• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mọi người trong hội Husky HN dành chút thời gian đọc hộ mình nhé !

K3vin69

Member
Mình có nuôi cún Seberian Husky tên Bơ,với nhiều người trong hội Husky và những người hay chơi buổi tối trên bờ hồ chắc không lạ gì mình cả,hiện nay gia đình mình đang có vài chuyện + công việc của mình trong thời gian tới thường xuyên phải xa nhà nên mình không có thời gian chăm sóc cho Bơ,mình muốn xem có ai trong hội muốn nuôi thêm hoặc xem có bạn bè anh em nào yêu quí muốn nuôi Husky thì giúp mình nhé....Xin Mod cho phép mình để topic này ở đây vì mình muốn Bơ được ở với người yêu quí và biết cách chăm sóc dòng cún này ( mình không nhắc đến giá cả và mua bán cả chỉ xin để linh dẫn topic bên rao vặt ở đây thôi ) Xin cảm ơn Mod trước

Link topic bên rao vặt
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=64003

K3vin69

Member
Gia đình a đang có vài việc còn anh sắp tới phải đi xa liên tục,mỗi lần chắc phải vài tuần mới về.Vứt nó đấy nắng mưa,tắm rửa vệ sinh không ai chăm thì tội nó lắm vì bình thường cùng lắm mọi người chỉ cho nó ăn hộ anh được thôi

Không ai lên tiếng à? Mình mới nuôi chưa có kinh nghiệm chứ không là mình nhận luôn và ngay .

TRUNG_ND

Member
mọi người ủng hộ Bơ kìa.nhà mình nuôi 1 đôi rồi nên cũng khó.bạn có gửi mình cho gửi nuôi hộ.

K3vin69

Member
Cám ơn TRUNG_ND đã có ý giúp nhưng công việc của mình và việc gia đình chưa biết lúc nào có thể giải quyết ổn nên mình cũng không dám gửi,nên mình nghĩ tốt nhất mình sẽ tìm cho Bơ một người chủ mới yêu quí dòng Husky.Nếu các bạn có anh em bạn bè nào thích nuôi thì mình sẽ để lại Bơ cho người đấy với giá hợp lí nhất có thể

Cám ơn TRUNG_ND đã có ý giúp nhưng công việc của mình và việc gia đình chưa biết lúc nào có thể giải quyết ổn nên mình cũng không dám gửi,nên mình nghĩ tốt nhất mình sẽ tìm cho Bơ một người chủ mới yêu quí dòng Husky.Nếu các bạn có anh em bạn bè nào thích nuôi thì mình sẽ để lại Bơ cho người đấy với giá hợp lí nhất có thể
Bơ trong avata của bạn đấy phải không? Màu lông rất đẹp, bán đi tiếc quá nhỉ, không mang nó theo được à ?

K3vin69

Member
Mình không mang nó đi được vì công việc của mình phải đi xa và liên tục,mình cũng không muốn nhờ bạn bè vì chưa biết lúc nào xong việc để mà lo cho nó....Trong avatar là ảnh hồi nó 3 hay 4 tháng,ảnh bây giờ này

Lông đẹp và mượt, chân dài như người mẫu, nhìn cũng ngoan và hiền. Nếu nuôi giúp bạn 1 2 tháng thì mình giúp được, mình thừa điều kiện nhưng sở hữu thì chắc chưa đủ điều kiện, mình đang phải chăm 1 bé hơn 2 tháng, nhà mình rộng lại có chuồng to ( chuồng cũ của em GSD ) nếu bạn muốn gửi 1 thời gian thì mình giúp.

Ôi Bơ giờ lớn quá, hồi nào còn bé tí chạy đua với Moy. Tiếc nhỉ, cho Bơ đi thì chọn ai tốt tốt chứ đừng cứ mua là bán bạn nhé.

K3vin69

Member
Mình cũng đang có một cậu em đam mê Husky lâu rồi hỏi mua Bơ và nhờ mình giữ Bơ trong 1 tuần không bán để chuẩn bị tiền,mình cũng không bán vì tiền nên cũng cần xem ai thực sự yêu quí và có điều kiện mình mới bán chứ không bạ ai mua mình cũng bán đâu

kenvin234

Member
Chúc Bơ sớm tìm được người chủ yêu thương,mong anh sớm thu xếp được công việc để Bơ không phải đổi chủ :)

hichic

Bạn có thể PM cho mình giá mà bạn mong muốn được không? Nhà mình đủ rộng để nuôi. Có sân vườn tha hồ chạy nhảy. Hiện giờ đang có 1 em husky 7 tháng tuổi, 3 con chó ta, 3 con mèo và rất nhiều chim chóc. Chắc Bơ về nhà mình sẽ thích lắm đấy.
Chúc bạn và gia đình sớm giải quyết ổn thỏa mọi việc.

Tris_MGQ

Member
ôi tiếc quá mình vừa đem 1 em đực 10 tháng về cho bé Rosy cái nhà mình, đọc tin sớm 1 chút là mình đem Bơ về rồi, thôi chúc Bơ sớm có chủ mới yêu thương

hichic

OK bạn. Mình sẽ chờ đến thứ 2 tuần sau.
Srr vì mình chưa đủ 15 posts nên không PM được

Khi nào Eva nhà mình tròn 4 tháng sẽ cho lên Vườn Hồng giao lưu, mấy em nhà các bác to quá đừng bắt nạt Eva bé bỏng nhé :D

K3vin69

Member
Cám ơn Kiên, đúng là một trong những cái ảnh hiếm hoi của Bơ hôm tham gia Festival VietPet vừa rồi :)

BoAlove

Member
chào kevin, bơ đã tìm được chủ chưa, mình cũng đã từng gặp bơ 1 lần trên hồ rồi,bơ đẹp lắm, hi vọng bé nhanh tìm được chủ mới