• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mọi người nhận xét hộ em con bulldog này với

chicken

Member

Em mới mua con này mọi người nhận xét hộ em với, cứ chém nhiệt tình đi ạ, con này em cũng ko ưng lắm, nhưng em tìm khắp cái HN này, thì thấy nó suất sắc nhất

Bully

Member
Con này dễ thuơng đấy, em mua ở đâu đấy Duơng? Vá đều và đẹp thế còn chê gì nữa, e post thêm ảnh đi, và ảnh bố mẹ nữa để ACE dễ đánh giá hon

chicken

Member
Con này dễ thuơng đấy, em mua ở đâu đấy Duơng? Vá đều và đẹp thế còn chê gì nữa, e post thêm ảnh đi, và ảnh bố mẹ nữa để ACE dễ đánh giá hon
Em mua ở nhà chú Thắng ở Nguyễn Lương Bằng, chó bố là con trắng nhà ông Lâm lủ, chó mẹ thì em chưa kịp chụp ảnh máy đã hết pin rồi

KimCuong

Active Member
Em mới mua con này mọi người nhận xét hộ em với, :thingking:

cứ chém nhiệt tình đi ạ, =D>

con này em cũng ko ưng lắm, :shame on you:

nhưng em tìm khắp cái HN này, :nerd:

thì thấy nó suất sắc nhất :-bd
Chú chicken chú ý tới các biểu tượng mà anh mới đưa vào trích dẫn bài của chú nhé!

"Nó không ưng ý với em lắm, mọi người cứ chém nhiệt tình đi nhưng em xin nhắc nó là con bulldog xuất xắc nhất Hà Nội đó."

Anh tổng hợp lại ý kiến của chú thì chắc chẳng anh em nào dám chém chú nhiệt tình đâu. ^:)^ :))

Ý kiến của anh: chú phải cho xem ảnh ngang mặt và quan trọng cái khấu đuôi nó thì mới có thể nói sơ sơ được nhé. Hihihihi

chicken

Member
em cũng biết về bulldog mà anh, cái đuôi thì đuôi chuẩn rùi, còn cái mặt thì ko ổn lắm. . .hihfi

eby mai linh

bây giờ cún của bạn vẫn còn bé nên cũng chưa thể bt xinh hay xấu nhưng đơi đến lúc no trưởng thành thì mới bt dc toàn diện

chicken

Member
Em nói ko ổn vì cầu thịt ở mặt nó hơi nhỏ, lớn lên nó sẽ phát triển to hơn, nhưng em thik cầu thịt phát triển luôn từ bé cơ ạ

Bully

Member
Thường thì nếp nhăn như thế nào thì lớn lên sẽ như vậy, a thì thích một đường vòng thật to chạy qua mũi và nếu là con đực thì đầu phải to và thật là nhăn vào. Đấy là tùy theo sở thích em nữa, tiêu chuẩn có nhiều cái lắm, thường thì khuôn mặt bull dog có nhiều kiểu như là hiền lành, giữ tợn, buồn cười...Nếu bố mẹ chuẩn và gia phả rõ ràng rồi thì tiêu chuẩn của Pet là do e quyết định. Đừng vội vàng mua 1 thứ gì đó, mà hãy đợi để mua được thứ mình yêu thích.

chicken

Member
Con của em so với con này của ông Phạm Khang chuyên bán bulldog trong SG đâu có khác nhau là mấy

1stLady

Member
Tiêu đề thì bạn nói nhận xét hộ chú Bull của bạn, đọc nộii dung thì bạn ra sức bảo vệ nó là 1 con Bull đẹp nhất HN.
Bạn cứ nuôi em nó tầm 6 tháng là sẽ tự nhận xét đc ngay. Nếu có thể bạn up hình chó bố mẹ lên thì tốt. Nếu chúng là chó thuần chủng thì bạn có thể yên tâm 1 phần, 9 phần còn lại là do bạn nuôi như thế nào thôi để có 1 chú Bull đẹp trong tương lai.

Th..... ân ái :D

Ly Sam

BULLDOG theo tui như thế là OK rồi, quan trọng là bạn có thích nó không. Chứ đã nuôi mà "không ưng lắm" thì chỉ tội cho con cún thôi, vì cách sau 1 thời gian, lại có con khác so sánh, ý kiến ra ý kiến vô chê khen hỗn loạn chỉ khiến bạn buồn thôi. Còn về chuẩn của Bulldog thì chắc bạn cũng đã tìm hiểu kỹ rồi nên mới có nhận xét "con này xuất sắc nhất".
Bulldog đẹp cần vài điểm chủ yếu thôi:
- Đầu to tròn + mõm cụt + nhăn nhưng hơi vun lên tạo nét mặt ngu ngu + miệng gọn không chảy nước miếng (dơ) = nhìn như trái banh
- Ngực cần nở to, kết hợp vai rộng = nét giống như lực sĩ cử tạ
- Đuôi xoắn, tròn gọn gàng, nếu chìa ra ngoài như chó bị cắt đuôi thì cũng không làm cho nó có vẻ bụ bẫm dễ thương được
- Chiều cao phải lùn, vì đúng giống Anh quốc thì nó không to con, chỉ có giống của Liên Xô thì mới to con thôi, Sam đã thấy 1 con Bulldog mà to con bằng con Rott 6 tháng, người ta thì thích nhưng mình nhìn chẳng ra bulldog tí nào
- Màu lông: tuỳ theo sở thích nhưng đa số ưa màu trắng vá vàng hơn, màu vá phải đều đại khái khăn quàng cổ, chân đeo vớ v.v... nhưng theo kinh nghiệm mấy lần nuôi Bulldog thì hiếm con nào được vá đều mà đẹp. Vá đầu mà đều thường hay bị quầng mắt như mấy con "ma nhà thanh" :)
Chia sẻ ít ý kiến chủ quan, bạn cứ tự nhận xét nhé vì hình pót lên quá ít để nhận xét
Sam