• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mọi người giúp em nuôi GÀ TRE với

langtudatinh91

em sắp nuôi một đôi gà tre (1 đực 1cái nhưng là cùng một đàn)
em chưa có chút kinh nghiệm nuôi nào sợ khó nuôi die là phí lắm
các bác giúp em cách nuôi thế nào (nhà em diện tích ko rộng lắm)mà là cùng đàn lai giống gà con có bị dị hợm ko:worried:
em cám ơn các bác

yennhi

Member
Không nên mang 2 anh em " đổ " với nhau, nếu làm vạy sau này con ra sẽ ( trùng huyết ) 1 là khó nuôi 2 là có thể con nở ra sẽ bị dị tật dần dần cũng chết, tốt nhất là tìm thêm 1 con trống nữa nếu nhà không có diên, còn nếu có bạn cứ tìm hẳn 1 cặp sau đó cho ghép chéo vay là ok.
Mình cũng đã nuôi gà tre, gà Mỷ lai, gà phi, gà nòi..búa xua...! có vài kinh nghiêm chia sẽ cùng bạn nhé chúc bạn thành công và có bày gà con ưng ý ..:)..!

em sắp nuôi một đôi gà tre (1 đực 1cái nhưng là cùng một đàn)
em chưa có chút kinh nghiệm nuôi nào sợ khó nuôi die là phí lắm
các bác giúp em cách nuôi thế nào (nhà em diện tích ko rộng lắm)mà là cùng đàn lai giống gà con có bị dị hợm ko:worried:
em cám ơn các bác
hihi....gà mà bạn gọi là đực và cái .....mình cũng thích gà tre lắm....gà tre nuôi cũng không khó mà bạn....gà mà....lai cùng đàn cũng có sao đau....bạn nuôi với mục đích giải trí thôi mà đúng không....

Q.hiep

Member
không nên để nhân giống bởi con đực và con cái cùng đàn,bạn mới nuôi nên mua con nhỡ ấy đừng mua bé quá dễ chết...bọn gà tre cũng dễ nuôi ấy mà,cứ mua thóc cho các em ấy ăn đừng cho ăn cám cò nhé....