• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mới nhập hộ khẩu em Kit

Mr Lab

Member
Mình mới nhập hộ khẩu cho em Kit về nhà mình hôm thứ ba ngày 5/5/2009. Cu Kit vừa tròn 32 ngày tuổi, dưới đây là ảnh khi mới về nhà được 2 ngày:

Sau một tuần sức khỏe tạm ổn, mình dẫn ra công viên show vài kiểu ảnh, gọi là lưu giữ kỷ niệm:

Nói chung là mình thấy thoải mái và đạt được ước mơ, chắc còn phải hỏi kinh nghiệm các bác nhiều để nuôi Kit trưởng thành.

Myloves1982

Xin chúc mừng bạn đã được thoả lòng, em nó mới 32 ngày tuổi mà sao lớn dữ vậy? ko tin đâu, mặt cu cậu trông đẹp trai ghê màu vàng lửa rất tuyệt.

Mr Lab

Member
Hahaha, đấy là nghệ thuật chụp hình đó chứ ngày tuổi nếu có nhầm thì chỉ là vài ngày thôi, các bác để ý cái tay người trên ảnh thì cái chân Kit còn nhỏ hơn nhiều....Vì tính đến 5/4 Kit được 2 tuần tuổi, vậy hôm mình mang về nhà là 5/5 thế chẳng phải là 6 tuần không ( 6x7=42 :D) Hôm chụp ảnh ở công viên chắc là khoảng 48 ngày tuổi thôi mà.
Kit rất nghịch, hiện tại bây giờ đang cắn xé rất ác, mình bắt đầu xích dần để cho học kỷ luật. Xin nhờ các bác tư vấn cho vụ canxi sớm không lại hỏng chân mất thì phí lắm, cảm ơn cả nhà quan tâm.

tamanhs

Member
Bác này chắc lại đang tính làm 1 trại PQ ở HN đây mà :nailbitting: rước về nhiều em thế ..

hahaha, đó mà bác nhầm đến tận 16 ngày cơ mà, chó con 32 ngày tuổi được như này thì tuơng lai có khi là Thánh gióng mất

Khoa_Satria

để chó nhà em khỏi bệnh đẹp trai tí em post cho mấy anh xem và góp ý hehe
Chó nhà anh này có cái mõm đen nhìn gấu ghê :D

Mình mới nhập hộ khẩu cho em Kit về nhà mình hôm thứ ba ngày 5/5/2009. Cu Kit vừa tròn 32 ngày tuổi, dưới đây là ảnh khi mới về nhà được 2 ngày:

Sau một tuần sức khỏe tạm ổn, mình dẫn ra công viên show vài kiểu ảnh, gọi là lưu giữ kỷ niệm:

Nói chung là mình thấy thoải mái và đạt được ước mơ, chắc còn phải hỏi kinh nghiệm các bác nhiều để nuôi Kit trưởng thành.
đẹp như trong tranh........vẽ.chú em này thât tuyệt vời

binhdan

Member
em này là chó thái hay lai thái vậy.nhìn cái bờm của nó không có xoáy.nếu là Phú Quốc thì trên bờm sẽ có xoáy.

Xin lỗi bác. Hình như mắt bác hơi ... kém!

1) Con này bờm có xoáy đó chứ - bác chủ topic chụp cận cảnh lên xem sao.

2) Đúng ra thì bác phải hỏi là: "Con chó xoáy này là chó gì thế?" mới phù hợp với phong trào đang lên chứ!!:)):)):))

em này là chó thái hay lai thái vậy.nhìn cái bờm của nó không có xoáy.nếu là Phú Quốc thì trên bờm sẽ có xoáy.

Mr Lab

Member
Kit bị ốm rất nặng, đi ngoài ra máu luôn, đang điều trị cho đến hôm nay bắt đầu ăn được chút cháo. Up ảnh lúc ốm mới tỉnh dậy để có những khoảnh khắc cần ghi nhớ.

Ảnh chụp bằng điện thoại nên hơi mờ, Kit được 2 tháng tuổi rồi.

Con này mình thấy thần kinh có vẻ vững, mới bệnh xong mà vẫn mập mạp nhanh nhẹn, ánh mắt vẫn rất sáng có hồn, chó khá đẹp thân hình cân đối chân tay đầu mặt đều khá ổn, chúc mừng bác có chú chó đẹp

Mr Lab

Member
Hôm nay Kit đỡ ốm hơn và trời Hà nội có 1 ngày nắng để chuẩn bị cho áp thấp nhiệt đới đang tiến về, mình cho Kit ra công viên đùa nghịch chút, up ảnh lên để các ace cùng chia xẻ:

Ốm dậy nên gầy quá:

Hai anh em rất thân nhau:

Thấy tiếng chó lạ là chuẩn bị tư thế ngay:

duoivot

Member
Chào anh Lab, Kit khỏi bệnh là tốt rồi, trông hơi ốm nhỉ ,nhưng vẫn có hồn lắm, nếu bị đường ruột vừa khỏi em nghĩ chắc ko nên cho nó ăn nhiều để vỗ béo lại mà phải cho ăn ít một và tăng dần lên đúng ko ah !!! he he tai vẫn chưa dựng kìa ...ko biết kỳ này anh có thắc mắc nữa ko đây ...he he

HieuKTS

Member
Sau đợt ốm nhìn Kit xuống nhanh quá bác Mr Lab nhỉ ! Bác cố gắng chăm sóc tốt cho em nó nhé ! nhưng cũng đừng sốt ruột quá mà cho ăn nhiều bác nhé !!:D Bác tham khảo qua anh em trong hội về vấn đề tai dựng, cụp của PQ nhé ! vẫn còn hơi sớm để nói về vấn đề này, nhưng cũng nên tham khảo qua :D... Màu đỏ lửa và xoáy rất đẹp - thêm quả đốm lưỡi nữa ! tuyệt !:-bd không biết có phải bác bế Kít trên Hàng Giấy về phải ko ạ ?

vietyen

Member
Chào anh Mr lab em nó thật không hổ danh dòng chó đẹp có tiếng phải không ạ, anh mang em này về thực tình mà nói là không uổng công, chó quá đẹp xin chúc mừng anh, hãy chăm sóc em nó thật tốt để phát triển đều đều anh nhé, mà đợt anh vào vừa rồi tính mời anh qua nhà chơi xem chó nhà em mà anh lại về gấp quá, thôi đành để dịp sau anh vào thì nghé em chơi.