xu99

Member
Cún của bạn đẹp lắm, lớn lên sẽ dũng mãnh đấy, tuy nhiên mặt hơi đen, hì hì, mõn nhìn rất khoẻ, nếu được huấn luyện từ nhỏ sẽ rất tốt đấy:) chó Đức thường thì phải gần 2 tuổi sẽ rất thông minh, nhận biết rõ ràng. Ở tuổi nhỏ nó vẫn còn hơi hiếu động, nhưng bạn cũng lên tập cho nó nhiều thói quen thông thường, nhìn thông minh lắm bạn ạ

em thì không am hiểu về loài này lắm, nhưng mà em trông con này cũng đẹp đấy bác à,tiếc là em ko thích GSD.còn về bộ lông của nó thì sau này còn thay đổi nhiều lắm

Chào Phamhuyduc

cám ơn anh Long đã cho em những lời khuyên hết sức giá trị,cám ơn anh còn chưa xong chứ vừa ý với ko vừa ý cái gì nữa,:D
em đang có dự định đi thăm các trại chó trong nam 1 chuyến,chắc là đợi hết kì euro này,và tất nhiên là trại của anh cũng đã nằm trong tầm ngắm của anh rồi,hehe rất mong lúc đó được thỉnh giáo những kinh ngkiệm của anh,chúc anh và gia đình mạnh khoẻ,trại chó làm ăn phát đạt
Trước tiên hồi âm với bạn mình cũng xin nói thật bản thân mình ăn ngay nói thẳng quen rồi đôi khi dễ mắc lòng người khác , nhưng người ta có câu thuốc đắng dã tật ,lời thật mắc lòng. Còn chuyện bạn ghé thăm LONGDL là một điều hãnh diện , vì đường xá xa xôi nhưng đã có lòng nghĩ đến âu cũng là niềm hạnh phúc của LONGDL rồi , hân hạnh được đón tiếp
Còn chuyện thỉnh giáo LONGDL :D , mình bình thường lắm , nếu không nói là xoàng , biết sao nói vậy , văn không hay , võ không giỏi lỡ thầy lỡ thợ , biết chút chút thôi nếu bạn gặp xin đừng thất vọng đó
ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT 0983 814 006 - tanlongdl@yahoo.com

tran minh

Member
nhưng mà sao 2 cái tai của nó ko cân đối vậy, cái nằm trước, cái nằm sau, có vấn đề gì ko nhỉ?

Trước tiên hồi âm với bạn mình cũng xin nói thật bản thân mình ăn ngay nói thẳng quen rồi đôi khi dễ mắc lòng người khác , nhưng người ta có câu thuốc đắng dã tật ,lời thật mắc lòng. Còn chuyện bạn ghé thăm LONGDL là một điều hãnh diện , vì đường xá xa xôi nhưng đã có lòng nghĩ đến âu cũng là niềm hạnh phúc của LONGDL rồi , hân hạnh được đón tiếp
Còn chuyện thỉnh giáo LONGDL :D , mình bình thường lắm , nếu không nói là xoàng , biết sao nói vậy , văn không hay , võ không giỏi lỡ thầy lỡ thợ , biết chút chút thôi nếu bạn gặp xin đừng thất vọng đó
ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT 0983 814 006 - tanlongdl@yahoo.com
[/QUOT

anh cứ khiêm tốn hi`hi` :D,em cũng chỉ mong được "bình thường với xoàng" như anh thôi là cũng đã tốt lắm rồi,đợi hết kì euro này lên trại anh xin vài liều "thuốc đắng" về uống,có tật thì cho nó dã,còn ko thì coi như tiêm phòng cho chắc :D chỉ sợ anh ko có cho thuốc thôi;)

haigsd

Member
chúc mừng bạn có 1 em gsd đẹp nha ,em này có cái mõm và 2 cái tai quá ấn tượng luôn

Chó tầm tuổi này thì bạn nên cho uống thêm canxi như vậy nó sẽ cứng cáp hơn,mà nó đang dựng tai đúng không,trông thích thật đấy,em bé nhà mình bây giờ to đùng rồi,có chó con thật là thích.Chúc em chó của bạn sẽ ngày một xinh hơn.....................

vinh@

Member
chào anh đức cho em hỏi,giá của bé này là bao nhiêu vậy,em kết quá.........thân

Xin vui lòng không đề cập đến chuyện giá cả ở topic này. Thân