• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một em mèo cần cưu mang từ các bạn - HCM

hienbean

Hôm qua trên đường đi làm mình thấy một em mèo bị bỏ rơi ở đầu chợ Bàn Cờ. Em mèo khoảng tầm 3 tuần đến 1 tháng tuổi, có 2 màu vàng và trắng.
Em ấy bị bỏ rơi trong tình trạng đói khát và nhớ mẹ, nhẫn tâm hơn là người ta bỏ em ngay gần chỗ cống rãnh vô cùng bẩn thỉu và hôi hám. Em ấy kêu gào nhưng mọi người dường như chẳng ai quan tâm đến em ấy. Mình thuơng quá nên mang về tắm rửa và cho em ấy ăn, em ấy đã ăn được cơm với thịt. Em ấy còn biết đi vệ sinh rất đúng chỗ ( vì nhà mình có 3 em mèo rồi , cũng cưu mang khắp nơi). Mong các bạn yêu mèo và hãy cưu mang em ấy. Thật tội nghiệp khi phải xa mẹ và bỏ rơi như vậy.
À, em ấy là mèo đực nhé! Mà hình như em này mắt bên trái hơi bị lác thì phải, mình nói luôn để các bạn thông cảm và yêu thuơng em ấy hơn. Tránh trường hợp em ấy lại bị bỏ rơi 1 lần nữa.
Đây là hình của em ấy khi mang về từ chợ và sau khi tắm rửa + ăn uống.
Cảm ơn các bạn nhiều

Liên lạc : Toàn 094 701 1612