• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mẹo trang điểm cho khuôn mặt thon gọn hơn

Một khuôn mặt thon gọn, nhỏ nhắn luôn là mong ước của các cô gái nhưng không phải ai cũng đạt được ước mơ đó. Tuy nhiên bạn hoàn toàn có thể nhờ đến vài mẹo trang điểm nho nhỏ để có thể cải thiện khuôn mặt to tròn của mình, giúp khuôn mặt nhìn thon gọn, thanh thoát hơn. Bạn hãy tham khảo các mẹo trang điểm cho khuôn mặt thon gọn hơn sau nhé.

1 . Sử dụng phấn mắt màu đậm
Sử dụng càng nhiều phấn mắt, khuôn mặt bạn lại càng trông có vẻ nhỏ gọn hơn. Nhấn mạnh vào đôi mắt sẽ giúp bạn giảm thiểu các đường nét tròn trịa trên khuôn mặt hơn.
Tuy nhiên, đừng quá lạm dụng phấn mắt, hãy chỉ sử dụng nó đủ nhiều để thu hút sự chú ý vào đôi mắt của bạn mà thôi.

2. Sử dụng phấn tạo khối làm thon gọn má
Nếu bạn đang tìm kiếm cách trang điểm giúp má trông đỡ phúng phính hơn, đây chính là hướng dẫn cho bạn. Đầu tiên, nếu muốn đạt được hiệu quả trang điểm như mình mong muốn, bạn cần phải chuẩn bị một loại phấn tạo khối màu đồng chất lượng tốt. Bí quyết ở đây chính là sử dụng phấn tạo khối màu đồng tối hơn màu da của bạn để nhấn vào xương gò má của bạn.

Sắc tối của phấn tạo khối so với màu da của bạn sẽ tạo ra ảo giác khuôn mặt bạn trông mảnh và góc cạnh hơn, biến một khuôn mặt tròn trịa thành một khuôn mặt hình trái tim đầy quyến rũ.

3 . Bỏ qua phấn má
Bạn càng sử dụng phấn má nhiều trên gương mặt của mình lại càng làm cho khuôn mặt trông tròn trịa hơn. Nếu bạn có đôi má mũm mĩm, sử dụng phấn má lại chỉ càng làm nhấn mạnh hơn khuyết điểm này của bạn.
Nếu bạn thích và vẫn muốn sử dụng phấn má, hãy sử dụng những gam màu trung tính hoặc màu nâu, tránh phấn màu hồng.

4 . Sử dụng phấn tạo khối cho phần xương quai hàm
Nếu bạn đang phải khổ sở với chiếc cằm hai ngấn, mẹo nhỏ này sẽ là cứu tinh cho bạn. Phấn tạo khối màu đồng tối hơn màu da của bạn có thể làm giảm bớt sự xuất hiện của chiếc cằm hai ngấn.

Cách trang điểm này tạo ra một phần tối ở cằm của bạn, giúp che giấu chiếc cằm hai ngấn. Mặc dù vậy, bạn cũng không nên sử dụng phấn tạo khối màu quá tối vì nó có thể gây ra tác dụng ngược, thu hút nhiều sự chú ý hơn vào phần cằm của bạn.
Bạn hãy thử áp dụng các cách trang điểm trên thử và cảm nhận sự thay đổi của khuôn mặt thon gọn của mình nhé.
Tuy nhiên, trang điểm chỉ là cách hóa trang bên ngoài, đánh lừa thị giác người nhìn, nếu bạn thực sự muốn có một gương mặt thon gọn hơn và có một khuôn cằm đẹp vĩnh viễn thì bạn có thể tham khảo các phương pháp thẩm mỹ như độn cằm, độn cằm V Line, gọt cằm, gọt mặt tại Thẩm mỹ viện JW Hàn Quốc.