• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một chút Puma.

chicken

Member
Em cho ăn ngay từ bây giờ dần đi là vừa, ăn ít một sau tăng lên dần.
Puma anh cho ăn thịt bò từ sau khi anh mua Puma về độ 1 tuần, anh tẩy sán rồi mới cho ăn, cổ gà mới đầu không ăn da, bây giờ thì ăn cả da ok rồi em à, cho ăn sống nhàn hơn cho ăn chín mà chó lại khoẻ mạnh hơn.
Bây giờ 1n anh cho 10 cái cổ, cho ăn làm 2 bữa, cổ gà mới mua ở chợ không phải cổ gà siêu thị nhé?
Thịt bò vụn 1 tuần cho ăn 2n mỗi ngày gần 1kg. Cơm bây giờ nó ăn rất ít...ka..ka...
t/b
Anh đang upload youtube cu cậu tập cắn sủa mà mãi không được đây..:D..
Vâng anh ạ! tại con của em chưa được 3 tháng nên em cũng không giám cho ăn nhiều

chicken

Member
Gần 3 tháng thì lại chuẩn bị cắt tai rồi còn gì...:D...
Mà em đang ở han hay china rồi?
Em ở HN, mùng 8 em mới sang bên kia. 20/5 này là được 3 tháng anh ạ, chắc tầm 20 tháng 6 em về nghỉ hè nó cũng được 4 tháng rồi cắt tai lúc đấy chắc ổn hơn, về đến tháng 9 lại đi là nó được 6 tháng, chẳng mấy chốc mà bằng puma...hehe

trangphuong

Active Member
Em ở HN, mùng 8 em mới sang bên kia. 20/5 này là được 3 tháng anh ạ, chắc tầm 20 tháng 6 em về nghỉ hè nó cũng được 4 tháng rồi cắt tai lúc đấy chắc ổn hơn, về đến tháng 9 lại đi là nó được 6 tháng, chẳng mấy chốc mà bằng puma...hehe
K..ka..em coi cái youtube Puma tập sủa này, điếc tai nhưng không hiểu sao anh up không được tiếng...:D... http://www.youtube.com/watch?v=6-BmcHm06VQ

chicken

Member
xem clip puma đẹp hơn tronh ảnh tận mấy lần ấy anh ạ, ko biết gặp ở ngoài thì thế nào nữa đây. mà anh tập sủa có cần đệ tử đứng trêu nó không hả anh, nếu có thì khổ thân ông anh đấy lắm, như con bullter của em đợt trước thù dai kinh khủng

trangphuong

Active Member
xem clip puma đẹp hơn tronh ảnh tận mấy lần ấy anh ạ, ko biết gặp ở ngoài thì thế nào nữa đây. mà anh tập sủa có cần đệ tử đứng trêu nó không hả anh, nếu có thì khổ thân ông anh đấy lắm, như con bullter của em đợt trước thù dai kinh khủng
Đẹp hơn ảnh á, chắc lại khen dại anh cho anh ăn quả bở...:D...
Mà giá bắt có 3tr thì như này cũng là mèo mù vớ các rán rồi em nhỉ?
Anh dùng thú nhồi bông kích thích nó đây em ạ, ai dại gì đưa em út vào để sau này nó phập người ta à? Anh đang tính sau này nhờ người lạ cầm lốp ô tô chọc cho nó tức, nó sủa như này rồi đưa luôn cái lốp vào cho nó phập, phập nhiều lần thành thói quen thì cho tập đu lốp chắc khi đó là ok. Bây giờ anh đang dùng dây chun buộc thút nút lại cho nó cắn, hôm qua anh cho cắn cheo người lên trên không khoảng 20-30cm tưởng ngon ăn, ai dè nó lại nhả ra...Lại phải có chiến lược mới với cu cậu thôi. Cơ bản vẫn phải kích thích để nó cắn, cũng như để nó hưng phấn.
Thân!

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Đẹp hơn ảnh á, chắc lại khen dại anh cho anh ăn quả bở...:D...
Mà giá bắt có 3tr thì như này cũng là mèo mù vớ các rán rồi em nhỉ?
Anh dùng thú nhồi bông kích thích nó đây em ạ, ai dại gì đưa em út vào để sau này nó phập người ta à? Anh đang tính sau này nhờ người lạ cầm lốp ô tô chọc cho nó tức, nó sủa như này rồi đưa luôn cái lốp vào cho nó phập, phập nhiều lần thành thói quen thì cho tập đu lốp chắc khi đó là ok. Bây giờ anh đang dùng dây chun buộc thút nút lại cho nó cắn, hôm qua anh cho cắn cheo người lên trên không khoảng 20-30cm tưởng ngon ăn, ai dè nó lại nhả ra...Lại phải có chiến lược mới với cu cậu thôi. Cơ bản vẫn phải kích thích để nó cắn, cũng như để nó hưng phấn.
Thân!
Anh Phương ơi em nghĩ anh nhờ người lạ cầm lốp ôtô chọc nó cũng không ăn thua đâu anh, tốt nhất là anh nên tập cho nó cắn từ từ rồi sẽ quen dần cắn những vật to hơn như lốp xe máy, trc em cho con BUN của em tập cũng thế, đưa cái lốp to vào ngay nó sợ nó không dám cắn đâu ạ, nhưng dần dần cắt lốp ra cho cắn dần dần nó quen đưa lốp to ra nó cũng phang anh ạh...lúc mà nó đã chịu cắn và có hứng thú rồi thì việc đu lốp cắn sẽ nằm trong tầm tay rồi anh ạh.:-bd

Thế này cũng hay bạn ạ!
Cứ lấy chút máu bò,tha vào bên trong lốp xe loại nhỏ hoặc lốp xe đạp cho khởi đầu bộ môn này là tốt nhất,con chó sẽ kích thích bởi mùi máu --->phải làm quen và cắn cái lốp thôi......cứ thế bạn treo cái lốp lên cao dần...cao dần...
Chút xíu kinh nghiệm nhỏ,mong là có ích cho bạn!

BIG DOG

Member
Em này vào tay bác lột xác hoàn toàn. Đẹp khoẻ mạnh và có nhiều nét của bully.
Với công sức bác bỏ ra cho em nó thì đây cũng là phần thưởng xứng đáng đấy nhỉ.
Bác rảnh thử đo vòng đầu em nó bao nhiêu inch rôi???

trangphuong

Active Member
Thế này cũng hay bạn ạ!
Cứ lấy chút máu bò,tha vào bên trong lốp xe loại nhỏ hoặc lốp xe đạp cho khởi đầu bộ môn này là tốt nhất,con chó sẽ kích thích bởi mùi máu --->phải làm quen và cắn cái lốp thôi......cứ thế bạn treo cái lốp lên cao dần...cao dần...
Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm, ok mai mình sẽ thử, tiết bò...:-bd...một công đôi việc luôn...:D...
Thân!
Bác rảnh thử đo vòng đầu em nó bao nhiêu inch rôi???[/QUOTE]

Cảm ơn bạn đã khen nhưng mình nói thật mình mong em nó mang nhiều nét đẹp của pitbull hơn, vòng đầu...inch...ư...thôi đốt tan cái huyền thoại ấy đi vì em nó là pitbull mà...
Một chú pitbull thực thụ.
Thân!

trangphuong

Active Member
Thế này cũng hay bạn ạ!
Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm, ok mai mình sẽ thử, tiết bò...:-bd...một công đôi việc luôn...:D...
Thân!
Bác rảnh thử đo vòng đầu em nó bao nhiêu inch rôi???
Cảm ơn bạn đã khen nhưng mình nói thật mình mong em nó mang nhiều nét đẹp của pitbull hơn, vòng đầu...inch...ư...thôi đốt tan cái huyền thoại ấy đi vì em nó là pitbull mà...mình nuôi miễn sao thấy cún mạnh khoẻ, và hl cùng làm việc theo mục đích của mình là ok.
Một chú pitbull thực thụ, không cần đầu to mặt dữ, mà là....dũng cảm, kiên cường, trung thành, hi sinh, cống hiến hết mình cho chủ.
Thân!

BIG DOG

Member
Cảm ơn bạn đã khen nhưng mình nói thật mình mong em nó mang nhiều nét đẹp của pitbull hơn, vòng đầu...inch...ư...thôi đốt tan cái huyền thoại ấy đi vì em nó là pitbull mà...
Một chú pitbull thực thụ.
Thân!
Bully thật ra ban đầu là pitbull, bully được khai sinh để dân mê pit vẫn được chơi pit khi có lênh cấm pit ở Mỹ.
Thế nên vòng đầu có là bao nhiêu inch thì Puma của bác vẫn là pitbull khi nó có tâm hồn pitbull và có người chủ chăm chút em nó như bác.

Thân

@trangphuong: Mình thường để chó con ăn trể cữ chút xíu để tập cho nó làm quen với cái lốp hay cục tạ gổ.Khi đó mùi tanh của máu sẽ kích thích chó hơn.Sau buổi tập,những dụng cụ đó mình thường cất đi,tránh để cho chó chơi nhay,chó sẽ không mau chán đồ chơi.Mình thấy bạn chăm Puma good quá!Có thể Puma mồ côi cha mẹ nhưng dù sao giờ đây nó được sống rất happy...Xin được chia vui với chủ lẫn chó.

trangphuong

Active Member
Bully thật ra ban đầu là pitbull, bully được khai sinh để dân mê pit vẫn được chơi pit khi có lênh cấm pit ở Mỹ.
Thế nên vòng đầu có là bao nhiêu inch thì Puma của bác vẫn là pitbull khi nó có tâm hồn pitbull và có người chủ chăm chút em nó như bác.

Thân
BIG DOG am hiểu dòng pitbull quá, mình mới chơi lên cũng có nhiều cái không được thông lắm lên tham khảo ở các web, bây giờ nghe bạn nói mình mới ngộ ra...Ồ hoá ra dân mẽo đang lách luật à?
Cảm ơn bạn đã cho mình thêm một thông tin khá thú vị.
Thân!

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Ồ hoá ra là dân Mẽo đang lách luật.................Quả thật đúng là 1 thông tin khá thú vị........:D:D

trangphuong

Active Member
@trangphuong: Mình thường để chó con ăn trể cữ chút xíu để tập cho nó làm quen với cái lốp hay cục tạ gổ.Khi đó mùi tanh của máu sẽ kích thích chó hơn.Sau buổi tập,những dụng cụ đó mình thường cất đi,tránh để cho chó chơi nhay,chó sẽ không mau chán đồ chơi.Mình thấy bạn chăm Puma good quá!Có thể Puma mồ côi cha mẹ nhưng dù sao giờ đây nó được sống rất happy...Xin được chia vui với chủ lẫn chó.
Rất cảm ơn bạn đã sẻ chia, quan tâm cùng động viên mình..ka..ka..bạn nuôi pippi thì sao nhỉ? Mình ngưỡng mộ cách nuôi và luyện tập của bạn cho pippi và mình đang cố để theo kịp bạn đấy.
Bạn là người đã tự tay tập luyện cho pippi và bạn đã có thành quả rất tốt, cái đó là kinh nghiệm thực tế, kinh nghiệm thực tế mình rất tôn trọng, và càng tôn trọng hơn khi bạn chia sẻ. Mình rất ghét kẻ hay nói suông, lý thuyết nhiều mà làm không được bao nhiêu...:D....
Thân!

Rất cảm ơn bạn đã sẻ chia, quan tâm cùng động viên mình..ka..ka..bạn nuôi pippi thì sao nhỉ? Mình ngưỡng mộ cách nuôi và luyện tập của bạn cho pippi và mình đang cố để theo kịp bạn đấy.
Bạn là người đã tự tay tập luyện cho pippi và bạn đã có thành quả rất tốt, cái đó là kinh nghiệm thực tế, kinh nghiệm thực tế mình rất tôn trọng, và càng tôn trọng hơn khi bạn chia sẻ. Mình rất ghét kẻ hay nói suông, lý thuyết nhiều mà làm không được bao nhiêu...:D....
Thân!
Cũng chẳng có gì ghê gớm hay bí mật khó nói đâu bạn ạ!Vấn đề nằm ở nhận thức của mỗi chúng ta thôi.
Nhưng nếu là mình,mình chẳng quan tâm nhiều đến chuyện bác Hùng vo ve đâu :))

trangphuong

Active Member
Buổi tối mình và Puma tập luyện dượt đuổi và đu cắn dây, hai thầy trò đang mải mê thì...cô con gái 5 tuổi vác súng ra bắn thầy trò mình mấy phát...:D...kiểm tra thấy có mấy bức có thể đem đây làm tư liệu luyện tập cho Puma trong topic, và thế là post luôn...:thingking:...

Cũng cải thiện đáng kể rồi, ngày ấy cắn lốp không còn xa...

trangphuong

Active Member
@ maishon usa.
Anh Tuấn ghé thăm topic của em mà không cho em thêm chút kinh nghiệm đu dây, đu lốp...
Mà em cũng quên không báo các với anh là, em đã nhận được đĩa của anh gửi cho em ở trại chú Thuỵ Xuân Đỉnh, cảm ơn anh rất nhiều, đôi khi coi lại mới thấy cái quá khứ hào hùng mà anh đã đi qua. Cả con Lốc nữa, rất can đảm kiên cường, hết lòng vì chủ.
Kính anh!

To trangphuong : Puma của em thể chất khá tốt rồi, thần kinh Fighting như vậy là mạnh mẽ lắm, có điều là duy trì được thể lực để phát huy mọi tố chất ở Pit là đặc điểm ham cắn đồ vật gì đó - ham cắn khi nhử lốp ở trước thì Pit mới kéo ô tô,ham cắn vật thì Pit mới bay để thi độ nhảy xa, ham cắn thì Pit mới bật tường nhảy cao...vv. Và tổng hợp lại đấy là vận động duy trì và phát huy sức mạnh. Anh đã gặp nhiều con Fight thì tốt như không ham cắn đồ vật nào bởi vậy nó thất bại về thể lực vì ta không tập thể lực cho nó được như ý.Tụi Tây nó nói đúng là không dùng gấu bông cho Pit tập cắn vì có thể gây nguy hiểm cho các cháu bé khi mặc bộ đồ búp bê vì Pit lầm tưởng là thú bông. Cách mà Pippi nói dùng tiết bò cũng không hiệu quả đâu, cách này anh đã dùng rồi. Điều quan trọng nhất cho dân chơi Pit là có được những con Pit ham cắn vật thì ta sẽ được thoả mãn những tiêu chí của mình.
- Anh trả lời tin nhắn của em tại đây nhé: Thàng Mẽo nó nói bán chó cho anh là không đúng đâu, nó không thể biết được anh vì người mua là em anh, hoàn toàn trong bí mật. Anh thấy trên diễn đàn cũng thấy nhiều người nói nhập Pit và Bully từ Mỹ về nhưng đâu có thấy họ post được 2 cái giấy phải có là giấy kiểm dịch động vật của cục thú y VN và vận đơn (airway bill), có thể họ quá khiêm tốn hoặc nhập lại của bọn Thái thôi. Em đã qua anh Thuỵ lấy đĩa chưa?
Thông cảm cho anh vì anh không gõ được vi tính đâu toàn nhờ con gái thôi nên không trả lới cho em ngay được