• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

một cụ già cần tìm chủ mới cho mèo nhà cụ - gấp

ashita

Dịch giả Vietpet
một cụ già có nuôi một con mèo, nhưng hiện giờ cụ phải vào bệnh viện nên cần tìm người nuôi mèo giúp. bạn tớ vừa nhờ nên hiện tớ chưa có ảnh, địa chỉ và số điện thoại. trong vòng tối nay hoặc ngày mai tớ sẽ post. mong bạn nào có điều kiện và lòng tốt thì reply lại luôn cho kịp.
cám ơn rất nhiều

N.V.T

Member
Tớ đang cần kiếm 1 chú mèo Nga đực . Nếu là mèo Nga đực thì PM lại cho tớ nhé .Tớ sẽ nhận nuôi .
P/s : Quên mất , mèo Nga phải chưa bị Công Công nhé , chứ Công Công rồi thì...:-s

ngan_ngam

Member
Mình vô cùng dị ứng với kiểu " giúp đỡ " có điều kiện như bạn N.V.T .

Xin lỗi chủ topic .

Mình góp ý một chút , là bạn nên cho thông tin độ tuổi chú mèo , tính khí :D , đôi khi là cả màu sắc nữa . Chẳng biết gì thì chẳng ai dám nhận cả .

N.V.T

Member
@ngan_ngam : Nếu nhà bạn có nhiều mèo chắc bạn cũng sẽ phải cân nhắc việc nhận nuôi thêm mèo mới. Tớ đâu có nhận mèo đẹp, chỉ là mèo Nga đực mà thôi .

ngan_ngam

Member
Xin lỗi bạn, mình hiểu rồi ạ .............. Quả thực mình không nghĩ đến hoàn cảnh nếu nhà nhiều mèo thì chỉ nhận nuôi được mèo đẹp . Thật có lỗi quá .

ashita

Dịch giả Vietpet
các bạn đừng cãi nhau nữa. ko là bị xoá bài spam đấy!
thông tin về mèo tớ đã nói là sẽ post sau, vì một người bạn chỉ vừa nhắn tin cho tớ như vậy. tớ chỉ thông báo trước để ai có điều kiện và có lòng thì giúp đỡ bà cụ.

tina90

Member
Chỉ là nuôi hộ thì em có thể nuôi hộ được có thông tin cụ thể cứ bảo em

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Chỉ nuôi hộ thôi mà, chị Tina đã ra tay cứu vớt em ý rồi. Không cần phải tranh cãi nhiều thế đâu, mèo nào cũng là mèo mà.
@N.T.V: hôm trước petshop gần nhà tôi có bán một mèo nga trắng đực nhỏ khá xinh, cũng xù lắm nhưng không rõ có thuần chủng không, chỉ khoảng 500k hoặc hơn thôi, bạn có thể đi hỏi thăm các anh chị biết nhiều chỗ mua, khá rẻ mà. Đừng tranh cãi chuyện xin nuôi mèo nhé, pm thôi bạn ơi không thì đụng chạm người khác hoặc tôi thì thấy ... tổn thương các em mèo lắm...

yeucho89

Member
để đấy tớ nuôi cho nuôi hộ hoặc nuôi luôn,thế nào cũng được.có gì thì pm nick tớ nhé ti_oan89.tớ hiểu với những người già thì chẳng có gì vui thú hơn là chăm sóc con vật yêu của họ vì tuổi già làm cho người ta cảm thấy cô đơn lắm.cũng mong bà cụ chóng khỏe.

tina90

Member
Chỉ nuôi hộ thôi mà, chị Tina đã ra tay cứu vớt em ý rồi. Không cần phải tranh cãi nhiều thế đâu, mèo nào cũng là mèo mà.
@N.T.V: hôm trước petshop gần nhà tôi có bán một mèo nga trắng đực nhỏ khá xinh, cũng xù lắm nhưng không rõ có thuần chủng không, chỉ khoảng 500k hoặc hơn thôi, bạn có thể đi hỏi thăm các anh chị biết nhiều chỗ mua, khá rẻ mà. Đừng tranh cãi chuyện xin nuôi mèo nhé, pm thôi bạn ơi không thì đụng chạm người khác hoặc tôi thì thấy ... tổn thương các em mèo lắm...
Anh N.V.T không phải như em nghĩ đâu mà nhà anh ý có nhiều mèo lằm rồi và còn vấn đề là người nhà nữa giống kiểu như nhà chị mình thì chẳng kén chọn gì nhưng người nhà mình lại kén chọn.Ông bà chị lúc đầu bảo mang mèo thì không cho nhưng đến lúc mang con love về thì thích lắm.Vấn đề của những người không yêu mèo nó khác em ạ.Còn anh N.V.T không phải như thế đâu không nên có những lời như thế với anh.
@ chị ashita cũng chưa thấy có thông tin gì chắc cụ khỏe rồi :)
@ chị yeucho89 có vẻ chị sẵn sàng nhận nuôi tất cả những em mèo cơ nhỡ nhỉ, hôm nào chị đi off nhé rồi phổ biến cho tất cả mọi người.Vậy là có mái ấm tình thương chó mèo rồi:love struck:.Thank chị nhiều lắm

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Buồn cười quá đi mất..

N.V.T nó hiền lắm đấy, khổ thân thằng bé chắc bị bạn "dị ứng" là lúng túng như con gà mắc tóc đây.

Tốt nhất là Chủ Nhật 27/ 7 Off line, N.V.T và NGAN_NGAM cùng đến nhé, sẽ hiểu và quý mến nhau ngay mà.. Hội Mèo Viet Pet cực kỳ tình cảm và đáng yêu... Nhớ mọi người quá, hẹn gặp cả nhà nhé, muốn ôm mọi người một cái lắm...

yeucho89

Member
ừ thì minhfcung thương cho hoàn cảnh mấy em nó thôi.Bà nội mình cũng yêu mèo lắm nhưng giờ thì bà mất rồi.bà bảo làm phúc thì mình sẽ nhận được phúc thôi mà.