• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mới mua em Phú quốc... nhờ mọi người đánh giá dùm em..^^..

tran van hoan

Active Member
to thì vẫn là to,nhưng đã thích rồi thì làm thế nào.bác cứ chém em

ý em nói là bỏ ra số tiền đó mua chó PQ thì chưa là cái gì,vì nhiều kon còn gấp mấy lần đấy chứ.đây là em vơi thăng em dolce_tony tranh luận lên post lên diễn đàn nhờ anh em nhận xét dùm chứ ko phải em mang chó ra khoe.ong các bác hiểu và thông cảm
OK bạn nói như vậy là mình hiểu rồi , chứ còn nói về giá của 1 con có thứ hạng trong sài gòn thì các bác chơi CHÓ PHÚ QUỐC có XOÁY ngoài Hà Nội này chắc ngã ngửa ra đất vì : sao thằng đó nó điên à mà mua con chó TA có XOÁY đấy đắt như vậy , mà người mua đã Điên rồi mà người chủ nuôi con chó còn Điên hơn vì trả nhiều tiền như thế mà vẫn không bán . mình không muốn đề cập đến giá trong diễn đàn và thông tin đó , còn chuyện đó là sự thật .

lucky_pig1

OK bạn nói như vậy là mình hiểu rồi , chứ còn nói về giá của 1 con có thứ hạng trong sài gòn thì các bác chơi CHÓ PHÚ QUỐC có XOÁY ngoài Hà Nội này chắc ngã ngửa ra đất vì : sao thằng đó nó điên à mà mua con chó TA có XOÁY đấy đắt như vậy , mà người mua đã Điên rồi mà người chủ nuôi con chó còn Điên hơn vì trả nhiều tiền như thế mà vẫn không bán . mình không muốn đề cập đến giá trong diễn đàn và thông tin đó , còn chuyện đó là sự thật .
Bác nói chí phải.
CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH.:D

tu_balo

Member
lúc em mới nuôi chó PQ mấy thằng hàng xóm của em đều bảo em bị điên và hâm.hi.bây h chúng nó thấy em nuôi rồi tranh nhau nuôi chó Pq giống em.vậy là hơn 1 nủa xóm em điều bị điên và hâm các bác ạ:)):)):))

tu_balo

Member
Từng đấy ý kiến rồi, thế tranh luận đã ngã ngũ chưa hả chú :)
chắc là xong rồi bác ạ.ah bác cho em hỏi là bây h em có lên cho cún của em đi chạy ko nhỉ.cứ 5h chiều là em đi chạy cho nó đi cùng luôn bác ah

tran van hoan

Active Member
chắc là xong rồi bác ạ.ah bác cho em hỏi là bây h em có lên cho cún của em đi chạy ko nhỉ.cứ 5h chiều là em đi chạy cho nó đi cùng luôn bác ah
Em nên hay dắt chó đi dạo vào , càng nhiều càng tốt . vì cho nó đi nhiều thì nó sẽ bớt sợ hãi khi ra chỗ đông người hơn, lúc nó còn nhỏ ntn càng tốt vì chó PQ lúc bé mà bị xích nhiều và lúc nào cho đi WC thì mới cho nó đi thì lúc lớn lên khoảng 10-11 tháng thì chủ và chó chỉ có đuổi nhau thôi . vì không gọi được nó lại gần mình , đấy là tật rất khó dậy của chó PQ ( tức là gọi tên nó lại , nó đứng cách mình 5m nhìn mình 2 giây rồi lại chạy , và cứ tiếp tục như vậy ) . em ở bên Linh Hiệp à ? ở bên đó anh quen rất nhiều bạn , cỡ khoảng 30-40 người bạn đồng niên trong quân ngũ , bây giờ là hội cựu chiến binh , cùng chang lứa như anh ví dụ như Khánh phó công an xã và Phượng Thẩm ,Quân vạc,Huệ rẽ mới lấy vợ được khoảng 2 năm là muộn nhất , còn 1 người bạn tên Công nữa thì đã mất vì chót dính vào Ma Túy ...v.v. vào đầu năm nào bọn anh cũng tụ tập như vậy . anh tên HOAN em cứ hỏi là Hoan bên Hà Nội là là các anh đó biết anh . Thân chào em chúc em nuôi cún khỏe mạnh và thông minh .

tran van hoan

Active Member
Anh đính chính lại 1 chút nữa khi nó đi theo mình rồi thì tốt nhất thả xích nó ra , và cho nó đi theo mình . lúc nó cách mình khoảng 5-10m rồi lại gọi nó đến cạnh mình . cứ liên liên tục như vậy để tạo cho nó biết là không được phép đi quá xa mình 10m. chó nhà anh cho lên sàn xe SH đi chơi ngoài phố không cần phải đến sợi dây xích . rất nghe lời chủ . chúc em thành công .

tu_balo

Member
trước là em cảm ơn anh nhé.cún nhà em lác em cho nó đi chới cùng thì ko phải xích nó cũng đi theo em anh àh.bác nói vậy là em yên tâm rồi,vì em đang lăn tăn là cún nhà em mới dc 4 tháng nặng 7kg có lên cho cun đi chạy ko.nếu bác đã nói thế bắt đầu từ chieeif mai em sẽ cho nó đi chay cùng em.hi.em tên tú.sn 85 ở Ninh Hiệp anh ah.em mê chó Phú Quốc lăm vì vật rất mong dc làm quên với anh chj em dành và hiểu biết về loài chó nay.ah hôm nào em có thể qua nhà bác Hoan uống nước chè và ngắm cún của bác dc ko.nghe nói cún của em cùng đàn với cún của bác phải ko bác Hoan.mong bác chụp hình em nói lên và cho em hỏi thăm sức khỏe em nó nha.haa.cảm ơn bác rất nhiều