• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mọi người cho mình hỏi về màu lông của husky với ah

Hungcoi1209

Mình có nuôi 1 em husky. Đến nay đã được 3 tháng tuổi rồi. Dạo trước thì lông của nó màu đen trắng, mà màu đen là đen tuyền ko có pha lẫn màu khác. Mình thấy lạ là gần 2 tuần nay màu lông của nó tự nhiên thay đổi, màu trắng thì ko nói làm gì, những đoạn nào màu đen thì nó đổi sang màu nâu sẫm (hơi sáng), chỉ có dọc sống lưng là còn màu đen. Husky nhà mình được tắm rửa sạch sẽ, và ko hề có bất cứ loài ve rận hay ký sinh trùng nào trên da. Cụ thể như dưới hình.
Vậy cho mình hỏi là husky tầm giai đoạn 3 tháng như thế này màu lông nó có thay đổi ko? Nếu có thì sau này đến giai đoạn trưởng thành nó có quay lại màu đen tuyền trước kia ko hay là vẫn giữ nguyên màu như lúc này? Nếu có vấn đề gì trong khâu chăm sóc thì làm cách nào để màu lông trở về màu đen như trước (ví dụ như cho ăn cái gì, chăm sóc lông như sao).
Mình chân thành cảm ơn!