• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mọi người ơi, giúp Susu nhà mình với!

zaizai_89

Member
Không hiểu sao Susu nhà mình hay gãi gãi mình để ý chỗ em ý hay gãi nhưng khi vạch lông xem thì không phát hiện có hiện tượng gì bất thường? Mọi người ơi tư vấn giúp mình với?

Mình định sẽ thay sữa tắm bằng nước trà pha loảng để tắm cho em ý? không biết đươc không? tắm nước trà loãng có làm hoen màu hay ố màu bộ lông trắng của em ý không cả nhà? Mọi người giúp mình nhá

Susu nhà mình

Con Lợn Lòi

Active Member
Mọi người ơi, giúp mình với
Dùng nước trà đặc vào, em có thể mua trà tấm khỏa 45 - 55k/kg, đun thật đặc lên rồi lau lông cho em nó hoặc tắm được thì càng tốt ( chú ý tắm khi thời tiết ko lạnh, nếu lạnh tắm xong phải sấy khô ngay). Trà đặc không hề làm ảnh hưởng tới màu lông của cún - ở nhà anh vẫn tắm thường xuyên cho mấy em lông trắng muốt mà chẳng thấy gì hì!

zaizai_89

Member
Dùng nước trà đặc vào, em có thể mua trà tấm khỏa 45 - 55k/kg, đun thật đặc lên rồi lau lông cho em nó hoặc tắm được thì càng tốt ( chú ý tắm khi thời tiết ko lạnh, nếu lạnh tắm xong phải sấy khô ngay). Trà đặc không hề làm ảnh hưởng tới màu lông của cún - ở nhà anh vẫn tắm thường xuyên cho mấy em lông trắng muốt mà chẳng thấy gì hì!

Dạ. Em cũng vừa tắm cho em ý bằng nước chè rùi ạ. chắc nghe lời anh sẽ dùng nước đó lau lông cho nó hằng ngày. (Chè em lấy ở cơ quan luôn...vì ở đó có mấy gói người ta tặng mà mấy bắc ở cơ quan ko dùng tới...tận dụng ạ. Thanks anh nhé. Mong là Susu sẽ hết ngứa ngáy khó chịu