• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mọi người ơi cứu em với

hanazinzin

Member
Chả hiểu bác em đi Canada về thế nào mà vác về cho bố em 1 em mèo chả hiểu giống gì mà nhìn trụi thui lông à. Kính thưa các đồng chí yêu mèo là em rất quý mèo. Cơ mà không hiểu sao khi nhìn thấy em ấy em sợ quá. Sợ là bởi vì ngày xưa em chứng kiến cảnh mèo bị giết rồi bị vặt lông, nằm vứt chổng chơ ở sân. Từ đó em thề không bao giờ ăn thịt chó mèo nữa. Tự dưng bây giờ bố em nuôi 1 chú mèo trụi lông mắt trợn trừng về thì bao nhiêu hình ảnh của các em mèo bị giết lại hiện về trong em.
Em sợ mỗi khi em nhìn chú mèo mới này. Sợ lắm. Nhìn còn không dám nhìn. Em khóc thét mấy hôm nay rồi. Cũng khổ thân em nó lắm, nó trông thì đáng sợ nhưng lại tình cảm. Cứ khóc là nó lại vào như là an ủi ấy. Nhưng em nó lại gần là em sợ nhũn hết cả người. Khóc váng nhà gọi hết bố đến mẹ, sợ không đứng nổi dậy luôn. Tội nghiệp em ấy tưởng em ghét nên buồn bã đi ra nhưng nhìn em ấy em sợ lắm. Mấy hôm nay em gặp ác mông nữa. Mọi người giúp em với. Kêu bố em trả lại thì bố bào con mèo đắt lắm. Muốn nuôi còn chả được giờ lại đen trả. Nhưng cứ thế này thì em chết mất :(:)(:)((

Đây là ảnh giống em mèo bố em nuôi. các bác thông cảm em sợ phải nhìn thấy em mèo ấy lắm. Hic cái hình ảnh lũ mèo bị thui trụi cả lông cứ hiện về khi em viết bài này đây

chienvet

Chuyên gia thú y
Bạn khóc đùa hay thật đó? Như thế là bạn đang được sở hữu con mèo rất hiếm ở Việt Nam đó! Mèo này thông minh đó bạn! Nó trông hơi sợ tí thôi, nhưng không phải nó bị như bạn nghĩ đâu :D. Cố gắng gần gũi với nó đi bạn, chăm sóc nó tốt nha!

Niiham

Member
Chúc mừng bạn nhé, rất nhiều nhà đang thèm thuồng mấy bé ấy đấy, trong đó có cả mình.
Bạn ráng chăm bé tốt, và cho mọi người chiêm ngưỡng dung nhan bé với:x>:D<

dtma2411

Bạn ơi ! giống này đắt lắm đấy ! :) ở Mỹ người ta nghiên cứu mãi mới ra đượng giống này , nó thuộc giống thượng lưu đấy :D

hanazinzin

Member
Vâng đắt thì có đắt. Bố em kêu bác em mua với giá hơn 1000 EUR. Nhưng đắt thì làm gì cơ chứ. Bố em thì cưng chiều còn hơn vàng. Nhưng em sợ nó ơi là sợ. Mèo gì mà trụi thui lông . Nó cũng không thượng lưu gì cho lắm. Cũng ngoan mà thông minh thật. Nó biết em sợ nó nên chỉ dám quấn chân bố em thôi. Cứ nhìn thấy em là lủi mất luôn. Mà nó ngủ thì nằm cứ giơ chỏng gọng chân lên ấy. Ôi thôi không khác gì mấy em bị vặt trụi lông chòmor bụng. Em sợ nhìn thấy thế không biết. Ngày xưa chỉ vì nhìn 1 lần mèo bị giết mà em bị ám ảnh tới 12 năm nay. Em cũng đã cố gắng sờ sờ vào người em ý. Cơ mà lúc sờ thì nhắm tịt cả mắt. Sáng nay dậy thì nguyên cả 1 bộ lông ( da ) nhăn nheo của nó đang ở trên mặt mình. Ôi mẹ ơi nhũn nhùn nhùn luôn. Khóc ướt hết cả gôi. Em nhất quyết đấu tranh tới cùng chả hiẻu hiếm ở đâu nhưng sao chao ôi cái làn da nó làm em sợ quá đi mất

hanazinzin

Member
À quên mẹ em thì bảo ông nuôi con gì mà nhìn như con yêu tinh ấy. Hức. Cơ mà mẹ em vẫn chăm. Không sợ. Mẹ em bảo. Con cứ đi mà thảo luận với bố. Mẹ chỉ biết bố con mày mang cái gì về là mẹ nuôi thôi. Hicc Hết ý kiến luôn :(

chienvet

Chuyên gia thú y
Mẹ bạn thật đáng yêu :)).
Bạn tìm xem phim:"Đại chiến chó mèo" mà xem nhé. Nhân vật phản diện chính là giống mèo này đó- Giống mèo Sphynx.
Bạn có thể xem bản trailer của phim tại đây
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=91ULdyEj0Qk[/YOUTUBE]

Gemma

Active Member
Bạn Hana bị vết thương tâm lý thôi, mà coi bộ vết thương này chữa khó lành. Bạn cố gắng đừng liên tưởng đến hình ảnh em mèo bị thui trụi lông chuẩn bị chờ mổ mỗi khi nhìn thấy em mèo Sphynx nhà bạn, dần dần rồi có thể bạn sẽ chuyển tình cảm từ chỗ không ưa sang yêu em ấy không biết chừng. Em ấy đáng yêu thế cơ mà, biết bạn không yêu em ấy nhưng đêm vẫn vào ngủ cùng bạn đấy thôi. Em ấy đang cố gắng mua chuộc tình cảm của bạn, Hana cũng cho em ấy một cơ hội nhé! Chúc bạn sớm chữa lành vết thương lòng năm xưa... :-*:x

bdlinh87

Member
Mình nhìn giống mèo này cũng phát hoảng vì nó chẳng có lông lá gì cả, cứ tơ hơ ra thế.
Nhưng đây là giống mèo quý, Paris Hilton cũng có 1 em đấy, coi như bạn sở hữu 1 em mèo cực độc ở VN rồi. Mà mình thấy e này cũng thông minh mà. Ban ngày biết bạn sượ nên k dám lại gần, ban đêm bạn ngủ mới mò lên giường để ngửi hơi, chắc em í cũng muốn làm thân đó mà.
Bạn có thể mặc quần áo cho em í vào (giống như ng í) để che bộ da của em í đi. Nó sẽ bớt làm bạn sợ hơn, và nhìn em í cũng cute hơn nhiều đó. Thử xem.

hanazinzin

Member
Mẹ bạn thật đáng yêu :)).
Bạn tìm xem phim:"Đại chiến chó mèo" mà xem nhé. Nhân vật phản diện chính là giống mèo này đó- Giống mèo Sphynx.
Bạn có thể xem bản trailer của phim tại đây
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=91ULdyEj0Qk[/YOUTUBE]

Anh ( chị ) này thật có tài đổ thêm dầu vào lửa nhỉ. Xem xong nhìn đâu cũng thấy con mèo tai ác đó khi nhìn mèo nhìn mèo nhà em

hanazinzin

Member
Mình nhìn giống mèo này cũng phát hoảng vì nó chẳng có lông lá gì cả, cứ tơ hơ ra thế.
Nhưng đây là giống mèo quý, Paris Hilton cũng có 1 em đấy, coi như bạn sở hữu 1 em mèo cực độc ở VN rồi. Mà mình thấy e này cũng thông minh mà. Ban ngày biết bạn sượ nên k dám lại gần, ban đêm bạn ngủ mới mò lên giường để ngửi hơi, chắc em í cũng muốn làm thân đó mà.
Bạn có thể mặc quần áo cho em í vào (giống như ng í) để che bộ da của em í đi. Nó sẽ bớt làm bạn sợ hơn, và nhìn em í cũng cute hơn nhiều đó. Thử xem.
Hôm nay bố mình có đi sắm cho em ấy 1 bộ quần áo . Ra hẳn hiệu may đòi cắt may luôn. Mặc nguyên bộ da báo vàn vện. Nhưng nóa bé quá. Vìlà mèo con 4 tháng tuổi mà. Vẫn lộ ra cái đầu nhìn như bộ não heo ấy bạn ạ.

hanazinzin

Member
Trưa nay có 1 em bé sang nhà mềnh chơi. Vì nhà mềnh có 4 chú mèo con và 2 con mèo cái + với 2 con chó to đùng đoàng mà. Ôi nhìn thấy chú mèo mới xong nó hét toáng lên. Mẹ ơi maaaaaaaaaa rồi khóc um tùm đòi về. Bỏ cả bữa trưa lẫn tối. Nó kêu sợ con ma nhà bác Lộc sang bắt nó đi. Khổ thân nó nhìn thấy mọi người sợ nó nên nó cũng tủi thân toàn rúc trong phòng làm việc của bố. Tối đến mới dám ra của hóng gió. Mà nhìn nó trong lúc tối còn đáng sợ hơn. Bạn em đến nhà chơi kêu là nhìn con đó giống con linh cẩu trụi lông. Thôi thì hết thuốc chữa luôn rồi

hanazinzin

Member
bạn khóc thật hay khóc chơi vậy? Không nuôi cho mình đi :x

bố mềnh mà đồng ý thì cho bạn luôn em mèo với khuyến mại thêm bịch canin nhé. Cơ mà bố quý nó lắm cơ. Vì bác kêu mua đắt lắm đấy. Nên giữ hơn giữ vàng ấy. Mà cũng đúng thôi. Em nó còn đắt hơn cả 1 cây vàng mà hức

bdlinh87

Member
Hôm nay bố mình có đi sắm cho em ấy 1 bộ quần áo . Ra hẳn hiệu may đòi cắt may luôn. Mặc nguyên bộ da báo vàn vện. Nhưng nóa bé quá. Vìlà mèo con 4 tháng tuổi mà. Vẫn lộ ra cái đầu nhìn như bộ não heo ấy bạn ạ.
Bố bạn coi vậy mà tình cảm ghê, còn ra hẳn hiệu may đồ cho bé nữa.
Khổ thân bé, vì ở Vn moi người chưa quen nhìn thấy giống mèo này nên thấy sợ . Mình là bé chắc mình cũng buồn lắm, tự dưng bị người ta hắt hủi, trong khi ở bên kia thì được cưng nựng hết chỗ nói. :( Thế bé có chơi với các em mèo khác nhà bạn ko?
Hôm nào cho mọi ng tới thăm bé đi cho bé đỡ buồn :D

hanazinzin

Member
Bố bạn coi vậy mà tình cảm ghê, còn ra hẳn hiệu may đồ cho bé nữa.
Khổ thân bé, vì ở Vn moi người chưa quen nhìn thấy giống mèo này nên thấy sợ . Mình là bé chắc mình cũng buồn lắm, tự dưng bị người ta hắt hủi, trong khi ở bên kia thì được cưng nựng hết chỗ nói. :( Thế bé có chơi với các em mèo khác nhà bạn ko?
Hôm nào cho mọi ng tới thăm bé đi cho bé đỡ buồn :D
nghịch như quỷ sứ luôn bạn à. Chạy rầm rầm. Mình ở Nam Định khi nào bạn có dịp xuống thì qua nhà mềnh chơi nha. Hớ bác mềnh đi Canada về kêu bên đó toàn nuôi mèo trụi lông như là mode ấy bạn à. Thế nên may quá nó cũng dễ nuôi. Thích ăn cá Việt Nam mới chết chứ. Bên đó toàn cho ăn hạt về nhà thấy mèo nhà mình ăn cá luộc gỡ xương cũng nhảy vào xin. Meo nhà mình mèo cái nên cũng hiền. Toàn gặm cá mang ra cho nó thui. Thỉnh thoảng còn vào xin bú sữa mèo cái nữa cơ. Bây giờ nhà mình có 7 con mèo thì 2 con mèo cái to với 4 con mèo con với em ý nữa. Hic nô như quỷ sứ. Hu hu cộng thêm với 2 con chó begie 30 40 cân nữa chứ. Mấy con như dửng mỡ ý. Toàn hò nhau đi vờn đuôi chó xong nó đuổi cho thì chạy tóe khói. Đây 1 giờ trưa có mỗi mình ở nhà không ngủ được vì bọn khốn nạn đang nô huỳnh huỳnh đây. Ôi điên mất

dtma2411

hay vậy :)) vui thật , bọn mình ở Hà nội ít khi được thấy cảnh tượng đó lắm . :D tại đất chật người đông mà , hở ra 1 tý là có ăn trộm nữa .>"<

bo.bo

Member
Mình công nhận 1 điều là em mèo này thật sự nhìn rất là sợ..... hix đã không có lông tai lại nhọn hoắt nhìn như nhân vật gì ở phim " chiến tranh giữa các vì sao" ý ! Nhưng cũng phải công nhận 1 điều là con này thược giống mèo quý lắm đấy bạn à ! Không phải ai cũng có tiền để mua và điều kiện để chăm đâu !
Mình mà có được cho con này chắc cũng hãi bở xừ ....
Cố gắng chăm sóc các em cho bé thành ỉn nhé !

hanazinzin

Member
hay vậy :)) vui thật , bọn mình ở Hà nội ít khi được thấy cảnh tượng đó lắm . :D tại đất chật người đông mà , hở ra 1 tý là có ăn trộm nữa .>"<
vui ấy hả bạn. Bạn có ở mới thấy nhà như cải rạp chiếu phim chó mèo ấy bạn à. Đến mất ngủ với lũ chúng nó. con mèo mẹ thì kệ cứ vứt con cho chơi với chó . Vì ngày bé nó cũng bú tý chó đực nhag tớ đấy.

hanazinzin

Member
Mình công nhận 1 điều là em mèo này thật sự nhìn rất là sợ..... hix đã không có lông tai lại nhọn hoắt nhìn như nhân vật gì ở phim " chiến tranh giữa các vì sao" ý ! Nhưng cũng phải công nhận 1 điều là con này thược giống mèo quý lắm đấy bạn à ! Không phải ai cũng có tiền để mua và điều kiện để chăm đâu !
Mình mà có được cho con này chắc cũng hãi bở xừ ....
Cố gắng chăm sóc các em cho bé thành ỉn nhé !

Con này không thành ỉn được đâu bạn à. Vì nó không có lông nên không ăn gian như mèo khác được ý mà. Nhà bác tớ cũng có 1 con to mà. Hi hi. Cơ mà tớ xuống kêu với ông là tớ sợ èo bỏ cả cơm. Ông xót cháu mang mèo vè nuôi rồi ngồi giáo huấn cho bố tớ 1 trậ. Ke ke. Cháu gái duy nhất giữa 5 đứa cháu nối muh. :D