• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mọi người xem giúp em thế này là dương tính hay âm tính?

Chào cả nhà, hôm qua em có mua 1 bé Alaska của 1 bạn trên Lào Cai ( giờ em chưa tiện nói tên ra). Bé về nhà e thì trong buổi sáng bé có 1 vài hiện tượng như sau: nôn ra chất nhầy màu vàng, có bọt, ngủ nhiều, lay người không dậy, ị phân màu vàng, hơi nát. Em có đêm qua chỗ anh Nam thì được kết luận chó của em có dấu hiệu của ốm chuyển vùng, về theo dõi thêm. Chưa an tâm lắm, em đi thêm 1 thú y nữa ở ngõ 117 Thái Hà, ở đây chị ý nói alas nhà e có khả năng là bị pravo, nhưng chưa rõ ràng, về theo dõi, nếu nó có nôn hay ị ra phân lỏng có mùi tanh thì đem ngay lên để test bệnh, vừa về nhà được 15 phút thì em nó cho ngay bãi phân lỏng và tanh.Sau đó em đi test, và đây là kết quả:

vạch C rõ, vạch T mờ, test ngay ngày đầu tiên của bệnh.
Bác sĩ đã kết luận dương tính với pravo, em xin hỏi ý kiến khách quan của cả nhà, những người chưa biết em, thế này là có bệnh hay không có bệnh ? Link này em sẽ đưa người bán đọc nên mọi người nghiêm túc hộ em ạ, em xin chân thành cảm ơn.
Ý kiến cá nhân của em: Không có bệnh thì vạch T nó đã không hiện lên, chỉ khi có tác dụng của con virus thì nó mới hiện, mờ hay đậm, vẫn là có virus

Dính đạn rồi bạn nhớ :) thế này là có
cảm ơn bạn, người bán bảo với mình là chưa dính, và bắt mình test lại, đến khi nào 2 vạch rõ như nhau mới được đổi chó, nếu như này thì không bảo hành nữa

Rõ ràng hơn thì TEST lại, nhưng như thế này thì chưa rõ ràng!
nhưng mà phân nó ra phân lỏng và tanh rồi a ạ, với cả bây giờ nhà em cũng chẳng muốn bắt đền nữa nên giờ test cũng k để làm gì :))

Darkstar

Vietpet sponsor
uh! Phân Lỏng và tanh rồi thì quá rõ ràng! Chúc em cún của em mau khỏi nhé! Nó qua được 5 ngày đầu tiên điều trị là sống!

uh! Phân Lỏng và tanh rồi thì quá rõ ràng! Chúc em cún của em mau khỏi nhé! Nó qua được 5 ngày đầu tiên điều trị là sống!
kể từ lúc phát hiện ra bệnh đến giờ là 54 tiếng rồi a ạ, đã cầm được nôn và đi ngoài, e được bảo là nếu khả quan thì 3 ngày nữa xuất viện được. Giờ nó khá tỉnh, vẫn còn bị ngủ nhưng trông tươi tắn lắm rồi :D

Tối nay bác sĩ chữa trị cho bé đã cho bé ăn 1 chút, và bé k có hiện tượng nôn, mũi đã ướt, bắt đầu tự làm sạch lông, còn theo dõi từ giờ đến sáng mai nếu cho ăn vẫn không nôn là chiều bé sẽ được về nhà ạ :D

legiadai

Member
có phải bạn mua của bạn gái có nick china_girl0o0 ở Lào Cai?
Mong cún bạn sớm bình phục

có phải bạn mua của bạn gái có nick china_girl0o0 ở Lào Cai?
Mong cún bạn sớm bình phục
không bạn ạ, mình mua của bạn khác, bạn ý mới bán, tên là Lan
Bạn đừng hiểu nhầm nhé, bạn Quyên chinagirl đấy tốt lắm, ông anh mình mua 2 con của bà ý và đều rất ổn :D
Giờ bảo mua chó ở Lào Cai thì mình chỉ tin tưởng bạn chinagirl ấy thôi :D

kid1989

Active Member
China girl có phốt bán chó bệnh từ lâu rồi bạn ơi :-s chắc anh bạn đỏ thôi :D trước bên vietdog rất nhiều người phản ánh :-s

China girl có phốt bán chó bệnh từ lâu rồi bạn ơi :-s chắc anh bạn đỏ thôi :D trước bên vietdog rất nhiều người phản ánh :-s
mấy phốt bán bk lai nhật đúng k a, mấy cái đấy lâu rồi, từ hồi bà ý bán chó to e chưa thấy phốt nào cả, với cả giờ bà ý có thú y ở dưới này rồi nên cũng an tâm hơn.
Tiện đây cho e hỏi, alas nhà e hnay vừa xuất viện sau khi chữa khỏi pravo, nhà có con chó Nhật, mới tiêm thứ 6 tuần trước chỗ a Nam, thả về rồi e đi học, ở nhà thả 2 con ra, chúng nó lỡ "thơm" nhau, vậy khả năng con chó Nhật nhà e có bị mắc pravo không ạ, em nó 2 tuổi rồi, alas thì 2 tháng. Và alas e vừa xuất viện, e đang cho ăn A3, thì lượng cho ăn như nào là hợp lí ạ, e nó hơi còi cọc.

sao trước khi mua bạn không hỏi người bán sổ tiêm của e nó...............
có sổ tiêm, tiêm mùng 8/12, 10/12 chó về tay mình, mà mình chả biết tiêm thật chưa hay dán bừa cái tem vào, 5 ngày nữa cho em nó khỏe hẳn mình sẽ cho đi tiêm và xổ giun.

Kenji54

Member
cai sổ tiêm thì làm giả cũng được, nhưng mua cho' tàu về thì điều gần như chăc' chăn' là phải theo dõi cun' và cho đi tiêm lại.. Theo a, e Mun nhà e còn non nên cư' cho ăn hạt canin là đầy đủ chât' nhât', đừng cho ăn no qua', và cũng đừng cho ăn sữa chua hay pho mat' gì cả, và đặc biệt là phải giữ âm':):):):)