• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số mẫu giường nằm của Chó.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
MỘT SỐ MẪU GIƯỜNG NẰM CỦA CHÓ.

Bạn muốn cún cưng của bạn sống thoải mái và tiện nghi hơn? Thay vì suy nghĩ cần có : xích, vòng cổ, chuồng nhốt... bạn đã nghĩ tới chiếc giường nằm cho cún cưng chưa?

Xin giới thiệu sau đây vài kiểu giường nằm của chó để anh em tham khảo.

quế anh

Member
Mấy cái giường này thấy hay hay đấy chứ ,nhưng có lẽ chỉ thích hợp ở những vùng lạnh hay miền bắc thôi,chứ trong Sài Gòn mà mua mấy cái này cho chó ,chắc chúng nó lôi ra mà gặm mất

hoaloaken

Member
Đã thế còn đỡ.cún nhà em ko thèm nằm tới nữa.em canh tất cả những chỗ cún hay nằm nhất mà đặt mỗi tấm nệm ở đấy.thế mà nhìn thấy là lại đi chỗ khác mát nằm ngay,bắt lên rồi lát cũng xuống đất nằm,thế mới khổ chứ >"<

be_miu

hic , ở miền Bắc mùa mưa phùn thì cũng nằm được khối ý , nó lại chẳng hôi khú lên ý , tớ ở Hà Nội mừ !

hoaloaken

Member
Còn tui thì mong nó nằm lên ấy chứ, thà hôi nhưng thường xuyên giặt sạch,chứ cứ nằm dưới đất hoài mình sợ nó bệnh nữa,tại cún nhà mình bệnh viêm phổi wa rồi nên mình sợ lắm >"<

thaowitch

Mua thì đc..mà sợ nó cắn thui..ở nhà cũng có cái gối cho nó nằm..nó cắn phá banh luôn ui`..:))

hoangtkv

Active Member
Chó ở Việt Nam quen dân dã chứ không quen nhung lụa các bác ạ. Em thì chỉ làm phản cho nó nằm thôi, "Ngon-Bổ_Rẻ". Dùng tấm gỗ rồi làm chân cho nó cách đất ra, không khéo tay thì ra hàng mộc nhờngười ta làm cho chỉ 100k là cùng, bạn nào có điều kiện thì ra mua lấy miếng thảm trải sàn vít vào, lúc nào bẩn tháo ra giặt.

Sam 0707

chó nhà em thì chỉ 1 tấm thảm, lạnh thì cho thêm 1 cái khăn hoặc mặc cho cái áo là ngủ ngon như thường
Hồi trước em cũng đua đòi, cũng đi tìm hiểu về ba cái giường gối cho cún, sau biết giá rồi thì... thôi ta về ta tắm ao ta :))... dù dơ dù sạch... vẫn là cái ao =)) =))

KHAC_HIEU

Member
chó nhà E cho nằm cái hộp carton lót 1 miếng vãi cả hè lẫn đông ''thằng cu'' vẫn nằm ở đấy thôi!
:)

pooh&nhimxinh

con dobernman nha minh cai j cug gam no xoi 12 cai mu bao hiem nha minh roi net chi pha thoi !!!!!!!!!!!!!!! chu mua cia nya ve vua hoi lai cha nam ma con pha thi phi lam huhuh mac du minh rai chan nhug cha bao gio thay no nam len j ca

Hi các Bác sĩ VP và các anh chị trên diễn đàn,

Mình có nuôi một chú chó Nhật con, 1.5 tháng tuổi. Hiện mình đang tập cho chú đi vệ sinh đúng chỗ. Mình có một thắc mắc là nếu cứ để nó vào phòng mình ngủ thì lâu dài có ảnh hưởng gì không? Hay là nên nhốt riêng, tập cho chú ngủ riêng.

Trong phòng, chú nó cứ thích chỗ nào thì nằm chỗ đó ngủ. Chú nó hay lại gần chân mình mà nằm ngủ lắm, còn tựa đầu lên nữa. Khi mình nhốt, cho chú ngủ riêng gần chỗ ăn uống và đi vệ sinh, thì nghe chú nó kêu gào.

Mình không nỡ lòng nào nên cứ cho chú nó đi theo mình vào phòng ngủ. Thấy chú nó ngủ rất ngon.

Mong bác sĩ và anh chị trên diễn đàn góp ý nha.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Hi các Bác sĩ VP và các anh chị trên diễn đàn,

Mình có nuôi một chú chó Nhật con, 1.5 tháng tuổi. Hiện mình đang tập cho chú đi vệ sinh đúng chỗ. Mình có một thắc mắc là nếu cứ để nó vào phòng mình ngủ thì lâu dài có ảnh hưởng gì không? Hay là nên nhốt riêng, tập cho chú ngủ riêng.

Trong phòng, chú nó cứ thích chỗ nào thì nằm chỗ đó ngủ. Chú nó hay lại gần chân mình mà nằm ngủ lắm, còn tựa đầu lên nữa. Khi mình nhốt, cho chú ngủ riêng gần chỗ ăn uống và đi vệ sinh, thì nghe chú nó kêu gào.

Mình không nỡ lòng nào nên cứ cho chú nó đi theo mình vào phòng ngủ. Thấy chú nó ngủ rất ngon.

Mong bác sĩ và anh chị trên diễn đàn góp ý nha.
Chó ngủ cùng phòng với chủ tốt quá rồi. Chỉ lưu ý ban ngày cần đưa chó ra ngoài ánh sáng tự nhiên vận động tránh còi cọc, chậm lớn.

mình có 1 em cún cái 7 tháng tuổi,
mình muốn bổ sung canxi thêm cho em nó. Không biết nên cho ăn , uống như thế nào để em nó cao hơn chút nữa vậy ?
mong mọi người chỉ giáo
em nó năng khoảng 12kg, minhon có vẻ hơi ốm chút....rất hiếu động...quậy phá
thân,