• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một thoáng chợ phiên Bưởi ngày lễ

Nhoc0206

Member
Hôm nay đúng 2-9 thì cũng là ngày phiên chợ Bưởi, 2 mẹ con xách nhau đi. Dự định mua mấy cây hoa hồng về trồng, vườn nhà cũng kha khá cây mà vẫn không có bóng hồng nào, thấy cũng kì kì! Ai dè thư thả, lại được ngắm các em pets xinh tươi - lâu lắm đi Bưởi mới lại có thời gian ngắm mấy em thế này. Chia sẻ với mọi người chút!
3 em gấu rất xinh, tiệm Thế giới chó mèo đầu Hoàng hoa thám, chủ nhà kêu 3,5 triệu/em, chắc còn giảm, giá có vẻ cũng rẻ nhỉ. Nhìn các em này yêu kinh khủng.

Không biết em này là giống gì, lúc chủ nhà nói không nghe rõ, trông giống chó gấu, nhưng mà chủ nhà bảo không phải - nghịch kinh khủng, cứ ngồi gặm song sắt mãi - giá được đón em về để che trở!

Em nè chắc lai Nhật nhỉ! Trông nhỏ nhỏ xinh xinh, có vẻ buồn bã.

Đố tưởng tượng ra ảnh gì đây! Về nhà xem cũng chịu không phân biệt được tai mắt mặt mũi em nào! Chuồng này họ nhốt tầm 5, 6 bé Nhật nhỏ xíu, bọn chúng cứ trèo lên nhau nằm, nhìn thương ơi là thương.

Một bé Coker rất nghịch, lần đầu tiên được nhìn Coker ngoài đời. Chủ kêu giá 2,5 triệu. Giá có tiền để khuôn hết các em về

Dốc chợ Bưởi, nơi đông vui nhất, chó mèo nhiều vô kể. Mong các em đều gặp được chủ tốt!

Cún này họ bảo là Chó Hổ, trông lạ hoắc, không biết là đúng mầu lông như thế không hay họ làm thế nào nhỉ? Ai có biết gì về giống này không?

Cuối cùng show hàng mấy em ở nhà nè - mẹ chê xấu hoắc - nhưng vẫn là tình yêu lớn nhất của mình :love struck:

Ôi, dốt cuộc đi về mà không mua được cây hồng - hôm nay làm sao mà hiếm hoi thế không biết. Nhà ai có hoa hồng không cho mình xin cành về trồng với :blusshing:

Sheryl

Active Member
Bạn ơi, chợ Bưởi họp các phiên nào thế?
Con chó hổ là chó vẽ thôi bạn ạ >__<. Lừa tình đấy.

Nhoc0206

Member
Những ngày âm có đuôi là 4 hoặc 9, tức là ngày 4, 9, 14, 19, 24, 29 đó bạn! Những ngày này lên đây đông vui lắm!
Chỉ là vẽ à? Sao dã man thế nhỉ? Về rồi họ phát hiện ra không phải thì sao đây! Việt Nam mình nghĩ ra nhiều trò thật!

Shakhi Viet

Active Member
Ôi, dốt cuộc đi về mà không mua được cây hồng - hôm nay làm sao mà hiếm hoi thế không biết. Nhà ai có hoa hồng không cho mình xin cành về trồng với :blusshing:
Chắc chắn là Mod Hùng.TìnhYêu cũng có sẵn vài cây hoa hồng bạn ạ.

hoalinh

Member
Những người bán chó mèo ở phiên chợ Mơ vào ngày 2 va ngày 7 và chợ Bưởi ngày 4 và ngày 9 đều là một cả