• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mời các bác bình chọn và đánh giá

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
:beerE có chú cún con, vì mới nuôi nên chưa biết ntn cả. Kính mong sự góp ý và đánh giá từ các ace trên diễn đàn.
Cảm ơn tất cả mọi người.
Phạm Cư

binhcoi

Con này được bao nhiêu tháng tuổi rồi bạn?
Mình thấy mặt cũng tạm được, nhưng bạn phải chụp lúc nó đang đứng nữa thì mới dánh giá được.

Phamcu

Nó đang kém ăn nên mình post nên để nhờ các bạn các bác trong làng đánh giá giùm. Có thể trong tuần này tôi sẽ post những hình ảnh ở nhưng tư thế khác nhau để các bạn cho xin ý kiến đóng góp nhé! Rất mong sự quan tâm của các bạn và các ace.
Thân
Phạm Cư

cho xin thêm tấm hình đứng của em nó cho dễ đánh giá nha bác, còn nhìn quả đầu em nó ko được đẹp lắm có lẽ nuôi giữ nhà được chứ nuôi kiểng thì tìm 1 em khác đẹp hơn bác ạ. Dù sao cũng chúc mừng bác vì bác cũng có điều kiện còn em thì chưa kể cả chó lai :( Ráng chăm sóc em nó tốt và cho nhiều ảnh để coi nha bác :)

Phamcu

Cảm ơn

Xin chào và cảm ơn bạn Châu Việt đã quan tâm. Mình mới nuôi lần đầu nên còn nhiều bỡ ngỡ và thiếu hiểu biết lắm lắm. Hy vọng rằng sẽ có cơ hội được học hỏi và giao lưu cùng các bạn những người đã có kinh nghiệm nuôi dưỡng và chăm sóc. Đó là hình ảnh chú e bé bỏng (nó còi từ bé). Hy vọng rằng sẽ không bị sao khi trưởng thành. Nó là niềm tin và hy vọng của mình nữa đó! Và mình không chỉ nuôi một em chó ta mà là một đàn luôn đó bạn! Rất mong sự đóng góp ý kiến từ các bạn
Phạm Cư

Thanhmk

Member
Mình mạnh dạn nhận xét nhé. Theo cảm tính của mình chú cún này là được, nhưng chăm sóc có vấn đề, có thể nói chó bệnh chưa chữa dứt điểm. Phải đây là chó nguồn gốc TQ không bạn. chúc bạn luôn yêu thương và nuôi cún thành công

Phamcu

Cảm ơn bạn Thanhmk. Mình xin trả lời luôn bạn như sau:
- Con này gốc 100% là không phải hàng TQ, Bố mẹ nó đều là hàng nhập. Không dám xưng tên sợ làm xấu mặt bố mẹ (thông cảm nhé).
- đồng ý là cách chăm có vấn đề, do mình làm hư nó nên ăn uống chẳng đâu vào đâu cả đấy ạ. Đang rất buồn vì chỉ ăn thức ăn thôi, và ăn như mèo đó, có thể là bản thân trong người nó có vấn đề. Rất mong sự nhận xét đánh giá từ các bạn
Phạm Cư

Thanhmk

Member
Mình đã nuôi 1 chú GSD bị thiếu sữa mẹ, rất còi sau đó mình cho uống sữa can xi & men Tiêu hóa thì thấy khác hẳn, còn trước đay mình nuôi 3 chú bị đi kiết tiêm G5000 thì khỏi ngay nhưng còi không lớn, mình mỏng. Còn chú cún của bạn mình nghĩ cún TQ vì mình thấy chó TQ ngoại hình nhiều chú rất đẹp, hơn hẳn nhiều GSD nhập từ Đức, Thái. Cún nhà bạn có những điểm theo mình cực đẹp nhưng mặt hơi buồn không nhanh và có vẻ yếu nên mình nghĩ đây là chó TQ, nếu là dòng giống đẳng cấp thì càng chúc mừng bạn, nhưng chăm sóc nuôi dưỡng cũng vô cùng quan trọng. ( Tuy nhiên sau này nếu do nuôi dưỡng khi lớn lên ngoại hình nó không đẹp thì con nó sinh ra vẫn đẹp, ở khu mình có GSD cái chăm sóc bị bệnh lớn lên thì nhỏ con nhưng đàn cún con do nó sinh ra, lớn nên con nào cũng tuyệt vời bán cao hơn những đàn khác cùng bố mà đều là những bạn chơi GSD cũng nhiều năm mua thôi)

Phamcu

cảm ơn bác Thanhmk

Thưa bác thanh
Cảm ơn bác rất nhiều vì đã có đôi lời tâm sự và chia sẻ cùng e. E hy vọng là sẽ không phải hối tiếc khi lựa chọn một con có giòng giống tốt và lai lịch rõ ràng.
Mong cho nó hay ăn chóng lớn mạnh khoẻ
Cảm ơn ace nhiều
Phạm Cư

Gửi bác Pham cu

Con cún của bác nhìn cũng đc đấy chứ,bác nên chụp thêm vài hình nữa đi để AE có thể nhận xét,chó của bác bị kén ăn thì bác nên tìm hiểu nguyên nhân như thế nào,lúc trước đem về nuôi nó có kén ăn ko bác?

Phamcu

Cảm ơn bạn Hai Quang_CT
Nó hư là do mình chăm không đúng cách! Thường thì ăn uống bao giờ cũng phải đúng cách và hợp lý! Đó cũng là bài học đối với mình là do sự nuông chiều e nó thái quá! Do thương em nó bé bỏng mà bạn! Hiện mình đang ép em nó vào một chế độ riêng (ngày chỉ cho ăn có 3 bữa) - tập ăn với cơm chứ không cho ăn toàn thức ăn nữa.
Thân
Phạm Cư

Bác yên tâm đi em nó còn nhỏ nên có thể bồi bổ thêm đc,mình lúc trước cũng như bác vậy đó,mình lúc đó cũng mua 01 em về nuôi,cứ cho ăn thức ăn nhiều để em nó mau lớn nhưng kết quả thì ngược lại,sau này mình tập cho em nó ăn cơm , canh và rau nữa với lại bác nhớ bổ sung thêm canxi nhé. Chúc bác chăm sóc em này thành công.

Phamcu

Phi anh cho ý kiến đi!
Có khi a e mình lại có chung một giàn đó bạn!
Thân

Phi Anh

Member
Bác Phamcu là ai mà lại bít tên em nhỉ? e cũng tên Phi Anh mà. hiii
E chưa có chút kn nào, em cũng mới đón được một em đực hơn 3 tháng, vừa post lên nhờ ace nhận xét giúp.
Tks chúc cún con của bác hay ăn chóng nhớn