• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một lần nữa e tìm mèo :( Tất Rách đâu mất rồi :( 34 đen nâu lẫn lộn ạ :(

Susu109

Member
2 ngày lượn qua chợ..... Vào tận trong hàng trong chợ mà k có TR.... :(..... Mong con sớm về nhà con nhé!

bizonzon

Active Member
Cám ơn mọi ngừoi lắm, mai mình đi phát tờ rơi đây. Cố lên! :D
Cố lên :D

Trong tờ rơi bạn nhớ ghi chú rõ ràng: ngoài việc xin chuộc lại mèo nếu ai đang giữ ra thì phải nhấn mạnh rằng ai cung cấp thông tin về mèo cũng sẽ hậu tạ nhé. Vì nhiều khi người ta nhìn thấy hoặc biết ai đang giữ nhưng không lợi lộc gì thì sẽ chẳng nói làm gì. Kinh nghiệm của mình đấy :D

tsunami

Member
Mình cũng từng bị mất mèo nên biết cảm giác này thế nào, em mèo mình tiếc nhất là 1 em mèo ta, màu tam thể phối màu cực đẹp, nuôi bộ từ khi 2 ngày tuổi (kỳ tích phải không :D). Đắng cay nhất là về sau phát hiện ra chính thằng hàng xóm (thuê nhà) nó bắt trộm, nửa đêm con bé mò sang nhà thằng đấy xong nó thấy đẹp quá cho vào bao tải sáng hôm sau chở về quê tận Hà Nam sớm (Thông tin này do đứa con gái thằng đấy lỡ mồm nói ra, sau khi em mèo đã ở quê nó gần 1 năm - Thằng khốn đó chuyển nhà không lâu sau khi mình phát hiện ra thông tin này).
Mẹ mình đã xin đc SĐT của người nhà ở quê đó để xin lại, bà mẹ già đó đồng ý trả lại nhưng khi gần đến ngày về thì đc tin là thằng con trai bà già đó bán rồi, bán cho 1 nhà giàu có trên thành phố Hà Nam với giá 1 triệu 1 (chắc các bạn hiểu em nó đẹp đến mức nào rồi đó :-<). Hỏi bán ở đâu thì bà già đó k biết, k gặp đc thằng bán, thời gian trôi qua, mình buông xuôi :-<
QUÁ CAY ĐẮNG
Mình mà biết em nó bị thằng đó ôm trộm về quê hôm đó thì mình sang đốt nhà thằng đó cho hả giận, nhắc đến mà cáu tiết x-(

Câu cuối mình mong bạn sớm tìm được em Tất rách, và lần này nhớ trông coi em cẩn thận nhé, dù có phải xích 24/24. Đây là biện pháp của mình, thích mèo đến mấy thì thích nhưng vẫn buộc lại thường xuyên, chỉ thả khi nào có người trông. Nhà tuy kín như bưng nhưng nó vẫn có thể phóng vụt ra cửa chính lúc nào mình k biết :D

Vâng ạ, e vừa đi phát tờ rơi với dán cột điện quanh khu nhà e về, h thì hết cách rồi :-s chỉ ngồi chờ đc nữa thôi :-s Tất Rách nhà e xấu xí lại hay bày bừa, hi vọng nhà nào ham nuôi thấy ghét đạp cho cái ra ngoài xong biết đường mà lủi thủi đi về ạ :-s nhớ lắm rồi :((

Kún¥êu

Member
- Cô ơi, thế là Tất Rách đi mấy hôm tất cả rồi. Hôm qua con Ki nhà chị cũng đi chơi nguyên 1 ngày 1 đêm mới về làm chị đi làm mà lo sốt cả vó việc ở nhà. Híc, sao cái bọn mèo vô tâm thế, chúng được mình yêu thương đến vậy sao vẫn cứ bỏ chủ mà đi.
- Cô ngồi đợi ở nhà cứ bình tĩnh, bật điện thoại online để có ai đến báo tin còn nghe kịp. Chúc cô sớm tìm lại được TR về còn làm vợ anh Ron nữa.

E cảm ơn các anh chị, các bạn, các e nhiều lắm.
E đã đi phát tờ rơi và dán thông báo đc 2 ngày rồi, nhưng vẫn không có tin tức gì. Có lẽ e với TR ko có duyên rồi :-s
Một lần nữa e xin cám ơn các anh chị, các bạn, các em đã động viên và an ủi e dù chưa đc gặp lần nào. E cám ơn mọi người ạ :D

tramwach

Thấy mọi người mất mèo mình cũng lo lo, mình ở trọ tầng 2, em mèo nhà mình cực kỳ hiếu động.Rất hay leo lên cửa sổ nhìn xuống nóc nhà kế bên, ẻm mà nhảy xuống chắc mình khỏi tìm quá. :(

hoalinh

Member
Miu đực nhà mình bỏ nhà đi từ đêm thứ 6 , nó bỏ đi mang theo cả sợi xích và cái vòng trên cổ .Mình đã đi tim ở các cửa hàng chó mèo Thụy Khuê, Hoàng Hoa Thám , Trường Chinh ,Hoàng Mai & hàng xóm xung quanh nhà nhưng không thấy nó vậy là hết hy vọng.:(:)(:)(:)(:)(( .Sáng sớm nay hai vợ chồng đang mơ màng ngủ thì nghe thấy tiếng kêu nhỏ , cào cào trên cửa thế là vội vàng chạy ra ngoài sân sau mở cửa và thật không tin vào mắt .....Nó đã về , nhìn nó đói khát , bẩn thỉu .Có thể hàng xóm xung quanh họ bắt được nhưng người ta không cho mình biết vì không thấy sợi xích và cái vòng cổ trên người nó nữa .Mình tắm rửa, cho nó ăn uống

sweet.luve_9x

nhìn giống em mamut nhà mình thế:( ngày xưa chuyển nhà đi, mình đi vắng có 1 đêm mà ở nhà ko ai xích nó vào. thế là đi mất. nó đi đc 2 ngày thì nhà mình nhìn thấy nó trên nóc nhà hàng xóm. nó cứ đi đi lại lại vì ko xuống đc. hôm sau nhà minh trèo lên thì nó lại chạy mất :((. thấy bảo gần đấy có cái nhà chuyên đi bắn mèo với bắn chim.bố mình đi tìm khắp làng còn bị chó nó cắn cho nữa. đau lòng quá

biode

Member
Mình cũng từng bị mất mèo nên biết cảm giác này thế nào, em mèo mình tiếc nhất là 1 em mèo ta, màu tam thể phối màu cực đẹp, nuôi bộ từ khi 2 ngày tuổi (kỳ tích phải không :D). Đắng cay nhất là về sau phát hiện ra chính thằng hàng xóm (thuê nhà) nó bắt trộm, nửa đêm con bé mò sang nhà thằng đấy xong nó thấy đẹp quá cho vào bao tải sáng hôm sau chở về quê tận Hà Nam sớm (Thông tin này do đứa con gái thằng đấy lỡ mồm nói ra, sau khi em mèo đã ở quê nó gần 1 năm - Thằng khốn đó chuyển nhà không lâu sau khi mình phát hiện ra thông tin này).
Mẹ mình đã xin đc SĐT của người nhà ở quê đó để xin lại, bà mẹ già đó đồng ý trả lại nhưng khi gần đến ngày về thì đc tin là thằng con trai bà già đó bán rồi, bán cho 1 nhà giàu có trên thành phố Hà Nam với giá 1 triệu 1 (chắc các bạn hiểu em nó đẹp đến mức nào rồi đó :-<). Hỏi bán ở đâu thì bà già đó k biết, k gặp đc thằng bán, thời gian trôi qua, mình buông xuôi :-<
QUÁ CAY ĐẮNG
Mình mà biết em nó bị thằng đó ôm trộm về quê hôm đó thì mình sang đốt nhà thằng đó cho hả giận, nhắc đến mà cáu tiết x-(
Đọc câu chuyện của bạn, mình cũng muốn chia sẻ nỗi ấm ức. Tũn nhà mình cũng biến mất cách đây 1 tháng. Nhan sắc cũng được mọi người đánh giá là như "tiểu hổ thứ thiệt", trông rất đặc biệt.
Bình thường mình vẫn cho nó đi rông, và nó thì luôn đi rông trong khu vực mình ở, khoảng 500m2, là khu đất và nhà của nhà trọ mình ở. Chỉ cần gọi ới 1 cái là nó về. Nuôi em nó cũng được 2 năm, tính nết sạch sẽ, ưa hưởng thụ và rất kỹ tính, rất khó có chuyện em ấy đi hoang, hoặc bị trộm mèo (là người lạ) bắt. Thế nhưng ai đã biết em ấy một thời gian thì sẽ hiểu được một số thói quen của em ấy. VD: chỗ nằm yêu thích, chỗ chơi yêu thích, phân biệt được tiếng kêu của em nó với những con mèo khác. Thực sự thì cả khu vực mình ở chẳng nhà nào lạ gì em nó cả, ai mà chẳng biết con mèo mướp to như con chó con, suốt ngày lượt lờ, đến bữa lại nghe chủ nó rống lên gọi nó về ăn cơm, hoặc nửa đêm lại nghe thấy tiếng chủ nó gọi nó về đi ngủ. 2 năm nay vẫn bình yên như vậy.

Thế mà sau khi mình bày tỏ với chủ nhà là em sẽ chuyển đi trong vòng 1 tuần tới, ngay ngày hôm sau, em ấy biến mất. Mình rất nghi ngờ sự trùng hợp này, chủ nhà hoặc những người liên quan đã giấu em ấy đi mất, nhưng lại không có bằng chứng.