• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mời các chuyên gia nhận xét!

vanglai213

Active Member
mình cũng đoán đoán vậy .Mà nó quá chưa thể nhận định được >nếu là akita thì là 1 dòng chó mới được nhập vào việt nam đó bạn à .Chúc mừng bạn

louis_uk

chuẩn quá .đúng là akita nhưng là akita inu . Mới 2 tháng đã biết giữ nhà, rất thông minh đã làm được 1 số trò nho nhỏ , sạch sẽ , vệ sinh miễn bàn .

vanglai213

Active Member
:D
xin update thêm 1 số ảnh mấy ngày gần đây
xin hỏi bạn là người nhật đang sống ở hà nội ? con chó này được bạn mang từ nhật sang ? mình rất tò mò ? bạn giải đáp cho mình nha.Mình cũng rất thích giống này lâu rồi

Scoobydoo

Member
Nếu là American Akita thì sẽ rất hoành tráng đấy, mình thấy dòng này rất đẹp và dũng mãnh, cân nặng và sức mạnh cũng rất đáng nể

louis_uk

@ vanglai:Mình là người Việt Nam sống ở Uk , Ayla mình mua ở bên này luôn, dam và sire đều là các nhà vô địch châu âu trong nhiều năm. Nếu bạn quan tâm về giống chó này add yahoo : mr.6688 mình xin sẵn sàng giải đáp .
@ scoobydoo: giống american akita ko đẹp và thông minh bằng bọn inu này đâu.
Update vài ảnh mới :

@ vanglai:Mình là người Việt Nam sống ở Uk , Ayla mình mua ở bên này luôn, dam và sire đều là các nhà vô địch châu âu trong nhiều năm. Nếu bạn quan tâm về giống chó này add yahoo : mr.6688 mình xin sẵn sàng giải đáp .
Update vài ảnh mới :

Nếu là American Akita thì sẽ rất hoành tráng đấy, mình thấy dòng này rất đẹp và dũng mãnh, cân nặng và sức mạnh cũng rất đáng nể
American Akita và Akita inu đều là Akita cả, không có gì khác nhau về ngoại hình. Chỉ có điều là American Akita được sinh ra ở Mĩ mà thôi.
Dòng chó này mình có nghe nói rất thông minh nhưng hơi khó bảo !

Scoobydoo

Member
oai,qua dep,qua hoanh trang,be akita nay cua ban dep that day,ho khau cua em no o dau vay ban
(mod oi,em onl bang di dong mod thong cam cho em nhe)

Scoobydoo

Member

Bác xem lại đường link em trích dẫn nhé, chú American Akita tên Ti Jay, kể cả về ngoại hình và độ thông minh thì không nên bàn ở đây. Bác cứ xem và tự chiêm nghiệm, chứ nói như vậy cứ như là: Ở nhà nhất mẹ nhì con, ra đường lắm kẻ còn giòn hơn ta^:)^^:)^^:)^