• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mọi ng cho em hỏi

_Mèo_

Member
Em biết là ko nên cho chó ăn socola, mặc dù cún nhà em rất thích gặm, đặc biệt là socola đắng, em cũng cầm lòng ko cho ăn, em muốn hỏi cho cún uống milo đc ko? vì cún nhà em khoái món này :D

Không cho ăn chocolate và muống milo được bạn nhé, tất cả những thứ có chứa cafein là không được, nó sẽ làm cún rối loạn tiêu hóa và chết!

_Mèo_

Member
:")

cún nhà bạn sở thích đặc biệt quá, ăn socola và uống milo, như địa chủ vậy :))
Thực ra thì cún nhà mình rất háu ăn, cái gì ăn đc là nó thích, kể cả rau bắp cải, coca, bò húc :| Còn giống như địa chủ thì ko chắc đâu bạn ạ, vì ngày xưa địa chủ làm gì có milo mà uống :p

_Mèo_

Member
thank bạn

Không cho ăn chocolate và muống milo được bạn nhé, tất cả những thứ có chứa cafein là không được, nó sẽ làm cún rối loạn tiêu hóa và chết!
Vậy cho ăn sữa chua, hoặc váng sữa chắc là ổn phải ko bạn? còn các loại đồ uống có ga, hay nước ngọt thì sao?

bạn không nên cho chó ăn những thứ này :( nó có thể dẫn đến chết đó , mình khuyên bạn nên mua sách chăm sóc cún về mà coi , cuốn nào có những loại thức ăn không nên cho cún ăn .Rất độc hại đó bạn.8->8->