• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mọi người cho ý kiến về bé con nhà em nhé

_Mèo_

Member
Tên cháu nó là Hachiko>:D<
Bố mẹ gọi là Hachi thôi,là con gái mà nghich lắm cơ ạ :-ss
Con đang ngái ngủ mẹ ơi

Mẹ kiểm tra chân sạch nhanh lên con đói bụng rồi

Mẹ làm gì đấy ???? :-/

Thôi con đi xem hoạt hình đây :-h Mom

A!!!!!Ai đấy ?

Trốn đắng sau tivi à ????

Mom, đi tồ ở đâu, con bùn quá rồi :((

Cháu đang tạo dáng đấy

Có cô chú nào biết 2 sọc trắng trên đầu của cháu là thế nào không,Mom mang cháu về đã có rồi nhé ;)

_Mèo_

Member
ái chà bác nào sửa dùm em bài với em chưa rõ đăng ảnh thế nào:D

_Mèo_

Member
Thank bạn nhé, ;) có ai biết sao trên đầu bé nhà em lại có 2 cái sọc kia không ? như thế có bất thường gì không ?

minkiu89

Member
sọc trên đầu như nếp nhăn mà bạn:)) e nhà mình cũng có , k sao đâu ^^

_Mèo_

Member
Mình cũng không biết

em này lai hơi nhìu rồi bạn ui .
Lai những gì và gì vậy bạn, mình nuôi cho vui thôi nhưng cũng muốn biết bé nhà mình thế nào
Má nó nghịch như quỷ hở ra là cắn chân cắn tay bố mẹ

tommyvn11

Member
Em này mấy tháng rùi vậy bạn !! Mình nghĩ bạn kia nói em này lai chắc do nhìn tai em ý không dựng và đuôi cắt hơi sát !! Nhưng mà nói chung là em này vẫn nhìn được ra dáng fox chứ không phải là lai quá nhìu đâu !

_Mèo_

Member
mình không rõ nữa bạn ạ

Em này mấy tháng rùi vậy bạn !! Mình nghĩ bạn kia nói em này lai chắc do nhìn tai em ý không dựng và đuôi cắt hơi sát !! Nhưng mà nói chung là em này vẫn nhìn được ra dáng fox chứ không phải là lai quá nhìu đâu !
Mình đón em ý về đc mấy hôm thôi nhưng chắc tầm 2_3 tháng tuổi
Còn đuôi thì cụt tự nhiên bạn ạ, tai bé nó mới là vấn đề nè,
Lúc mẹ gọi hay đùa thì dựng ngược lên,khi nào chơi 1 mình buồn buồn hay bị nhốt trong chuồng là cụp tai xuống, có lúc còn tai cụp tai xòe :-ss

Lúc mẹ gọi hay đùa thì dựng ngược lên,khi nào chơi 1 mình buồn buồn hay bị nhốt trong chuồng là cụp tai xuống, có lúc còn tai cụp tai xòe :-ss
Sao lại cụt đuôi tự nhiên được - chắc người ta thắt đuôi từ bé đấy mà thắt sát quá thật ? %-(

Bạn bổ xung thêm canxi cho chó - mua ở chỗ bán thức ăn cho chó 1 lọ canxi dạng viên mình thấy tai nó cũng mỏng chắc dễ dựng thôi

em này lai hơi nhìu rồi bạn ui .
Bạn này nhìn mấy cái ảnh biết ngay là lai nhiều rồi :)) giỏi quá =)) khâm phục

tommyvn11

Member
Mới 2_3 tháng cũng chưa khẳng định được tai cụp tai dựng bạn à !! hồi trước bác mình nuôi 1 em fox màu đỏ cũng mãi đến tháng thứ 5 thứ 6 tai mới dựng dần lên !! Cài này chắc cho ăn thêm canxi có vẻ là đúng đó !! Hiện em fox đen vàng mình đang nuôi thì lúc đem em ý về tai đã dựng đứng lên rồi :D:D

_Mèo_

Member
Mới 2_3 tháng cũng chưa khẳng định được tai cụp tai dựng bạn à !! hồi trước bác mình nuôi 1 em fox màu đỏ cũng mãi đến tháng thứ 5 thứ 6 tai mới dựng dần lên !! Cài này chắc cho ăn thêm canxi có vẻ là đúng đó !! Hiện em fox đen vàng mình đang nuôi thì lúc đem em ý về tai đã dựng đứng lên rồi :D:D
thì tại hôm về nhà bố mẹ yêu con quá thấy cái mẩu đuôi cụt ngủn cứ ngoe nguẩy thích quá thế lá vạch ra xem ( bới lông tìm vết) mà không thấy sẹo rách hay tổn thương gì :)):)) mà bé nó dạo này hơi cuồng có phải tại không đc đi chơi thoải mái không mà cứ vào chuồng là bắt đầu crazy giằng xé điên đảo,còn nếu thả ra ngoài cũng nghịch nhưng kô điên điên như thế.mình đang tình mai cho cháu nó ra văn quán chạy rã cẳng :D

minkiu89

Member
nếu bạn rảnh thì tối dắt e ý đi dạo gần nhà cũng được :)) khi k tập cho thói quen đi wc ở ngoài đấy ^^

tommyvn11

Member
thì tại hôm về nhà bố mẹ yêu con quá thấy cái mẩu đuôi cụt ngủn cứ ngoe nguẩy thích quá thế lá vạch ra xem ( bới lông tìm vết) mà không thấy sẹo rách hay tổn thương gì :)):)) mà bé nó dạo này hơi cuồng có phải tại không đc đi chơi thoải mái không mà cứ vào chuồng là bắt đầu crazy giằng xé điên đảo,còn nếu thả ra ngoài cũng nghịch nhưng kô điên điên như thế.mình đang tình mai cho cháu nó ra văn quán chạy rã cẳng :D
Em nhà mình nhốt ***g lúc ngủ thì không sao nhưng khi thức là phải cho đồ chơi để .. gặm !! Tầm 3 tháng đổ lên là lúc mấy em này ngứa răng , cứ cái gì vừa răng là nhai cho bằng thích thì thôi !! Nhà mình gần công viên Thống Nhất nên tầm chiều hay cho em nó đi chạy bộ , mình thấy có ông trong xóm cũng nuôi fox nhưng toàn cho nằm nhà rùi bắt ăn chế độ để ép cân , thấy nó cứ xanh xao lẻo khẻo nhìn mà thương :(

minhngavd

Em fox nhà mình cũng thuộc dạng gầy (3 tháng rưỡi, ngót nghét 7 lạng) nhưng mà ăn uống vẫn 3 bữa/ngày no tròn bụng, hồi mới lấy về người ta cũng dặn chỉ được cho ăn mỗi bữa 8 hạt thức ăn cho chó, cho ăn như thế nó ngủ li bì cả ngày bế lên cũng ko dậy => tức quá mình cho nó ăn nhiều hơn cho đầy đủ => nó rất hiếu động

Chả hiểu nuôi chó làm bạn hay nuôi chó làm cảnh để bán, chứ mình quan niệm nó ăn tốt ngủ tốt ị tốt hiếu động thông minh là mình mừng rồi, ép cân làm gì tội nghiệp con chó.

Đây là ảnh em nó đang chơi với bác mèo 5kg

tommyvn11

Member
Em fox nhà mình cũng thuộc dạng gầy (3 tháng rưỡi, ngót nghét 7 lạng) nhưng mà ăn uống vẫn 3 bữa/ngày no tròn bụng, hồi mới lấy về người ta cũng dặn chỉ được cho ăn mỗi bữa 8 hạt thức ăn cho chó, cho ăn như thế nó ngủ li bì cả ngày bế lên cũng ko dậy => tức quá mình cho nó ăn nhiều hơn cho đầy đủ => nó rất hiếu động

Chả hiểu nuôi chó làm bạn hay nuôi chó làm cảnh để bán, chứ mình quan niệm nó ăn tốt ngủ tốt ị tốt hiếu động thông minh là mình mừng rồi, ép cân làm gì tội nghiệp con chó.

Đây là ảnh em nó đang chơi với bác mèo 5kg

mình thì mình cho em nó ăn 2 bữa chính , mỗi bữa 1 muôi cơm còn lại là rau và thịt cộng thêm 2 bữa phụ ăn hoa quả hoặc sữa chua . Mình thấy em nhà mình cũng khá là dễ ăn và độ tham ăn cũng kinh khủng không kém , vì thế nên mình kết hợp cho em ý đi chạy bộ với mình để cơ thể giải phóng bớt năng lượng.<:p<:p

_Mèo_

Member
con Hachi nhà mình nghịch quá, như quỷ con ấy mà lạ 1 điều là chồng mình nó không cắn mà cứ thấy mình là chạy xổ ra ngặm chân. huhuhu mà nó còn có cái tật là đi nặng xong sẽ vào nhà chùi mông xuống nền nhà di di (ối giới ơi ) ngày nào mình cũng lâu nước lau nhà híc. Mà con mình bị sán, nên mua thuốc uống hay đưa đi tiêm giờ, để lâu có nguy hiểm không ?
Chó nhà mình thích ăn rau, dưa chuột và hạt như hạnh nhân hạt điều.
tầm 3 tháng tuổi nặng 1kg2 có bị béo không mấy bác ?

bebe6383

Member
Xin chào gia đình nhà Mèo ! Mình đoán Hachiko nhà bạn chắc tầm 2.5 tháng tuổi bạn ạ . Mình không rõ em này của bạn đã tiêm phòng 5 bệnh chưa nhưng nếu chưa thi nhân lúc em nó đang khỏe mạnh bạn nên cho đi tiêm ngay nhé . Còn về tẩy giun bạn có thể dùng nhiều loại nhưng mình thi hay dùng Exotral cho mấy bé nhà mình . Chào mừng bạn đến với thế giới Fox và đại gia đình VP nha .Chúc bạn vui !

_Mèo_

Member
Xin chào gia đình nhà Mèo ! Mình đoán Hachiko nhà bạn chắc tầm 2.5 tháng tuổi bạn ạ . Mình không rõ em này của bạn đã tiêm phòng 5 bệnh chưa nhưng nếu chưa thi nhân lúc em nó đang khỏe mạnh bạn nên cho đi tiêm ngay nhé . Còn về tẩy giun bạn có thể dùng nhiều loại nhưng mình thi hay dùng Exotral cho mấy bé nhà mình . Chào mừng bạn đến với thế giới Fox và đại gia đình VP nha .Chúc bạn vui !
Thank bạn nhé. thuốc Exotral bạn dùng có tẩy đc sán không? liều dùng và cách dùng ntn hả bạn. thông tin lại cho mình luôn nhé, cảm ơn bạn nhiều

bebe6383

Member
Bạn có thể cho em ý uống 1/4 viên khi đang đói tốt nhất là sáng sớm .Trong khoảng 3- 4 tháng đầu bạn có thể tấy 2 lần một tháng cũng được . Có gì bạn thắc mắc mà mình biết thì mình có thể giúp bạn về giống Fox hươu này .Thân !