• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một tiêu đề, hai nội dung hoàn toàn trái ngược.

andyaus155

Active Member
Đúng là nhà văn nói láo, nhà báo nói phét. Không biết ai đủ tự tin đứng ra nói mình có thể nhận định con Ngao Tạng nào đẹp và "thuần chủng" nhất ở VN. Rồi đến nhận xét của ông Hà:
Ông Nguyễn Mạnh Hà nhận xét: “Giá rẻ như vậy thường không phải là giống thuần chủng. Hơn nữa, qua quá trình quan sát, chúng tôi nhận thấy dường như ngao Tây Tạng không thích hợp với điều kiện khí hậu ở ta, nhất là khi chúng được nuôi nhốt trong TP”.

Không chỉ bộ lông dày của chó ngao Tây Tạng bị rụng dần mà khi không còn được sống trong môi trường quen thuộc là thảo nguyên ngút ngàn với khí hậu khắc nghiệt, loài chó này trở nên chậm chạp và nặng nề hơn.
Vậy là những con mua từ TQ về VN lúc trước đều sống ở thảo nguyên nên lông bông dày, rồi về VN mới rơi rụng đi à? Đến người chủ nhân giống ra mấy con Ngao Tạng bán về VN có khi còn chưa thấy thảo nguyên bao giờ chứ nói gì con chó nhà người ta nhân giống ra ^^

Scoobydoo

Member
Đây là căn bệnh chung của xã hội Việt Nam, lăng xê những cái không có thực, thổi phồng. Bây giờ xã hội phát triển, thông tin tràn ngập, nhưng nhiều người cứ nghĩ mọi người không biết gì nên có thể mang vài cái hiểu biết vụn vặt thiếu thực tế ra lòe. Cứ nghĩ là có oto hay xe SH là cái gì ghê gớm, là mục tiều phấn đấu, nhưng bản chất của cuộc sống đâu phải vậy. Đó chỉ là những vật trang điểm mà thôi, không phải tất cả mọi thứ lấp lánh đều là vàng.

gàsiêunhân

Active Member
Nói thì bảo chọc ngoáy chứ con này cho em còn không thèm lấy nữa là bỏ 200tr ra mua

Hà thành đệ nhất ngao tạng này gặp, quảng châu ngao tạng chợ chắc tự đâm đầu vào tường chết, giống kiểu con NT bị chủ đánh trước mặt chó khác xấu hổ cắn lưỡi tự vấn ý ạ =))=))=))

nguyenmaiphuquy

Active Member
Nhà báo ơi là nhà bào,anh em CLB Đà Nẵng bọn em cũng từng bị hiểu lầm vì 1 bài báo viết về phong trào nuôi cún ở Đà Nẵng nói chung và việc sở hữu những con chó đắt tiền của 1 anh chơi thâm niên trong clb nói riêng,thông tin 1 thành viên lớn tuổi đưa ra 1 đằng,ông nhà báo viết 1 nẻo,anh em trong clb đọc xong tờ báo ai cũng vừa tức cười vừa bực (vì viết sai hoàn toàn sự thật chẳng đâu vào đâu).Hình như nó viết chỉ để lấy bài nộp hay sao ấy chẳng thèm thu thập và kiểm chứng thông tin nữa.

cocker.fan

Active Member
Em nhìn con "Hà thành đệ nhất Ngao tạng" này chỉ đáng xách dép cho mấy con Ngao tạng ngoài Khu C.... :|

yoko1910

Member

Chết rồi mắt mũi thế nào ... nhìn xong em này chạy sang nhà hàng xóm nhìn con chó ta thấy 2 đứa nó giống nhau mới chết chứ =)). Không khéo em ở gần nhà mình cũng được xếp vào hàng " Hải Thành đệ nhất NGAO TẠNG" mất thôi :))

my_lucky

Active Member
tựa đề bài viết....

Em nhìn con "Hà thành đệ nhất Ngao tạng" này chỉ đáng xách dép cho mấy con Ngao tạng ngoài Khu C.... :|
Cái tựa đề bài báo này khó chịu thật chú Tùng nhỉ??
Hà Thành ít ra còn có vài chú NT khác, thấy cũng hay hay, ví dụ như Thiên Long, Thiên Lân, Tuyết Ngao và một vài chú khác, cái này chắc anh Kỳ và anh Hoàng Quảnh Ninh biết rõ.........=))

Gia Cát Dự

Bài báo này làm mích lòng nhiều chủ Ngao tạng trên vietpet này rồi,nhưng phải công nhận một điều con chó trong bài báo này thua xa mấy con của các bác chơi Ngao tạng đã từng post trên đây.

phamhuyhoang

Active Member
cứ kiểu này phải làm một bài báo nói về Ngao tạng của Vietpet thôi ^_^ mấy ông nhà báo này không phải lăng xê nhà đại gia kia mà lăng xê trung tâm huấn luyện chó mà thôi.do một thời gian dài bị mất uy tín nên giờ đây bên đó họ làm những bài báo này để lấy lại niềm tin của khách hàng mà .cách này vừa đơn giản tốn ít tiền lại hiệu quả.nếu danh chính ngôn thuận quảng cáo thì mất nhiều tiền và độ tin tưởng của khách hàng không cao....

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Phamhuyhoang biết gì về Ngao Tạng và làm gì có tiền để mua Ngao Tạng như các Đại Gia mà cũng comment ?

hoangtkv

Active Member
Cứ lăng xê, cứ quảng cáo đấy, các ông biết thì chửi, chửi cũng chỉ vài người nghe thấy, nhưng số người không biết bị lừa còn nhiều hơn các ông, hờ hờ.

Phải công nhận là xã hội giờ nhá nhem: "Khôn cũng chết, dại cũng chết, biết thì không chết"

phamhuyhoang

Active Member
Phamhuyhoang biết gì về Ngao Tạng và làm gì có tiền để mua Ngao Tạng như các Đại Gia mà cũng comment ?
hehe!chú ạ ^_^ cháu không có tiền để lăng xê như mấy đại gia đó thôi chú ạ ,vì tiền cháu để mua mấy em nuôi mà chú ,nuôi lấy sự thanh thản khác hơn lấy cái danh chú ạ.xét cho cùng con Ngao tạng cũng chỉ là con chó thôi chú ạ. ^_^ còn nhiều đại gia lăng xê theo nhiều cách ,nuôi mèo đắt tiền và chó độc nữa chú ạ ...

phamhuyhoang

Active Member
Nói thì bảo chọc ngoáy chứ con này cho em còn không thèm lấy nữa là bỏ 200tr ra mua

Hà thành đệ nhất ngao tạng này gặp, quảng châu ngao tạng chợ chắc tự đâm đầu vào tường chết, giống kiểu con NT bị chủ đánh trước mặt chó khác xấu hổ cắn lưỡi tự vấn ý ạ =))=))=))
nhìn em Ngao này mình thấy có điểm gì giống em Ngao tạng trong topic bên dưới đây.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=62193

phamhuyhoang

Active Member
do không sửa được bài nên mình xin lỗi phải post làm 3 bài thế này ^_^
@ chú Báu : Ngao tạng của cháu không đắt bằng người ta nhưng nó hồn của Ngao tạng hơn chú ạ ,
chân dung của em nó do anh Mod KCương chụp khi xuống hạ long chơi chú ạ .

nguyenmaiphuquy

Active Member
Đừng nói gì cao siêu,người không biết gì về chó cứ cho họ nhìn 2 tấm hình,1 tấm của "Đệ nhất ngao tạng Hà Thành " gì đó,và 1 tấm mấy cún của anh Hoàng,rồi nghe họ nhận xét là biết thôi.

yoko1910

Member

a ơi em này là em nào thế nhỉ có phải là cái em tầm 12 tháng tuổi trước anh post có bộ bờm khá là hoàng tráng không. Nhìn em này kết quả mà không biết là dữ hay hiền, không biết sắp tới xuống chỗ anh có được dắt em nó về không nhỉ ;)) hay em nó trong danh sách " bất di bất dịch" của anh thế a :D

con đệ nhất ngao hà nội đó thì chắc là hàng đệ .....ngao hà lội thôi .Mà xét cho cùng trung quốc đang còn ỏm tỏi vì giống chó này .các con "chó ngao tây tạng " bây giờ Nói nó là chó ngao thì còn xem xét nhưng ngao gì ai biết đc .=))
mỗi ông mỗi ý :thingking: biết nghe ai đây
http://www.youtube.com/watch?v=IIKNZnj3au0&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=FJXMR5Kh_wo
http://www.youtube.com/watch?v=pxKiZIcmL1Y&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=t_g-GTuriQA