• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một câu chuyện về chú miu mình cứu đc ngày hôm nay tại trung tâm thương mại vườn đào

chào các bạn hôm nay mama mình có cứu đc 1 chú miu tại chợ trung tâm thương mại chợ vườn đào bây giờ tình cảnh của chú miu đang nguy kịch không biết có qua khỏi đêm nay không nữa ( mình hi vọng là sẽ qua khỏi :-s ) một phần là do đói một phần là do bị tiêu chảy nên nhìn chú rất sơ xác lúc mama mình thấy chú là lúc chú đang nằm thoi thóp dưới gầm ôtô mama mình đã bé chú miu và cho chú uống 1 vài thìa cháo tới khi mình xuống chú đã tỉnh hơn trước đôi chút ( theo mama mình nói ) nhưng vẫn nằm li bì mắt không mở được lúc đầu mama mình không cho chú về nhà ( vì mấy chú miu nhà mình cũng mới đẻ mama sợ lây ) nhưng do mình kiên quyết mang chú về nên mama mình đã đồng ý. trước lúc về mình có nói cố gắng chút nhé mà chú cón cố ngẩng đầu lên như là đồng ý vậy. sau khi về tới nhà mama mình có cho chú uống thuốc và tiêm cho chú 1 mũi thuốc bổ dành riêng cho thú y. đến vừa rồi chú có vẻ tỉnh táo hơn và bò ra khỏi chiếc hộp (chiếc hộp giấy mà mama mình để chú ở đó từ lúc về ) và kêu meo 1 tiếng mình không trách gì người đã bỏ rơi chú miu nhưng cũng xin thông báo với người đã bỏ rơi chú miu trên là chú miu đã được mình cứu rồi...

kokokiukiu

Active Member
May mắn là bé gặp đuợc mẹ con bạn,mẹ con bạn thật là tốt bụng.
Bạn cố gắng chăm sóc bé khỏe mạnh nhé để cho con ngừoi vô tâm,mất nhân tính nào đã bỏ rơi bé sẽ phải hối hận về điều đó và sẽ không bao giờ đuợc thanh thản hết,mình chỉ mong những kể nhẫn tâm bỏ rơi các bé mèo tội nghiệp sẽ bị trừng phạt.

Chúc bé mau khỏe:)

Vocalist

Member
CHúc bé mau khỏe, thật cảm kích trước tấm lòng của bạn. Không biết mình có làm được thế khi vào trường hợp của bạn không nữa :(

hi hiện tại bé đã qua được đêm nhưng hiện giờ bé vẫn còn rất yếu và mama mình phải đút nước cháo cho bé....

milkygirl6390

Active Member
:((... thanks tấm lòng của bạn và mẹ bạn nhé...mong bé mau hồi phục sức khỏe

zZĩnz

Member
saoooooooooo huuhhuuhuhhuuuuuuuuuuuuuuuuu
oaooaoaoaoaoao:(:)(:)(:)((
thương tiếc chưa buồn với bạn Bạn làm tui nhớ đến Bella quá huuhuhuhhu
Bellla ơi huuhuhhuuhhuuhuh:(:)(:)(:)(:)((

dieutam

Xin chia buồn cùng bạn và cảm ơn bạn thật nhiều, dù sau bé cũng đã được ra đi trong sự yêu thương của gia đình bạn.

vit_bau

Cảm ơn bạn đã cưu mang bé mèo đó. Ít ra trước khi bé mất cũng đã được yêu thương trong 1 ngôi nhà ấm áp.

DoGia_Art

Member
rất cảm động và hồi hộp, bạn ơi, bạn cố gắng up ảnh em Miu lên để mọi người có dịp chia vui với nào

hatran

Member
Cảm ơn bạn đã chăm sóc cho bé. Dù bé ra đi nhưng ra đi trong sự yêu thương của gia đình bạn. Cảm ơn những tấm lòng yêu động vật cao cả.
Mong cho bé bình an nơi khác

Chia buồn với bạn.:( ĐỪng buồn nhé,dù sao gia đình bạn cũng đã cố gắng hết sức rồi.:(

cuti_anchoi

Chia buồn cùng chú mèo và ủng hộ 2 mẹ con bạn , lâu rồi mình ko đc biết ai như vậy :x