• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mới bắt bé mèo đen - mọi người xem hộ !

gaquandui

Member
Mình không biết đây là giống gì nữa , đi tìm thì thấy khá giống dòng Selkirk Rex ,
mắt vàng - đen , lông đen , nâu , hơi xoăn và hơi xù , mặt ngắn , :D
Cho mình hỏi luôn là khi bắt bé về thì có thấy chơi đùa với mấy cái giấy bóng nhưng giờ khi mình bắt về nhà thì lại cứ hay ngủ và nằm lỳ một chỗ , lay mãi mới dậy , về nhà mới mà thả , chả dùng xích mà bé cũng ko đi ra ngoài , lúc cho ra sân chơi thì cũng chỉ đi loanh quanh theo kiểu tò mò mà thôi. như vậy là sao hả các bạn ?
đây là ảnh của em ấy , anh em cho nhận xét với .

fat.L.T

Member
em nghĩ bé này là ba tư lai lông xoăn thì bọn ba tư ,ba tư lai hoặc mèo anh đều vậy hết

Tungnt

bé này giống bé nhà mình dã man,cũng đen tuyền, lông xoăn ở bụng,mặt mũi lầm lì :D hôm nào cho giao lưu bạn nhé :D nhân tiện cho hỏi bạn lấy em này ở đâu thế ?

gaquandui

Member
mình bắt ở chợ Hàng Hải Phòng , thấy còn 2 nhóc nữa y như nhóc này nhưng mà bé , tầm 2 tháng tuổi :D
mình nghĩ là cùng mẹ , thấy bé ấy nhanh nhẹn và quấn người , người ta bắt ra mà cứ đòi chảy nhảy lung tung , thế mà bắt về hôm đầu chả chịu chạy nhảy j !
đến chiều nay thì chơi rồi , giờ vẫn đang chơi :)) có cái túi giấy bóng buộc lại mà nghịch suốt :D
ăn cũng nhiều hơn mội tội đi vệ sinh toàn bậy bạ :(
hôm nào giao lưu :D mỗi tội 2 bé là đực chỉ sợ đánh nhau :D

meonho124

Member
Lũ mèo lông dài hay xoăn lông phần bụng với mông mà là vì hay nằm và ngồi lê la nên mới xoắn tít cả vào vậy thôi , hoan nghênh tinh thần tìm hiểu về các giống mèo :D
VN thì những giống quý đó gần như chẳng có , hiếm , đắt , nhập khó :D

gaquandui

Member
nhưng ko biết rõ là dòng gì nhỉ :D tại ai nhìn thấy cũng hỏi mèo gì mà mình cũng không biết trả lời sao :(
mua hàng thì bà bán hàng ko phải chuyên bán mèo cảnh , nhìn con mèo ta to mà cứ kêu là mèo nga , may ra cũng có lai mấy đời , bà ấy cứ bảo con này là mèo ba tư :-s
thường thì ở chợ Hàng người ta không biết mèo cảnh mấy , chỉ có mỗi mèo Nga là người ta biết qua cái lông trắng thôi . con nào lông trắng cũng kêu mèo nga hết :D

hôm đó thấy 1 em mèo hình như là Anh lông dài tầm 6kg , mình nghĩ là đắt nên cũng ko hỏi , lúc sau quành lại thì thấy bán mất rồi mà với giá có 500k , sốc ,
rồi mình hỏi nó tầm bao nhiêu tuổi rồi , ông ấy bảo ko biết vì đấy là mèo ăn cắp , rồi ông ấy bảo mình cần tìm mèo gì , đực hay cái để ông ấy bảo bọn ăn cắp rình bắt cho , ông ấy nói chỉ 1-2 phiên sau là có ( chợ hàng mở vào chủ nhật hàng tuần )

Mọi người cảnh giác mèo với những hàng như thế nhé :( thấy tội em mèo kia , giá em ấy quá rẻ so với mình tưởng , màu đen trắng , cằm có viền đen như để râu , rất đẹp , nếu lúc đó biết giá mình vớt ngay em ấy về nuôi rồi :(

Tungnt

chủ thớt cho mình sdt đi,để mình hỏi cụ thể địa chỉ chỗ bạn mua em mèo này,mình đang muốn mua thêm 1 em thê này quá,về cho 2 con chơi với nhau :D

gaquandui

Member
mình mua nó ở chợ Hàng Hải Phòng , đi vào chỗ bán mèo đó bạn ! mà giờ chắc chả có con nào như này nữa cả :D
vào đó thỉnh thoảng có mèo ăn cắp đó

thằng cu này mặt lầm lỳ ra phết đây:thingking:
sau này hứa hẹn sẽ là tướng cướp khét tiếng đấy:smug: