• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mới bắt bé mèo đen - mọi người xem hộ !

gaquandui

Member
tình hình là sáng nay em mới bắt 1 bé mèo đen , nhìn mặt hơi gẫy kiểu tịt tịt ,
cũng ko biết rõ là có phải lai 34 hay ko , nên chụp ảnh post lên cho moi người đánh giá và xem bé ấy là dòng mèo gì ( lai giữa giống gì với giống gì )
ko biết lai lịch bố mẹ nó :( em ấy hơi bẩn và hôi hôi ,
tiện thể cho em hỏi luôn hôm nay em bắt về thì mấy hôm sau có thể tắm cho bé ?

sau đây là ảnh của bé ấy ! là đực , bà bán hàng bảo là dc tầm 5 tháng tuổi , em xem chim thì vẫn còn bé :D

mèo bẩn và hôi chắc giống chủ hihi!! Mày để mấy hôm cho nó quen nhà rồi tắm cho nó và cởi ngay cái xích ra nhé nhìn phản cảm quá.

gaquandui

Member
cởi xích từ hôm thứ 2 rồi :)) ko bước chân ra ngoài cửa :)) sáng đang ngủ thì kêu đòi ăn :)) rất chi là nghịch ngơm , hôm qua tắm cho nó rồi , lúc đầu dùng máy sấy thì hơi sợ , nhưng vài phút sau thì quen , cứ nằm ra cho sấy thôi :))
Thank các bạn đã cho mình ý kiến :D vậy từ sau ai hỏi thì nói là mèo anh lai ba tư :D

knoor

Member
Nhìn mắt bé đen này đẹp quá! Mèo nhà mình nếu mới bắt về mà ngoan hiền thì mình lôi ra tắm lun, không thì để mấy hôm cho bé ổn định tinh thần rùi hãy tắm bạn ah.

Tungnt

hôm nào cho giao lưu với mèo nhà mình đi bạn, 2 anh em nó không khác j nhau luôn,hehe

meonho124

Member
:D bé ấy mũi khoằm thì có chứ tớ không thấy gãy kiểu ba tư đâu , ba tư mũi hếch lên độ dài của mũi ngắn hơn chứ :D :)) trông bé rất là ngộ nhé hihi

gobymon

Member
em này có đôi mắt trong trong đẹp thế,mắt có sắc vàng và mặt tròn mũi to thì phần nhiều là Anh lông dài,mình nghĩ vậy

lululubu

Active Member
T thấy bọn mèo chỉ được cái lừa tình mình thôi, đứa nào về quen nhà xong cũng nghịch như quỷ. Mà học phá thì nhanh thôi rồi, mới hôm trc mình dẫn lên tầng 4 hóng nắng xong mà h nó cứ xông qua xông lại cái cầu thang suốt ngày như đi đuổi trộm ý :(.