• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mọi người giúp em với!

mutikill

Em có nuôi 1 bé husky, đc 1,8 tháng tuổi rôi.
Bây giờ bé đang tới thời kỳ động dục nhưng do đi học nhiều nên k canh được thời gian nào hợp lý để phối. Mà bé nhà em cứ đòi nhảy mấy con chó hàng xóm chứ k chịu bị nhảy :(
Em có thể magn ra bsty để theo dõi ngày chính xác để đi lên giống được k ạ>>????
Nếu nó vẫn chưa đến ngày ( theo tài liệu em đọc trên mạng thì ngày 7 8 9 gì đó mà nó hành kinh nhỏ máu, màu máu nhạt) mà em mang đi phối liệu có đậu hay không ? tỉ lệ ntn ???
Mong mọi người hướng dẫn dùm em !!:(:)(:)((

lovekiss

Member
Nếu chưa tới ngày thì nó không chiệu phối đâu bạn ơi, bạn mang đi phối thì hỏi thăm người có nuôi chó đực ấy người ta chuyên đi phối thì sẽ biết, theo kinh nghiệm thì chó nhà mình chiệu nhảy vào ngày thứ 10 mà mỗi con thể trạng khác nhau nên mình không nói chính xác cho bạn biết ngày thứ mấy được:D

mutikill

hj, cảm ơn bạn. Giờ mình cũng k ở nhà nhiều nên k canh được.
Mà em nó hay bỏ ăn lắm. Liệu mình mang đi bsty khám xem ngày đc k nhỉ?

lovekiss

Member
em nhà mình lúc động dục có bỏ ăn nhưng sau đó ăn uống lại bình thường, bsty cũng tùy à mình nghĩ người nào có chuyện môn hay tiếp xúc với chó mới biết chính xác được, bạn nhớ xem em nó ra máu ngày mấy rồi tính từ ngày đó vào khoảng ngày thứ 10 11 12 13 tìm chó đực cho phối, chủ có chó đực đi phối thì ai cũng cũng có kinh nghiệm hết nên người ta thấy được mới cho phối còn không thì thôi. Nên bạn cứ tính ngày đi đừng để quá ngày thì phải chờ thêm đợt sau nữa đó :D ngày thứ 10 là tìm chó đực cho em nó là vừa rồi

mutikill

Hic mình đi học suốt nên cũng không canh được...k lẽ mặc cho nó cái bĩm nhỉ :p:-??

lovekiss

Member
thì mình nói rồi bạn cứ tìm chồng cho em nó đi, người chủ có đực chắc có kinh nghiệm người ta biết ngày nào được à :D

mutikill

Mình tìm rồi, người ta toàn hỏi mình canh ngày chưa, tầm ngày 9 10 11 là được. Mà mình thì tối đến mới về đến nhà, ngồi canh cũng chả thấy... T_T
Có thể nó liếm mất...Còn canh kích thước co giãn âm hộ của em nó thì mình bó tay rồi, thấy nó vẫn như vậy...mà mỗi lần dắt đi vs là cứ chạy sang nhà hàng xóm nhảy mấy con chó của họ chứ k chịu bị nhảy :(

lovekiss

Member
nó ôm chó khác nhảy là nó chưa có chiệu đâu bạn có gì bạn add yahoo đi lovekid1202 mình biết gì thì mình chỉ cho :D