• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một cái nhìn đúng về Siberian Husky&Aaska Malamute!

Liu Liu

bạn nào có husky puppy bán cho mình gấp nhà để mình chơi tết ^^

Gọi cho mình số 0922908980 gặp Hùng vì mình không biết chỗ nào bán đánh tin cậy và có kinh nghiệm T_T

Yahoo là phamduchunghcm ^^Mình đang định mua ở nick chat tihoki2004 mà đang phân vân vì chị ấy sắp đi thái T_T

Anh Boo09 biết chỗ nào bán husky puppy chỉ em nha

husky chẳng hú mấy, thỉnh thoảng mới hú 1 chút xíu thôi có điều hơi nghịch so với các giống khác bạn ạ

Sao con ZinZin nhà em cứ hú hí suốt hả anh?Tối ngồi chơi với nó xong,đóng cửa tắt đèn cho nó đi ngủ,nó cứ hú loạn hết cả lên một hồi rồi mới chịu thôi.Nó còn lấy 2 chân cào cào cửa đòi mở nữa chứ.

phamhuyhoang

Active Member
chó hú bất chợt thì cũng có nhiều nguyên nhân nhưng cơ bản là nó chưa được vận động thoả đáng với sức của nó !nếu bạn chịu khó cho tụi nó chạy hết năng lượng thừa của nó thì về chỉ nghe tiếng ngáy o o o của nó thôi ^_^ còn con nào không hú mà tự dưng thì có thể gần đấy có con cái hoặc con đực mà nó muốn tỏ tình ^_^ hoặc là nó nhìn thấy MA (hay là chủ nhân nó xấu như Ma chẳng hạn ^_^hehe)

Hung.tinhyeu

Active Member
Sao con ZinZin nhà em cứ hú hí suốt hả anh?Tối ngồi chơi với nó xong,đóng cửa tắt đèn cho nó đi ngủ,nó cứ hú loạn hết cả lên một hồi rồi mới chịu thôi.Nó còn lấy 2 chân cào cào cửa đòi mở nữa chứ.
Thử thức 1 đêm cùng với nó, có như vậy mới biết được ban đêm nó làm gì, nhất là những đêm có TRĂNG nha.

kenvin234

Member
Thằng nhà mình cũng ít hú lắm,hay rít rít với sủa đòi ra thôi còn đùa với nó nó cắn đau giả vờ kêu đau thì lúc đó nó mới hú và nhả ra :))

Khổ thân con Zin nhà mình,đêm hôm qua nó bị đau bụng hay sao ý,kêu rít ầm ĩ,rồi chạy lung tung khắp phòng.Nằm xuống thì nó im lặng,nhưng cứ ngồi dậy là nó kâu ầm lên,chắc nó đau bụng.Rồi nó rúc đầu vào lòng mình,xoa xoa cho nó nó mới chịu nằm im một lúc.Cả đêm qua nằm ngủ,nó nằm trên người mình,chẳng chịu bỏ đi chỗ khác.May là sáng nay dậy nó hết đau,lại chạy nhảy bình thường.
Cầu trời phù hộ ZinZin khoẻ mạnh...

Boo09

Member
@ liuliu :mình thì chịu thôi :) mình thấy có mấy bạn trên diễn đàn có bán mấy em husky , bạn cứ tìm rồi liên lạc thử xem :)
@ pigsieunhan : kiểu này bé nhà bạn quấn chủ rồi :p chắc không phải đau bụng đâu , nhõng nhẽo đấy :p thấy bạn tả trên chắc bé nhõng nhẽo rồi , chứ thiệt mà bệnh thì bạn có ngồi dậy hay không bé vẫn có chịu trứng của bệnh , còn này là bạn ngủ cùng cả đêm không kêu la gì thì 100% là nhõng nhẽo :) Còn mấy bé nhà mình , mỗi lần ra ngoài chạy nhảy mệt là về ngủ như chết , còn không ra ngoài thì thôi rồi...cả đêm giỡn ầm trời haiz....chưa kể cứ trưa nào đúng 11h là tự động mở cửa phòng mình đòi ăn mới chết...

cào và đào là bản chất của husky, không có gì cả. Vả lại nó còn non, hiếu động nên hú và hay đòi chơi. Chịu khó rèn từ từ đi. Husky là vậy đó. Lớn lên tính đầm lại thôi. Thức với chúng là sáng mai hi sinh đấy ^^

Liu Liu

Ai cho em biết gia phả của 1 em husky gồm gì hok ạh? có hình càng tốt ^^

Ai biết gia phả của 1 em husky gồm những gì không? có hình càng tốt ^^

viettc

Member
Chào anh Hunterx125.

Em xin phép post lên hình con chó nhà e. Anh xem nó là giống nào hộ em nhé anh. Em ở Đà Nẵng.

theo mình thì 70% là Husky. Thật ra sự phân biệt giữa Husky và Alaska khá khó khăn, quan trọng là chúng ta yêu chó thôi. Con husky của bạn khá đẹp. rất giống henry nhà mình.

mkhoa0806

Chào các bạn, chẳng là mình mới mua 1 chú husky 4 tháng tuổi, vì từ nhỏ đến lớn toàn bị nhốt trong chuồng, nên em nó ko biết gì cả, đi bậy, tiểu tiện khắp ra khắp cả nhà. Là chó đực mà đi tiểu toàn ngồi như chó cái, mình không biết làm sao để huấn luyện nó đi vệ sinh đúng nơi đúng chỗ đây.
Một số trang đầu có nói về cách đặt giấy báo nơi chó muốn tiểu, rồi từ từ bớt số lượng báo, ko biết cách đó áp dụng đc không?

love husky

Member
các anh ơi cho em hỏi
nếu em nuôi 1 bé husky con và 1 bé mèo con từ bé thì bé husky có cắn con mèo đó như bọn mèo hoang không ạ?

binkynl

Member
chó đực 4 tháng tuổi vẫn còn non nên đi vs ngồi như chó cái là chuyện bình thường bạn ạ . Chó đực trưởng thành mới biết gếch chân lên .
cách đặt báo thì mình thấy không ăn thua lắm. cứ chú ý giờ cún nhà bạn đi vệ sinh rồi dắt nó ra đúng chố mình muốn 1 lúc là nó đi tại đó dần dần vài lần là quen . Hoặc trước khi đi thì nó thường lòng vòng 1 lúc , lúc đó thì mình bế nó ra vị trí cần thiết.

love husky

Member
ớ thế mấy anh không trả lời giúp em à?
................................................................

binkynl

Member
các anh ơi cho em hỏi
nếu em nuôi 1 bé husky con và 1 bé mèo con từ bé thì bé husky có cắn con mèo đó như bọn mèo hoang không ạ?
phải cho bọn nó chơi với nhau suốt thì may ra mới thân được em ạ. Con nhà anh cứ thấy mèo là đuổi bắt, bắt được là nó thịt luôn . Bọn này ghét chuột với mèo lắm. con mèo nhà anh lúc nào cũng trong tình trạng lẩn trốn :(

rook1234

thú thật với các bác là mình vừa mới biết web của mình ngày hôm nay và ngồi lì ở nhà đọc topic này từ 12h trưa đến 7h tối xong hết 36 page và mình cũng tính tậu 1 em husky hay alaskan về về kết dòng này 2 năm nay rồi mà kinh tế chưa đủ :( bây h mình tính mua thì ko biết mua ở đâu ? thấy bác hunter , baonhi , nvt có vẻ kinh nghiệm nhất nay xin mong các bác hướng dẫn cho mình mua ở đâu ?? mình tính mua ở web http://alaskanmalamutesvietnam.com/ mà ko bik có an toàn hay ko ? và 1 câu cuối là chi phí 1 tháng cho em nó tầm khoảng bao nhiu dc ko vậy :D nhà mình chỉ có 1 khoảng sân trống phía trước đủ để 4 chiếc xe máy thì ko biết nuôi dc ko ? chiều dài nhà tầm 22m rộng khoảng 5m thì đủ ko mấy bác????