• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một chú PQ 2 tháng tuổi HN mong mọi người nhân xét

Hong Minh

Member
chó của bạn đẹp đấy nhưng lần sau bạn chụp cả mặt và toàn thân nó nhé, chứ chụp thế này chẳng ai nhìn thấy gì cả?

Mr Lab

Member
Chó 2 tháng tuổi mà trông lớn nhỉ, xoáy dài quá, bạn chụp mặt mũi xem thế nào nhưng mà mình chắc là rất đẹp phải không. Mà bạn bắt ngoài đảo về ah? Chó nhà mình hơn 2 tháng rồi mà trông còn nhỏ hơn chó nhà bạn mỗi tội tai cụp, con nhà bạn trông tai ổn quá

tamanhs

Member
2 tháng gì to thế.. con này chỉ ít cũng phải 3 tháng trở lên và phải chó đực thì mới to như thế được

huybinhxp

Member
Xoáy đẹp quá ? nhưng màu lông chưa được chuẩn lắm !
Bạn chụp thêm vài tấm nữa cho anh em chiêm ngưỡng nhé ?
Nếu bạn mới đem về nên nuôi khoảng 1 tuần cho quen nơi ở mới rồi chích ngừa cho em nó đi nha bạn ? vì độ 2 tháng tuổi này rất dễ bị nhiễm bệnh đường ruột đó bạn ! Kinh nghiệm cho thấy mấy lần mình thấy mấy anh em đem chó PQ về nuôi không chuẩn ngừa 1 thời gian thì die ... vì bệnh ! Nhìn tội nghiệp lắm !
Một vài kinh nghiệm xương máu chia sẽ chúc bạn thành công nha :)

bokinhvan112

Em này đực , và chính xác là 2 tháng 6 ngày . Mình vừa bắt nên nó chưa quen với nhà mới lắm , để mấy hôm nữa nó quen mình sẽ post thêm hình . Cám ơn các bạn góp ý , hy vọng nhóc này sống tốt để cuối năm mình sẽ bắt thêm chú nữa .

vietyen

Member
ôi xoáy đẹp quá bạn ơi thật tuyệt vời, màu sắc của em này cũng rất đặc biệt nữa đó nha, chúc mừng bạn có em Phú Quốc đẹp.

bokinhvan112

Em xem cu Gift của nhà bac trông đẹp quá. Em cũng mới nuôi một em tầm tuổi như cu G nhà bác, có kinh nhgiệm gì bác bảo em voi cám ơn Bác trước nha

bokinhvan112

Thêm mấy hình cho anh em nhận xét . Cảm ơn

:D Hôm nay rảnh post thêm mấy hình nhờ a em đánh giá thêm . Cảm ơn trước nhá :

Mình nghĩ chú Cún nhà bạn la một chú chó đẹp và thông minh.
Mình chỉ có một góp ý nhỏ là bạn nên nên tạo cho nó một điều kiện sống tốt hơn nữa , xứng đáng với tấm lòng thương yêu của bạn !

bokinhvan112

Cảm ơn bạn đã góp ý , tai chỗ mình đang sửa nên dk chưa tốt chắc tuần tới sẽ xong . Lúc đó post hình típ .