• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mọi người cứu với,em phải làm gì đây?

giang chau

Sau khi nghe loi mọi người chó nó uống nước đường rồi thì nó không còn nôn nữa tuy nhiên vẫn không ăn gì,yếu lắm ạh.Dùng cách gì nó cũng không ăn lại còn cắn nữa ,liệu em có cần phải đi chích nữa không ạh,hay la dừng và phải làm cách nào để nó ăn lại.Ah ngòai ra nó còn đi ngoài được đôi chút rồi ạh.Mong mọi người mau giúp giùm em với ạh,em đã có ghi thông tin chi tiết về chó em nhưng vẫn không thấy ai hồi âm cả.Mọi ngươì giúp em với ạh.:((

Rose1402

Vietpet sponsor
Thành thật chia sẻ cùng bạn nhé, mình đã trải qua những giây phút như vậy rồi... và cũng thực lòng lo lắng cho em nhà bạn...
Nếu em nó đã nguy cấp như vậy thì bạn hãy gọi ngay cho bác sĩ để được hướng dẫn và tư vấn cẩn thận hơn. Bạn thử gọi cho bác sĩ Báu nhé, số điện thoại của bác Báu nick GreenVetHanoi: 0903223217 hy vọng bác Báu có thể giúp được bạn.
Chúc cún yêu của bạn sớm qua khỏi :)

Tina Ng

Member
Bạn nên nghe lời Rose đi, nếu nguy hiểm như vậy ngồi trên net ko có ích gì đâu.
Mình có mẹo này: Ủ ấm và trò chuyện với nó và dụ nó ăn thức ăn khô, cháo đặc thịt bò cũng được.
Còn nếu thật mấy con chó trước của bạn đã chết tức tưởi trong tay cha bác sỹ nào đó, thì....cũng phải xách nó ra tiệm ổng thôi, vì bồ gọi chả bằng bác sỹ mà đúng ko, nhưng nhớ hỏi cho kỹ đó. Nên đi khám chung với người lớn nha
Hăm chả nếu mà làm chết chó nữa thì phải bồi thường bằng một con chó y chang như vậy.

Chúc thành công :)

kstt1987

Member
Thông tin bạn đưa ra còn chung chung quá nên mọi người khó có thể biết nó bị j.
Tuy nhiên nếu chó ăn xong lại nôn ra thì có khả năng bị ở đường tiêu hóa, chó Nhật là giống chó nhỏ con sức đề kháng khá yếu khi nó bị rối loạn không ăn được thì có khả năng bị nhiễm các bện khác.Mà ba bạn lại thấy chó nôn >>> cảm cho uống thuốc cảm của người thì có thể là do thuốc có tác dụng lên chó làm cho nó yếu đi. Hiện h theo bạn nói thì chó đã hết nôn, đi ngoài lại được thì cũng là dấu hiệu khả quan. Tuy nhiên sau khi bệnh xong thì biếng ăn là điều tất nhiên h bạn đành phải đút cho nó ăn thôi. Ngoài ra bạn sờ mũi của nó xem lạnh hay ấm nhé. Nếu ấm là ok nhưng mà nếu lạnh thì cần phải quan sát kỹ hơn. Gọi đt cho bác Báu là điều cần làm đó bạn. Thân
Chúc chó bạn mau khỏi