• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một buổi luyện tập với bull terrier

Status
Không mở trả lời sau này.

Haihanoi

Member
Gửi ace vài hình ảnh chụp buổi luyện tập hàng ngày của em Bull nhà mình

my_lucky

Active Member
nhìn bài tập này có vẻ rất quen thuộc của chú bull nhỉ, nó nhảy cao thật đó.Cho mình hỏi một chút nhé, nhìn khung cảnh bãi cỏ này mình thấy rất quen, không biết có phải trong khu đền lừ không hả bạn??

Hay quá bạn Hải ơi! :-bd
Tôi thấy cái vỏ xe hơi to so với hàm của con chó,bạn Hải thay cái vỏ xe be bé tí nữa là vừa vặn.Hoặc bạn Hải kiếm 1 đoạn dây thừng to,luồn vào cái ruột xe thì tốt lắm.

Haihanoi

Member
nhìn bài tập này có vẻ rất quen thuộc của chú bull nhỉ, nó nhảy cao thật đó.Cho mình hỏi một chút nhé, nhìn khung cảnh bãi cỏ này mình thấy rất quen, không biết có phải trong khu đền lừ không hả bạn??
Bãi tập trên là ở bên đường KimĐồng bạn ạ nhà mình thì cũng gần Đền Lừ nhưng vào buổi chiều thường rất đông người tập thể dục nên mang chó ra tập hơi bất tiện vì con này nhà mình khá dữ với người lạ ,nhà bác có cún không hẹn bác hôm nào mang ra giao lưu:D

Haihanoi

Member
Hay quá bạn Hải ơi! :-bd
Tôi thấy cái vỏ xe hơi to so với hàm của con chó,bạn Hải thay cái vỏ xe be bé tí nữa là vừa vặn.Hoặc bạn Hải kiếm 1 đoạn dây thừng to,luồn vào cái ruột xe thì tốt lắm.
Cảm ơn bác đã quan tâm em đã thay đổi nhiều loại lốp bé cho phù hợp với nó nhưng khổ lỗi con này nhà em nó cứ thích chơi ngông phải là nốp Otô mới sung lốp xe máy nó bơ .với lại em đã thử thấy cứng hơn nhiều so với lốp xe hơi .để em kiếm cái ruột xe thử xem sao ,có gì mới sẽ báo các bác.:D:D:D

ectasy

Member
cái ông Hải này định có ý đồ gì mà lại suốt ngày cho cái con Lợn này tập tành gian nan thế không biết

TaiVenh

Active Member
Hay quá, học kinh nghiệm ông này về luyện cho hmong cộc thôi. Nhưng nhỡ luyện xong mặt cháu nó lại vuông chữ điền thì xấu trai chết hehe.

Chú Hải cho anh hỏi, Bull nhà chú treo người được bao lâu rồi?

Về vụ lốp thì hồi xưa anh thấy bọn Nga cũng dùng nhiều. Chiều chiều cứ thấy mấy chú dắt con Bull te đi dạo vòng quanh hồ. Chủ thì phì phèo thuốc lá. Chó thì cạp cả cái lốp Lada to uỳnh. Nhìn rất choáng.

Haihanoi

Member
cái ông Hải này định có ý đồ gì mà lại suốt ngày cho cái con Lợn này tập tành gian nan thế không biết
Có ý đồ gì đâu chỉ là thể thao hàng ngày cho khoẻ thôi ,nuôi bọn này mà không tập luyện lại ăn khoẻ chả mấy mà béo thành lợn lúc nào rảnh cho 2 con nhà em giao lưu với Lợn nhà anh nhé!:D:D:D

Haihanoi

Member
Hay quá, học kinh nghiệm ông này về luyện cho hmong cộc thôi. Nhưng nhỡ luyện xong mặt cháu nó lại vuông chữ điền thì xấu trai chết hehe.

Chú Hải cho anh hỏi, Bull nhà chú treo người được bao lâu rồi?

Về vụ lốp thì hồi xưa anh thấy bọn Nga cũng dùng nhiều. Chiều chiều cứ thấy mấy chú dắt con Bull te đi dạo vòng quanh hồ. Chủ thì phì phèo thuốc lá. Chó thì cạp cả cái lốp Lada to uỳnh. Nhìn rất choáng.
Chào bác Dương
Theo em thì mấy dòng đuôi cộc hay mông cộc thì chỉ tập cắn lốp để dưới đất chứ không treo lên cây được vì cái đuôi quan trọng phết ,không có đuôi cũng như mất mất cái bánh lái khó cho lúc bay lên hay hạ cánh .ha...ha...ha...ha :)):)):))

Con này nhà em mới cho tập thử 1 tháng nay thôi ,nuôi bọn này thấy hay lắm nhưng phải có trò gì cho nó chơi không thì cũng chán .Thanks anh đã quan tâm

Nguyen_Thi_Cau

Xem mấy bài tâp của chú nhìn khoái quá, nhưng khuôn mặt chú thì .... không được đẹp cho mấy, có phải nguồn góc không được tốt không ? Chó nhập từ Trung QUốc ? trong Nam mình có dịp đi xem mọi chổ có Bull terier thì thấy đầu đẹp lắm. Chẳng hạn như anh Sơn ly giang . .. .
Đây là góp ý nha bác, mong bác suy nghĩ thoáng một tí.
Sân chơi là sân chơi !!!

Haihanoi

Member
Xem mấy bài tâp của chú nhìn khoái quá, nhưng khuôn mặt chú thì .... không được đẹp cho mấy, có phải nguồn góc không được tốt không ? Chó nhập từ Trung QUốc ? trong Nam mình có dịp đi xem mọi chổ có Bull terier thì thấy đầu đẹp lắm. Chẳng hạn như anh Sơn ly giang . .. .
Đây là góp ý nha bác, mong bác suy nghĩ thoáng một tí.
Sân chơi là sân chơi !!!
Cảm ơn lời nhận xét chân thành của bác, rất vui :)
em nó đúng là không được đẹp lắm bác ạ, có lẽ chó TQ họ cho lai lung tung nên nó không được chuẩn :D
Chắc con của anh Sơn mà bác nhắc tới là con này đúng không ạ? :)

Chó Cha: TITAN (white color)

Haihanoi

Member
Gửi các bác thêm một tấm góp vui , (hình em Lợn trong buổi off tại sân Quảng An)

werbinich

Member
Cảm ơn bác đã quan tâm em đã thay đổi nhiều loại lốp bé cho phù hợp với nó nhưng khổ lỗi con này nhà em nó cứ thích chơi ngông phải là nốp Otô mới sung lốp xe máy nó bơ .với lại em đã thử thấy cứng hơn nhiều so với lốp xe hơi .để em kiếm cái ruột xe thử xem sao ,có gì mới sẽ báo các bác.:D:D:D
Hay quá, chiều nào anh cũng ra Kim Đồng cho cún tập à?
Nhà mình ở gần đó, có thể ra giao lưu với chú cún đc chứ :D

liemhitle

Member
có ý đồ cả đấy anh ạ . hôm rồi đi off ở sân Quảng An em thấy rõ ý đồ rồi , có lẽ để làm thịt em phú Quốc vện của ông nào đó :D ,và hôm đó em cũng bị nó tí xơi cho 2 phát , còn ý đồ gì sâu xa nữa thì em chịu :worried: nhưng mà chắc phải có ý đồ nên mới cho luyện tập gian khổ như thế

Manonero

Member
e nó hay nhảy cao nhảy xa cắn lốp nên hôm nọ nó đu luôn trên tay ông em Huycq nhìn hoảng hốt quá...may mà đợt này thằng em mình chăm thể hình nên tay to như chân cắn thế cắn nữa cũng No Vấn Đề....hehehe

huyCQ

Member
e nó hay nhảy cao nhảy xa cắn lốp nên hôm nọ nó đu luôn trên tay ông em Huycq nhìn hoảng hốt quá...may mà đợt này thằng em mình chăm thể hình nên tay to như chân cắn thế cắn nữa cũng No Vấn Đề....hehehe
anh Lâm cho e mượn máy anh để up quả vết tích của con Lợn lên nào.................

nhìn em nó bay như siêu nhân, lại thêm quả dây dắt police dog nữa nhìn ngầu phết, bác Haihanoi xem lại răng em nó nhé, qua hình thì thấy hình như hơi ố vàng thì phài

moggle

Member
bác haihanoi ơi chó bác được mấy tháng rồi , nhà em ngay gần khu kim đồng, cũng đang nuôi 1 con standard b terrier 1 năm rưỡi rồi.
bây h em đang khổ lắm đây, nó cắn bà già em 4 phát rồi, ông già em cho ăn mà đổ thêm cơm nó cũng cắn lại... ông bà già đang bắt bán.. ko biết bác có quên ai xử lý được vụ này ko bảo em với
search trên mạng 1 hồi thì nó bi Dominance Behavior, kiểu nó nghĩ cấp bậc nó hơn người trong nhà ...

Status
Không mở trả lời sau này.