• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số Golden đực đáng lưu ý tại Hà nội.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Cu Kid - Golden ở Ngũ Xã, Hà nội.

Qua một góc phố nhỏ phố Ngũ Xã, bạn có thể gặp cu Kid - golden đực 10 tháng tuổi, trông khá bảnh trai. Mặc dù đã vài lần gặp Kid và chủ, hôm nay BSGV mới có dịp chụp hình giới thiệu với anh chị em yêu golden, hy vọng là một địa chỉ giao lưu vui vẻ.

Chủ của Kid là một cô bé học sinh lớp 12, bận rộn những ngày học cuối cấp cho thi cử nên ít có thời gian chơi với Kid, phải nhờ Bà Nội và Bố chăm sóc hàng ngày. Bạn Ly mong có dịp giao lưu với các golden Fan của Vietpet.

Dung nhan cu Kid.

Ông chủ của Kid.

Rất bắng nhắng, thích chơi đùa với BSGV.

MinhVL

Member
Khá giống Kem nhà cháu chú Báu nhỉ? chỉ khác bờm cổ và cái mũi, mũi kem màu hồng, mũi Kid màu đen! màu lông giống quá đi mất. Chúc cún con mạnh khoẻ và chăm off để mọi người còn cưng chiều!

b4m4_b0y

Member
Bây giờ em mới biết trong Ngũ Xã cũng có người nuôi Golden ... Mặc dù thỉnh thoảng cũng hay lượn lờ quá đó nhưng bây h mới biết !!! :D

T2T00

Member
Bác đụng đúng vào niềm đam mê của cháu, trông em golden này đẹp quá. Bao giờ cháu nuôi được một em nhi, ao ước và đi tìm mãi mà cơ hội chưa đến ạ

Lynk_TG

Member
Đẹp quá. Anh Minh hôm nào cho Kem xuống giao lưu đi, ở đây gần nhà em nên em qua luôn để đánh giá 2 chú.

mrjackal

Member
Em này đẹp quá bác Báu ơi. Màu lông và khuôn mặt trông rất quý phái, thế mà chân tay lại rắn chắc, cơ bắp :D chắc là được chủ cho đi tập nhiều lắm đấy, bác có địa chỉ nhà em ý không ạ? để hôm nào cháu lượn lờ qua đó chơi với cún

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Em này đẹp quá bác Báu ơi. Màu lông và khuôn mặt trông rất quý phái, thế mà chân tay lại rắn chắc, cơ bắp :D chắc là được chủ cho đi tập nhiều lắm đấy, bác có địa chỉ nhà em ý không ạ? để hôm nào cháu lượn lờ qua đó chơi với cún

Cu KID nhà số 14 Phố NGŨ XÃ, Bác Long chủ nhà và cô chủ nhỏ tên LY, hy vọng bạn có thể gặp được Kid.

MinhVL

Member
Đẹp quá. Anh Minh hôm nào cho Kem xuống giao lưu đi, ở đây gần nhà em nên em qua luôn để đánh giá 2 chú.
OK! chỉ cần chủ nhật và e rảnh thì alo a sẽ tới, a nhìn nó Giống Kem quá nên cũng tò mò giống e, mà EVA (golden cái) nhà a vừa salơ hôm rằm xong, đợi tuần nữa sẽ cho Kem phối, nên giờ chắc phải bồi dưỡng cho Kem.
Mà không biết chủ của chú golden này có đồng ý cho giao lưu với Kem không nữa? chú cứ làm việc trước đi, a thì không vấn đề?

ly kòi

OK! chỉ cần chủ nhật và e rảnh thì alo a sẽ tới, a nhìn nó Giống Kem quá nên cũng tò mò giống e, mà EVA (golden cái) nhà a vừa salơ hôm rằm xong, đợi tuần nữa sẽ cho Kem phối, nên giờ chắc phải bồi dưỡng cho Kem.
Mà không biết chủ của chú golden này có đồng ý cho giao lưu với Kem không nữa? chú cứ làm việc trước đi, a thì không vấn đề?
e cũng rất muốn xem Kem nhà a :) :D
hôm nào rảnh a cho Kem đến chơi vs Kid nhà e nhé :)
Bác Báu ơi nhà cháu số 14 mà :D

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Golden đực đẹp ở Tân Ấp.

Golden đực đẹp ở Tân Ấp.

Ngẫu nhiên qua khu Tân Ấp, ven đê, BSGV gặp một huấn luyện viên của Công Ty Hùng Vương đang tác nghiệp cho một chú golden đực khá bảnh trai.

Sau đây là một số thông tin để anh chị em yêu golden tham khảo:

1. Tên gọi : "GOLDEN" ( Huấn luyện viên cho biết )
2. Tuổi : khoảng 20 tháng ( BSGV xem răng đoán tuổi )
3. Trọng lượng: Khoảng 35 kg.
4. Chủ nuôi: Tên là Hằng ở Tân Ấp ( Chưa rõ chính xác địa chỉ )
5. Tính cách: Thân thiện, thông minh.
6. Sức khỏe : Tốt, sung sức- Có thể là đực giống tốt ( chưa được phối giống lần nào ).

Mong anh chị em biết những con golden đực nào khác xin mời post tiếp vào topic này để tiện tham khảo.

Lynk_TG

Member
em sau cũng đẹp quá bác ơi, dạo này golden đực ở quanh khu nhà cháu nhiều ghê. tiếc là con Eva của MinhVL đã bán, không thì cho lên đây với em Kid cũng được quá.

minhcodon

Member
e xin được post lai anh em đã post.em golden đưc này em nghĩ la đẹp nhất luôn.số dien thoai em chua xin phép chủ nen chua post len.hihihih.hen moi nguoi lans au.

okita

Member
càng nhìn càng thấy mấy chú golden này dáng đẹp tuyệt .... sản phẩm F1 F2 chắc phải tuyệt lắm

e xin được post lai anh em đã post.em golden đưc này em nghĩ la đẹp nhất luôn.số dien thoai em chua xin phép chủ nen chua post len.hihihih.hen moi nguoi lans au.
Số dt của chủ Golden Đực này là 0915091989 ! Là số của mình :D

Mình cũng có 1 chú Golden ở nhà nhưng mình lại đang đi du học ở Anh nên ít khi có dc thời gian ở bên cạnh bé. Bé Golden nhà mình tên là Gucci và bé rất đáng yêu dễ thương :D..

Nếu có dịp mình sẽ bảo papa và mama chụp ảnh của bé rồi post lên cho mọi người xem. Nhân tiện mình là 1 thành viên mới của vpet.

Rất hân hạnh dc làm quen với mọi người.

bác ơi cháu mún mua 1 em như thế nè quá.cún nhà bác sinh chưa ạ.
Để cho cháu 1 bé nha.sdt của cháu ạ.0977.886.118thánk bác ạ.

Dạ mọi người cho em hỏi . Em có nghe nói Golden đực đẹp nhất Hà Nội phải nói đến là nhà bác Hùng Lốp . Điều đó có đúng ko ạ ??