• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mọi người nhận xét hộ mình phú quốc vện này

tonduongPQ

Member
mình rất thích phú quốc màu vện nên có ý định mua một em về nuôi, nhưng kinh nghiệm thì chưa nhiều, mong các cao thủ nhận xét giùm.... em vện này mới được gần 2thang ảnh chụp bằng tel nên hơi mờ AE thông cảm! ..... thanks:-c

Vện đẹp nhưng xoáy không dài. Hình chụp ở khu đô thị mới Trung Hòa Nhân Chính thì phải?

tran van hoan

Active Member
sao ông cứ loay hoay mãi cái vụ này nhỉ. CPQ mà giá rẻ thi không có em nào đẹp và chuẩn đâu ngoại trừ may mắn và là người quen thân vừa bán vừa tặng.tôi bảo ông nếu thích dòng này thì gọi thẳng cho ông phúc hoặc anh em trong hội chơi CPQ HN đang có mấy mấy đàn PQ nhỏ đấy còn gì,?mình nuôi chơi và quí dòng này không kinh doanh thì cố găng tìm 1 em đẹp vào để thỉnh thoảng đi of cho vui ông bạn nhé.ông tìm 1em vện đực đi làm thông gia với em lucky chân dài đến háng nhà tôi hihi =))=))=))

tonduongPQ

Member
hoan à

sao ông cứ loay hoay mãi cái vụ này nhỉ. CPQ mà giá rẻ thi không có em nào đẹp và chuẩn đâu ngoại trừ may mắn và là người quen thân vừa bán vừa tặng.tôi bảo ông nếu thích dòng này thì gọi thẳng cho ông phúc hoặc anh em trong hội chơi CPQ HN đang có mấy mấy đàn PQ nhỏ đấy còn gì,?mình nuôi chơi và quí dòng này không kinh doanh thì cố găng tìm 1 em đẹp vào để thỉnh thoảng đi of cho vui ông bạn nhé.ông tìm 1em vện đực đi làm thông gia với em lucky chân dài đến háng nhà tôi hihi =))=))=))
Ông bạn nghĩ sai rồi,.. Loay hoay gì đâu ông, giá cả không quan trọng miễn là ưng ý, mà ưng là ưng theo con mắt của mình ( Xoáy Nam Phi còn chơi được mà ông...=))) đẹp và chuẩn còn nhiều vấn đề để nói lắm,
vì mấy lý do ông à: chó bắt trong miền nam về khó nuôi, mà toàn đặt hàng qua ảnh nên không biết thế nào,... và dạo này tôi còn phải đi cày ở ruộng khác....bận quá không ghé thăm ông được.... xin lỗi hôm trước không xem được hai con vện của ông.:))

tran van hoan

Active Member
hihi

ok tôi hiểu.thảo nào lâu lâu không thấy gọi gì cho bạn,chủ nhật này cố gắng đi of ông bạn nhé.à ông bạn ơi tôi định tính kiếm thêm 1 em pit bull nữa ông ạ nhưng đang sợ nuôi cả 3con thì khó quá.tìm hiểu dòng này tôi cũng thấy phê quá,chứ ngao tạng thì to quá và chăm sóc bộ lông thì cũng hơi mệt

cuongcong

Member
em vện này đẹp quá, phiền bác cho hỏi bác mua em này bao nhiêu thế ạ, thanks

tonduongPQ

Member
hoan a

ok tôi hiểu.thảo nào lâu lâu không thấy gọi gì cho bạn,chủ nhật này cố gắng đi of ông bạn nhé.à ông bạn ơi tôi định tính kiếm thêm 1 em pit bull nữa ông ạ nhưng đang sợ nuôi cả 3con thì khó quá.tìm hiểu dòng này tôi cũng thấy phê quá,chứ ngao tạng thì to quá và chăm sóc bộ lông thì cũng hơi mệt
.
ong bạn à!
pitbul thiện chiến lắm, nhà có trẻ con không nuôi được, và phải có thời gian chăm sóc,,,,,tôi nuôi dòng xoáy này thôi.......

tonduongPQ

Member
chó vện

em vện này đẹp quá, phiền bác cho hỏi bác mua em này bao nhiêu thế ạ, thanks
.
mình mua của nhà người quen nên giá cả vừa bán vừa cho " giống má thôi" mình thích nhất là vện kiểu này mà...thanks

tonduongPQ

Member
một ngày như mọi ngày

em nó đang phởn, dạo này hay nhai giày dép quá, nhà mình có bao nhiêu giày dép đều bị em nó đánh dấu hình cái răng lên đó.......ghét thật , bác nào có cách gì hay xin mách giùm.

hoangtkv

Active Member
em nó đang phởn, dạo này hay nhai giày dép quá, nhà mình có bao nhiêu giày dép đều bị em nó đánh dấu hình cái răng lên đó.......ghét thật , bác nào có cách gì hay xin mách giùm.
Anh mua cho nó vài cái rẻ lau hay ít quần áo cũ cho nó giằng xé. Nếu có điều kiện thì mua cho nó xương ống bò, chó bé dùng xương ống lợn cũng được, nó mê gặm xương tự khắc không cắn giầy dép nữa thôi mà.

tonduongPQ

Member
thanks chú! dạo này bận quá hay sao không thấy gọi cho anh, con mèo đen lớn nhanh và đẹp lắm mấy hôm vừa rồi con mẹ nó bắt chuột về cho nó vờn trông hay lắm, hôm nào qua nhà anh mà lấy....
Em có biết loại xương tăng canxi cho chó gặm không? không biết có nên cho nó dùng loại này không nhỉ, hình như ở trường trinh bán loại xương này thì phải..

tonduongPQ

Member
thêm hình của anh em phú quốc nhà mình

mấy anh em nhà nó, toàn vện cả mới được hai tháng mà con to đã được 6kg, mình post lên anh em cùng xem

Con vện này của bác - cũng như cả đàn vện anh chị em của nó còn xa mới so được với con vện cái của bác tran van hoan.
Con vện của bác hoan, sở dĩ nó "lưu lạc" ra đến HN vì màu của nó không đẹp lắm - nhưng nó là 1 con PQ khá tốt đó ạ!
Còn đàn chó mà bác bắt con chó con này, có lẽ không còn nhiều chất PQ lắm.

Mong bác không buồn!

tonduongPQ

Member
hi snipper

Cám ơn bạn bắn tỉa, AE lên diễn đàn để chia sẻ học hỏi thêm những điều chưa biết hết .. nên "mình buồn thì mình bằng nó à" xin lỗi mượn câu nói của gia chủ, :)) mình thấy chất phú quốc và chất xoáy thái đều là 2 chất chó xoáy trong 3 dòng chó xoáy lưng là RRD, TRD và PRD mình còn đang tìm một con Xoáy thái nữa cho bộ sưu tập của mình, mình thích là thích cái tính cách của con chó, màu sắc của nó càng độc đáo càng tốt thế thôi, thú chơi mà bạn ... ( sở thích là của mình mà), mình thấy bây giờ ra đảo phú quốc để bắt một con chó thuần chủng thấy khó ghê, nên thôi cứ gần nhà được xem, được sờ, được kiểm hàng là múc thôi... cảm ơn snipper.