• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mới nuôi chó mong các bác giúp đỡ

wylove_96

Member
em đang nuôi 1 em lab đã hơn 3 tháng rùi....giờ cũng đang dạy từ từ cho nó nhưng mà nó không chịu vận động chí ăn xong rùi ngủ hoặc đi đâu đó rùi về cũng ngủ tiếp....mà em cho ăn ít lắm ngày 3 bữa và mỗi bữa chỉ nữa chén cơm chỉ thêm chút thịt và rau thui...tình trạng em nó lười vận động như vậy đấy mong mọi người giúp đỡ!!!!!

thanhcong

Member
3 tháng vẫn trẻ con mà . Bạn dạy từ từ từng ít một thôi. ở tuổi này chó cũng chỉ ăn và ngủ thôi. Chơi cũng có nhưng ít thôi. Không nên quá kì vọng vào thời điểm này. Chúc bạn thành công

wylove_96

Member
3 tháng vẫn trẻ con mà . Bạn dạy từ từ từng ít một thôi. ở tuổi này chó cũng chỉ ăn và ngủ thôi. Chơi cũng có nhưng ít thôi. Không nên quá kì vọng vào thời điểm này. Chúc bạn thành công
không bạn...lúc nó ngủ thì kêu hoài không dậy mình cũng đã làm đủ mọi cách nhưng nó chỉ mở mắt nhìn rồi ngủ tiếp chí đợi đến giờ ăn...an xong rồi ngủ...hs mà mấy tháng hè quan sát nó kĩ lắm:)):)):))

dragon82

Member
con lab nhà bạn đúng là lạ thật vì bình thường tầm 2th đến 6th thì nghịch kinh lắm chứ ko ăn rồi ngủ vậy đâu, trường hợp này phải bắt vận động nhiều thôi, mà tầm này ăn cũng khỏe lắm, chắc do con nhà bạn ít vận động nên ăn ít

wylove_96

Member
con lab nhà bạn đúng là lạ thật vì bình thường tầm 2th đến 6th thì nghịch kinh lắm chứ ko ăn rồi ngủ vậy đâu, trường hợp này phải bắt vận động nhiều thôi, mà tầm này ăn cũng khỏe lắm, chắc do con nhà bạn ít vận động nên ăn ít
đã lên phần ăn chó nó rùi..nhưng mà thấy cũng vậy.....nhà vườn mà chó không chịu vận động thì chán nhỉ:-ss:-ss:-ss