• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mời ACE cho ý kiến về một số GSD

HOANG HUNG_HP

Chuyên gia
Mời ACE cho ý kiến về một số GSD (www.gsd.vn / www.gsd.com.vn) :

V125 BSZS Zonk von der Bastillie
SZ/2155556; SchH3; Kkl 1
Tên chó cha : Ulk Karat's
Tên chó mẹ : Frisbee von Arlett

V117 BSZS Leif vom Butjenter Land
SZ/ 2177191; SchH2; Kkl 1
Tên chó cha : Arko vom Butjenter Land .
Tên chó mẹ : Zala vom Butjenter Land

SG3 Jago vom Eichenplatz
SZ/ 2203724;
Tên chó cha : Yukon von der Bastillie
Tên chó mẹ : Alisha vom Eichenplatz

HarLy von Moriaansland
N.H.S.B 2680236;
Tên chó cha : Pakros d' Ulmental
Tên chó mẹ : Ramona van het Tjeukemeer

V46 BSZS Bonny vom Fuchsbachtal
SZ/ 2177070; SchH2; Kkl 1
Tên chó cha : Agassi Ingodds
Tên chó mẹ : Ronja vom Portaner

V2 Zina von Groß-Zünder
SZ/ 2184452; SchH3; Kkl 1
Tên chó cha : Zeppo vom Klebinger Schloß
Tên chó mẹ : Nira von Groß-Zünder

Jade von der Rochele-Ranch
SZ/ 2204254
Tên chó cha : Winner vom Assaut
Tên chó mẹ : Qualy de Merak

Kelli von der Rochele-Ranch
SZ/ 2210786
Tên chó cha : Orbit vom Hühnegrab
Tên chó mẹ : Fehja von der Rochele Ranch

Jade vom thanhtrang .
Tên chó cha : Zonk von der Bastillie
Tên chó mẹ : Jade von der Rochele-Ranch

Bonny vom thanhtrang .
Tên chó cha : Odin vom Holtkämper Hof
Tên chó mẹ : Bonny vom Fuchsbachtal

phamhuyhoang

Active Member
biết nói gì cho những con chó có cả giải thế giới thế này bác????em chỉ biết nói là tiếc là tụi nó cứ nằm ở nhà Bác DŨng đó mà không phải là nhà em ^_^ nhìn con nào cũng muốn bắt về bác ạ^_^

Những em chó trên thì quả thật rất đẹp và đẳng cấp :D Hi vọng bác sẽ giới thiệu thêm nhiều về các em nó và các chủ nhân :)

quydat82

Member
chó đẹp thất đấy, nhưng tiếc là em nó ko đi thi kỳ vừa rồi, thấy qua hình chưa đã bằng nhìn trực tiếp , nếu có dog show nào mà dược dịp nhìn thấy mấy em nó thì sướng lắm nhỉ hehehehe

Thật quá ấn tượng!Chúc mừng anh!Mong rằng sẽ có dịp được tận mắt chiêm ngưỡng các em nó tại Hải Phòng.Chúc cho phong trào GSD của các anh phát triển thật mạnh.

vanglai213

Active Member
ấn tượng là cả cái vườn nhà bác ấy toàn GSD ^^ .Hâm mộ bác quá ..em không có ý kiến gì cả

phamcpc

Member
Trời!! Bác Hùng định khoe cả nhà bác Dũng lên đây sao!!! Càng nhìn càng đã mắt bác ạ!! Còn chuyện của nhà bác cũng khoe nốt đi chứ!!
Thân
Phạm Cư

dung08

Member
Xin lỗi bác cho mình hỏi. Con thanh trang sinh ngày17/06/08 còn mẹ của nó là con Ranch sinh ngày 2/8/07 vậy mới có 10 tháng đã sinh. bác chăm hơi bị siêu đấy.

BinhHP

Member
chó đẹp thất đấy, nhưng tiếc là em nó ko đi thi kỳ vừa rồi, thấy qua hình chưa đã bằng nhìn trực tiếp , nếu có dog show nào mà dược dịp nhìn thấy mấy em nó thì sướng lắm nhỉ hehehehe
Chó có giải thế giới rồi đi thi làm gì hả bác. Thế có khác gì "đánh bùn sang ao" đâu. Mà bác cũng biết rồi đấy, Việt Nam mình vẫn còn nhiều tiêu cực lắm... Chả biết bao giờ mới được như Thái Lan chứ đừng nói đến ngang tầm thế giới.

DUNG HP

Xin lỗi bác cho mình hỏi. Con thanh trang sinh ngày17/06/08 còn mẹ của nó là con Ranch sinh ngày 2/8/07 vậy mới có 10 tháng đã sinh. bác chăm hơi bị siêu đấy.
Cảm ơn bạn, đúng như những gì bạn được biết vậy đó.

b0gja1986

Anh cho em địa chỉ nhà để em qua chiêm ngưỡng đàn chó được chứ ạ. thask anh trước

quydat82

Member
Chó có giải thế giới rồi đi thi làm gì hả bác. Thế có khác gì "đánh bùn sang ao" đâu. Mà bác cũng biết rồi đấy, Việt Nam mình vẫn còn nhiều tiêu cực lắm... Chả biết bao giờ mới được như Thái Lan chứ đừng nói đến ngang tầm thế giới.
OH , bạn nói thế thì những con đoạt giải thế giới thì ko cho đi thi nữa àh

không biết bạn có đi xem dog show vừa rồi hay không , bạn có thấy V119 BSZS đi thi hay ko, và cả COMET từng đoạt giải trẻ của thế giới ( http://www.modithor.de/frameset.htm ), nhưng cũng mang ra thi đó bạn
phong độ là nhất thời, đẵng cấp là mãi mãi

và bạn cảm thấy trong dog show vừa rồi có tiếu cực chổ nào, bạn có thể nói rỏ hơn ko, phải nói rỏ để mọi người biết mà tránh, chứ nói ko có dẫn chứng thì mọi người ko biết đâu mà sửa bạn àh
mong nhận được những lời bạn cho là tiêu cực

BinhHP

Member
Mình sinh năm 81, có lẽ hơn tuổi Đạt. OK, nếu Đạt thấy không có tiêu cực vậy Đạt cứ mang chó đi thi và cứ mơ được "đoạt giải" đi nhé. Còn tôi chắc chắn là không đâu. Thật là buồn cười khi vẫn có người thích "đánh bùn sang ao".

quydat82

Member
Mình sinh năm 81, có lẽ hơn tuổi Đạt. OK, nếu Đạt thấy không có tiêu cực vậy Đạt cứ mang chó đi thi và cứ mơ được "đoạt giải" đi nhé. Còn tôi chắc chắn là không đâu. Thật là buồn cười khi vẫn có người thích "đánh bùn sang ao".
vâng cám ơn anh, thì ĐẠT cũng đã cầm chó đi thi đấy( cầm giúp 1 người bạn từ di linh lâm đồng gời lên cho mình nuôi 2 tuần trước khi thi) và con chó ĐẠT cầm đi thi đoạt SG3 giải miền nam, và với những kết quả mà trọng tài đưa, lúc đầu cũng có vài ý kiến ko hài lòng, nhưng khi họ hiểu ra

HOANG HUNG_HP

Chuyên gia
Thân Mến Chào Cả Nhà :

Thân mến xin chào mọi người :
Để mà nói sai hay đúng thì đến giờ này chúng ta ai là người trong cuộc thì cũng đều biết cả rồi tôi không nhắc lại làm gì .
Nói gì thì nói , làm gì thì làm ............ nếu chúng ta công minh chính trực ra thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp biết nhường nào .
Cuộc thi Dog Show Ư ? có : Đoàn HP có đi tất cả 16 người . '' có cả Bình hp ''.
Mục đích của đoàn HP là giao lưu , gặp gỡ anh em 3 Miền trong cả nước , ước nguyện chỉ có đơn giản vậy thôi :
Cuộc thi Dog Show vừa qua là cuộc thi có tính rộng lớn nhất từ trước đến nay ở VN mà tôi đã từng biết đến .
Dog Show ngày 10 / 1 / 2010 là lần đầu tiên được tổ chức ở C 32 , các thành viên trong BTC , của Ban lãnh đạo C 32 '' nếu không nhắc đến anh BỘ quả là một thiếu sót '' đã cố gắng cố gắng hết mình để Show Dog thành công tốt đẹp .
Tuy nhiên BTC của ta chưa có tính chuyên nghiệp và cũng là lần đầu tiên tổ chức Dog Show trên diện rộng , nên thiếu sót ta không tránh khỏi . Có những thiếu sót do vô tình nhưng cũng có thiếu sót '' có chủ ý ''. Những thiếu sót trên chỉ có người trong cuộc mới hiểu .
Bài viết này của tôi không nhằm ám chỉ một ai nhưng chúng ta ai sai , ai đúng thì cũng tự mình biết rồi , tôi không tiện nói ra . Những ai sai rồi lần sau ta tự sửa cho tốt hơn , những ai đúng rồi lần sau ta làm tốt hơn nữa . Tôi nói ra những cái sai không những không giao thoa được mối giao hoà đoàn kết của những người chơi GSD với nhau , mà lại ĐÀO SÂU KHOÉT TRŨNG thêm những hố ngăn cách giữa những người đam mê GSD với nhau , không lẽ một người ĐÀO mười người ĐẮP cũng không lại được . Chúng ta '' những người đam mê GSD '' hãy cùng nhau chung sức vun đáp , san lấp những hố sâu ngăn cách để xích lại gần nhau BỎ QUA NHỮNG CHUYỆN QUÁ KHỨ , RÚT KINH NGHIỆM SỬA SAI LẦN SAU KHÔNG MẮC PHẢI , BẮT TAY NHAU ĐI TỚI TƯƠNG LAI : Có như vậy nền GSD Việt Nam ta mới hoà nhập được với những nước láng giềng quanh ta được .

HOÀNG HÙNG tôi : Mến mong mọi người đam mê , tâm huyết với GSD Việt Nam hãy dỡ bỏ tường rào mặc cảm , bắt tay đoàn kết để cùng nhau hướng tới tương lai .

---------------- NGƯỜI ÔN HOÀ -----------------

DUNG HP

không biết bạn có đi xem dog show vừa rồi hay không , bạn có thấy V119 BSZS đi thi hay ko, và cả COMET từng đoạt giải trẻ của thế giới ( http://www.modithor.de/frameset.htm ), nhưng cũng mang ra thi đó bạn
phong độ là nhất thời, đẵng cấp là mãi mãi

và bạn cảm thấy trong dog show vừa rồi có tiếu cực chổ nào, bạn có thể nói rỏ hơn ko, phải nói rỏ để mọi người biết mà tránh, chứ nói ko có dẫn chứng thì mọi người ko biết đâu mà sửa bạn àh
mong nhận được những lời bạn cho là tiêu cực
Chào Đạt!

Việc này đã qua lâu rồi, nay Đạt lại khơi ra, chú thấy không bình thường, hình như còn có ẩn ý gì hoặc có sự chỉ đạo nào đó.

Cháu Bình nó ấm ức quá nhưng lại không nói được.
Anh hùng thì là người ôn hòa cũng chỉ nói được đến vậy thôi.

từ từ Chú sẽ thay mặt tất cả AE (của đoàn đi hôm đó) trả lời ...Đạt và nếu cần chú sẽ nhờ cả SV trả lời giúp nữa.

quydat82

Member
Chào Đạt!

Việc này đã qua lâu rồi, nay Đạt lại khơi ra, chú thấy không bình thường, hình như còn có ẩn ý gì hoặc có sự chỉ đạo nào đó.

Cháu Bình nó ấm ức quá nhưng lại không nói được.
Anh hùng thì là người ôn hòa cũng chỉ nói được đến vậy thôi.

từ từ Chú sẽ thay mặt tất cả AE (của đoàn đi hôm đó) trả lời ...Đạt và nếu cần chú sẽ nhờ cả SV trả lời giúp nữa.
chào chú DŨNG,
không có một sự chỉ đạo nào ở đây chú àh, với lại chuyện tổ chức ở MIỀN BẮC con ko nằm trong ban tổ chức nên con ko biết, nhưng con muốn tìm hiểu là sự việc đến mức nào mà đoàn hải phòng lại bức xúc đến thế, nói ra cho mọi người biết và ko lặp lại chuyện này nữa chứ không phải con khơi ra vì lâu lâu con mới vào mấy mục này chứ ko vào hoài chú àh, nên con đọc thấy thì con hỏi thôi, chứ con cũng như anh em chú bác hải phòng từ miền nam ra xem dog show như anh em hải phòng lên hà nội xem dog show thôi, thì con lôi mấy chuyện này ra đễ được lợi gì cho con, nhưng đọc thấy nói có tiêu cực nên con hỏi đễ con biết mai này còn tránh và đề phòng, chứ ko có ý moi móc gì chú đừng hiều lầm

HOANG HUNG_HP

Chuyên gia
Đạt hiểu cho :

Chuyện đã qua lâu rồi ............. nhắc lại làm gì ......
Tốt nhất chuyện gì đã qua thì cho qua đi cháu ạ , Không nên đào bới chuyện cũ nữa :
Vậy nhé :

----------------------- NGƯỜI ÔN HOÀ -----------------------------

DUNG HP

không biết bạn có đi xem dog show vừa rồi hay không , bạn có thấy V119 BSZS đi thi hay ko, và cả COMET từng đoạt giải trẻ của thế giới ( http://www.modithor.de/frameset.htm ), nhưng cũng mang ra thi đó bạn phong độ là nhất thời, đẵng cấp là mãi mãi và bạn cảm thấy trong dog show vừa rồi có tiếu cực chổ nào, bạn có thể nói rỏ hơn ko, phải nói rỏ để mọi người biết mà tránh, chứ nói ko có dẫn chứng thì mọi người ko biết đâu mà sửa bạn àh mong nhận được những lời bạn cho là tiêu cực
Nói vậy thì chú trả lời cho Đạt nhé:

- Cháu nghĩ là các tiêu chí, tiêu chuẩn, trình độ…của 1 giải thi ở VN ngang bằng với bên Đức à? Người Đức chơi GSD hàng 100 năm rồi, họ có cả một đội ngũ những nhà khoa học hộ tống cho những người chơi và con GSD, họ nói rõ ràng, họ làm đàng hoàng…còn mình thì sao? …. Cháu muốn biết trong dog show vừa rồi có tiếu cực chổ nào phải không? Cháu hãy vào Topic Nhờ các cao thủ tư vấn giúp em! mà xem nhé, nhiều cái hay lắm.

- Cháu nói : “ phong độ là nhất thời, đẵng cấp là mãi mãi”
Đúng vậy, những con đẳng cấp ( dòng giống Bố, mẹ, ông bà ….bản thân đạt thành tích… ) thì sẽ là mãi mãi.

- Cháu nói : “ bạn có thấy V119 BSZS đi thi hay ko, và cả COMET từng đoạt giải trẻ của thế giới ( http://www.modithor.de/frameset.htm ), nhưng cũng mang ra thi đó bạn”

Cháu nói thật buồn cười:
con V119 Chijas Weiko chú không có ý kiến
con: Comet von Modithor - Sire Born : 11. May 2003 ( ở bên Đức, với độ tuổi này….? )
thành tích đây: K0 BSZS2005 – EZ0 BSZS2006 – T0 BSZS2007 – EZ0 BSZS2008… VA VN2010…?

- Còn về phía đoàn AE Hải phòng như ? Họ rất nhiều bức xúc, họ nói ai nghe? Vậy chú phải nói cho họ thôi. ( cả như một mình chú, chú đâu quan tâm nhiều, chú là doanh nghiệp, bận tối ngày thích thì mua vài con có giải bên Đức về chơi...có vậy thôi)

Cháu còn muốn nhắc đến con nào nữa không? cháu còn hỏi gì nữa không? Chú sẽ trả lời.

Để đủ điều kiện tổ chức giải thi còn nhiều việc phải làm, nhiều người góp công góp sức lắm, thời nay dân chí cao, đòi hỏi phải làm thật, ăn đàng hoàng , phải quang minh chính đại. không dễ như vậy đâu Đạt à.

Chú mong chờ các tổ chức, các CLB…làm sớm, làm đúng và làm hết trách nhiệm của mình:
- Bằng con đường chính tắc giao dịch với SV… xây dựng luật, lệ, quy định, …phổ biến các tài liệu… theo con đường chính tắc cho những người chơi GSD.
- Phương án nhập con giống tốt…….động viên thuyết phục những người từng có bề dày nhập chó về tiếp tục nhập trên quan điểm hàng tốt, hàng mở, lãi vừa phải ( nhưng lãi thêm cả về danh dự, và được tôn vinh)
- Phương án phát triển tại chỗ con giống tốt…….
- Phương án đào tạo chuyên môn cho con người, người huấn luyện chó ( động viên, cổ vũ những người như Anh Vũ Hùng, Anh Hoa Hùng Vương, Anh Hùng tiệp,……...)
- ………
- Những người có chó đạt giải rồi có khả năng mang chó đi các nước thi không ( đặc biệt là thi tại BSZS) ?........ vậy phương án tài chính ra sao ?
- ….

Hy vọng phong trào chơi GSD sẽ tốt đẹp hơn.

Chào Cháu
Nguyễn Đức Dũng