• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mập và Còi

• Thread starter xuka3691
  • Ngày gửi

yumi

Member
chân của bạn Lạc đấy, bạn này vô duyên kinh, đang chụp ảnh bát mà cứ thò cái chân thối vào.

bát này t mua ở fivimart. có nhiều bát nhựa đẹp lắm, mà đắt, toàn 30, 40k. t thì kẹt xỉ nên lấy cái rẻ nhất có 10k đến 12k thôi. hì.
sao mẹ Xuka lại nói chưn thối. Con nó nghe được nó tự ái đấy nhé. =)) Hôm nọ đi siêu thị chị cũng ngắm bát, dĩa. Mà cuối cùng thì lượm cái dĩa nhựa 4,1k đồng về vì cái nhãn của nó dán ở giữa dĩa có hình con cún với con mèo nhìn cute lắm. Nhưng mang về dùng thì phải gỡ ra . ;) Nó có đủ màu đẹp lắm í. Vừa rẻ vừa đẹp thế là quất luôn 5 cái. Chị giữ 1 còn lại chia chác cho Zorba với mẹ PeMiu. :)

Cuối tuần đi siêu thị lại nhặt thêm vài cái nữa. 2 đứa nó ăn chung 1 dĩa thì chật chội . Pen nó ăn chung lúc nào tai nó cũng víu lại :-*:x

whitexsnow

Active Member
bát cũ

bát mới

cũ và mới
Hihi, chị thích bộ bát cũ cơ, trông nó rộng rãi, mấy con mặt phẳng nhà chị mới có thể vục mặt vào được, xinh xinh. Rồi hết ham hố thêu thùa may vá bên nhà mẹ Yumi qua đây lại thấy chưng bát **a đẹp đẽ thế lày, hu hu, thế này thì làm sao chịu nổi hả trời :((

X

xuka3691

Guest
dạo này lâu lắm k thò mặt vào diễn đàn, lại phải tìm mãi mới ra cái nhà của mình.

mình up mấy cái ảnh cho nhà đỡ mốc meo, cho mọi người đỡ quên mình.

mèo Mập nằm trong nhà mèo. đây là cái nhà chị beambeam cho mấy đứa nhà mình. nhưng mà bọn nhà mình phá hoại toàn nhảy lên nóc nên chủ yếu phần lớn thời gian là cái nhà thành cái nệm. thỉnh thoảng con Mập cũng dựng nhà lên rồi chui vào. mà dạo này chúng nó lại chuộng lại cái nệm, chứ trước là để mốc meo. đúng là mốt quay vòng. bên cạnh là cái ghế thảm hại của mình. k muốn cho vào khuôn hình đâu như k tách ra được. thôi, để cho mọi người biết sự thật về mèo nhà mình

mèo Còi. ảnh chụp lúc đang nghiêg người đánh nhau với Lạc. còn mình thì vì tác nghiệp nên bị ăn 1 phát tát về tay. híc. mèo Còi càng ngày càng bé tí tí đi

Lạc hấp. càng ngày càng hấp, tính đến hiện tại đã được 9 tháng rồi nhưng chưa thấy ỉ ê mãnh liệt gì lắm, ngoại trừ 1 lần kêu 2 tiếng hồi tết.

bonus: Lọ hoa nhà mình (bạn mình cắm vì mình k biết cắm hoa ^^), lọ hoa này lúc cắm được dự đoán là tồn tại được 3 ngày, nhưng đến h đã được 1 tuần rồi, cả hoa cả lọ vẫn còn nguyên, chỉ mất mấy cái lá với gẫy 1 cành hoa thôi. mình cũng ủng hộ việc cắm hoa, để mèo nhà mình có lá mà ăn ^^

milkygirl6390

Active Member
hoa này mình cắm được 2 tuần cơ xuka ạh. Hihi. Hoa vừa xinh lại vừa bền nữa cứ 3 4 hôm lại thay nước lọ hoa 1 lần thì để lại càng lâu. :D
cho mình hỏi 3 đứa nhà xuka được bao nhiêu kg rồi ? để mình xem xem bọn nhà mình nó có bị gầy so với bình thường ko :-S

beheoxinhxan

Active Member
Mấy cái bát này là mấy cái bát cho trẻ tập ăn, thế mà cô mua về cho mèo dùng. Mấy bà mẹ có con nhỏ vào xem thì oánh cô te tua luôn:)).
Chị thích bát 3:-O hơn, hí hí

X

xuka3691

Guest
hoa này mình cắm được 2 tuần cơ xuka ạh. Hihi. Hoa vừa xinh lại vừa bền nữa cứ 3 4 hôm lại thay nước lọ hoa 1 lần thì để lại càng lâu. :D
cho mình hỏi 3 đứa nhà xuka được bao nhiêu kg rồi ? để mình xem xem bọn nhà mình nó có bị gầy so với bình thường ko :-S
hoa thì còn tươi lâu nhưng mà mèo thì phá hoại lắm. hôm trước bọn nó mới đập vỡ cái cốc. bây giờ chúng nó lớn rồi chỉ hích mông cái là tan tành hết cả.

bọn nhà mình nhẹ cân lắm, mèo Còi được có gần 3 kg, Lạc được hơn 3kg, Mập được gần 4kg. tại vì chúng nó lười ăn mà mình cũng lười cho chúng nó ăn. có hôm mua thịt gà ăn, bụng bảo dạ để phần cho mèo 1 miếng (chỉ có Lạc ăn thôi) mà chả hiểu sao ăn đến lúc cái **a sạch bách mới nhớ ra mèo. sữa thì cứ uống là bị đi vệ sinh nên mình cũng cắt luôn. mà con Lạc rất hư, nó ăn chán rồi mà còn thức ăn thì nó lại lấy ra đá bóng. hôm trước mình cắt cho ăn miếng giò, ăn chán rồi thì lấy 1 miếng ra đá bóng. đá 1 lúc làm rơi luôn vào bát nước uống (là cái hộp kem vinamilk 500ml ý), xong rồi nó thò chân vào móc ra đá tiếp. thật là k còn gì để nói về sự bẩn bựa của nó.

Mấy cái bát này là mấy cái bát cho trẻ tập ăn, thế mà cô mua về cho mèo dùng. Mấy bà mẹ có con nhỏ vào xem thì oánh cô te tua luôn:)).
Chị thích bát 3:-O hơn, hí hí
ở siêu thị có nhiều bát đẹp lắm chị ạ, nhưng mà đắt hơn nên e kẹt xỉ tiếc tiền k mua. hôm tết lớp e đi thăm cô giáo chủ nhiệm cấp 3, cô cũng có con nhỏ. bạn e nhìn thấy bắt ăn bột của con cô thế là bảo: "ơ, giống bát mèo nhà mình". chết mất, may mà k ai nghe thấy.

p/s: dạo này chán quá đi, mình có dấu hiệu của sự già rồi. biểu hiện là sự mọi người quên mình. bằng chứng là viết có mấy dòng cập nhập mà cứ đi ra đi vào xem có ai quan tâm không, hức

kokokiukiu

Active Member
p/s: dạo này chán quá đi, mình có dấu hiệu của sự già rồi. biểu hiện là sự mọi người quên mình. bằng chứng là viết có mấy dòng cập nhập mà cứ đi ra đi vào xem có ai quan tâm không, hức
Nhà mình thì mắc bệnh "lười",vẫn đi ra đi vào Vp hàng ngày,đọc bài của các nhà thân quen trước,các nhà k thân sau nhưng là vẫn đọc mà lười đến mức chả muốn thò tay gõ bàn phím nữa,:(.

Vì cô Xuka đặt tên là Còi nên bé mới còi đi đấy ;;).
Dạo này chị vẫn thường xuyên ngó nghiêng các nhà, vẫn tìm xem Xuka có viết gì ko, vẫn đọc nhưng đúng là ngại comment thật, hình như chị mới gọi là già rồi nè :-w. Hôm này mang Lạc sang chơi nhá >:D<

yumi

Member
ngoài HN trời lạnh nên cắm hoa tươi lâu. Chứ ở SG trời nóng hừng hực cắm 2, 3 ngày là hoa héo queo hoéo quắt rồi. :(

Lạc nó có đôi mắt đẹp quá mẹ Xuka. :x>:D<

Hôm nọ chị cũng đi siêu thị nghía bát dĩa. Cái tô nhỏ bằng bàn tay, thò ra 2 cái tai mà giá ....89k . Chị xem giá choáng quá. Cứ tưởng nó dán nhầm giá nên mang ra quầy thu ngân hỏi. Cô thu ngân check xong cũng...choáng luôn, nói là em cũng không nghĩ giá nó lại cao như vậy.:)):-ss

Rồi có 1 cái tô nhựa nhỏ, cũng bé bằng bàn tay, ở trong lòng tô in hình 1 em mèo rất xinh, màu hồng và cái thành tô có diềm hoa hoè. Túm lại là bằng nhựa nhưng giá mềm hơn...69k. Định mua về đựng nước cho mấy đứa nó uống. Chị cũng mang ra quầy hỏi và giá cũng là...69k. Cuối cùng không mua được cái nào. :(:(

Nhà mình thì mắc bệnh "lười",vẫn đi ra đi vào Vp hàng ngày,đọc bài của các nhà thân quen trước,các nhà k thân sau nhưng là vẫn đọc mà lười đến mức chả muốn thò tay gõ bàn phím nữa,:(.
Em cũng thế:D. Ngày nào cũng vào VP, bài nhà nào cũng đọc nhưng rất lười comment, chỉ thích một tay chống cằm, 1 tay di chuột thôi, thỉnh thoảng nhớ ra cái nút thanks thì ấn vài phát thay cho comment vậy:) thành ra tham gia diễn đàn cũng khá lâu rồi nhưng số lượng bài viết rất ít. Mà nhất là mấy hôm nay trời lạnh lại càng lười post bài nữa chứ:D

kokokiukiu

Active Member
Dạo này chị vẫn thường xuyên ngó nghiêng các nhà, vẫn tìm xem Xuka có viết gì ko, vẫn đọc nhưng đúng là ngại comment thật, hình như chị mới gọi là già rồi nè :-w. Hôm này mang Lạc sang chơi nhá >:D<
Hì,sao ai cũng nhận là già hết thế ạ,thế này thì bệnh "lười" nhà em cũng bị quy kết vào bệnh già luôn,vì già thành ra chậm chạp,mà chậm nên mới thành ra "lừoi":)).Xem ra chỉ có mỗi mấy tên mèo ăn no ngủ kĩ là trẻ mãi không già thôi nhỉ:d

X

xuka3691

Guest
ngoài HN trời lạnh nên cắm hoa tươi lâu. Chứ ở SG trời nóng hừng hực cắm 2, 3 ngày là hoa héo queo hoéo quắt rồi. :(

Lạc nó có đôi mắt đẹp quá mẹ Xuka. :x>:D<

Hôm nọ chị cũng đi siêu thị nghía bát dĩa.... Cuối cùng không mua được cái nào. :(:(
Về vấn đề hoa thì e dốt lắm, vì e không biết cắm hoa. e có tật xấu là lười, ích kỉ và kẹt xỉ. thế nên là ở nhà, e chỉ biết làm những gì e thích, nấu những món e thích ăn...và đặc biệt nếu e ở cùng, chơi thân với 1 người mà siêu giỏi 1 việc gì đó, thì e sẽ k học làm việc đó nữa. vì thế nên e k biết nấu cháo, cũng chẳng biết nấu xôi, vì mẹ e làm 2 món nay quá ngon rồi. còn cắm hoa thì chị e cắm đẹp nên e cũng thôi nốt, đan khăn lại càng k biết vì năm nào cũng được bạn thân tặng cho 1 cái khăn, híc...

hôm trước e đi xem tử vi, thấy ông thầy bảo e lấy chồng sớm, 22 tuổi (tức là năm nay) sẽ thưa chuyện người lớn:-o, 23t (năm sau) lấy chồng:-o, hức, giờ còn chưa biết chồng mình là ai=)), nhưng mà thôi mình cứ thủ sẵn vài chiêu để về chuẩn bị sẵn sàng, nhỡ năm sau lấy chồng thật ^^ hôm nay e vừa nấu cháo lần đầu rồi, may cũng được trên 5 điểm. mai e nấu xôi thử xem, hì.

hồi e đi mua bát, e cứ tưởng là bát càng nhỏ thì càng rẻ cơ, ai ngờ cái bát nhỏ xíu mà gần trăm nghìn. sợ quá. sau đấy tìm thấy cái bát này có 9k (lần mua đầu tiên ạ) nên e lấy luôn cho mỗi đứa 1 cái.

e đặt tên là Còi để nó béo lên mà chị. giống như các cụ hay bảo trộm vía ý. với lại ở nhà đặt tên hay rồi e lại toàn gọi theo đặc điểm nhận dạng, phí cái tên đi. thôi đặt luôn thế cho dễ nhớ. chị cứ về Hà Nội đi, rồi e mang Lạc sang chơi, chỉ sợ lúc ý chị có em bé rồi, nhìn thấy mèo lại sợ ý;;)

Em cũng thế:D. Ngày nào cũng vào VP, bài nhà nào cũng đọc nhưng rất lười comment, chỉ thích một tay chống cằm, 1 tay di chuột thôi, thỉnh thoảng nhớ ra cái nút thanks thì ấn vài phát thay cho comment vậy:) thành ra tham gia diễn đàn cũng khá lâu rồi nhưng số lượng bài viết rất ít. Mà nhất là mấy hôm nay trời lạnh lại càng lười post bài nữa chứ:D
dạo này chị cũng lười vào vp lắm, vì cũng hơi bận, nhưng mà lâu quá k vào thì lại chẳng biết các nhà mới, mèo mới...cảm tưởng mình mới ở trong rừng ra ý. chị cũng lừoi chụp ảnh lắm, vì chụp ảnh rồi lại phải đổ ảnh ra máy, rồi lại up ảnh, lại viết vài....nói chung là lười lắm. nhưng mà lâu quá sợ mọi người quên mất mèo nhà mình, chúng nó lâu lắm rồi k hắt xì, khéo tắc cả mũi rồi, phải làm cái ảnh cho mọi người nhắc, tối hắt xì cho thông mũi ^^

đêm khuya thanh vắng không ngủ được nên lại viết vài dòng.

Lạc hấp vừa nãy trèo lên bàn học của mình để nghịch cục tẩy. vì nó chắn ngang cái đèn bàn nên mình cũng chẳng hỏng hành được gì, đành lôi máy ra quay cái cảnh nó chơi như con hấp. ai dè máy hết pin, được có mấy giây đã ngắt, mai thử up lên youtube xem, khéo lại thành hiện tượng clip cực ngắn gây sốt ^^

Lạc chơi được 1 lúc mình tắt đèn đi thử xem nó có chơi được tiếp không. Tắt đèn đi rồi thì vẫn nghe thấy tiếng đập đập xuống bàn nhưng mà có vẻ chậm, đập từ cái một thôi. mình bật he hé đèn lên (đèn bàn học ý), thì thấy nó đang mò mẫm, cục tẩy ở 1 nơi, tay đập 1 nơi, cách xa nhau cả chục cm. chết cười. thế mà ăn trong bóng tối thì thấy giỏi lắm. tối ăn cơm xong mình cho mèo ăn, đặt 3 cái **a xuống, mèo ăn xong hay chưa mình chả quan tâm, cứ xong dọn xong bếp là tắt đèn vào phòng. thế mà lúc sau ra uống nước thấy bát **a sạch bóng, giỏi thật.

Mèo Mập hôm qua ăn uống kiểu gì mà bị nôn hết ra nhà, mùi kinh khủng khiếp. nhưng mà vẫn khỏe mạnh bình thường, phá nhà ầm ĩ nên cũng chẳng lo. mèo Mập giờ toàn đầu gấu vô lý. con Lạc đang ngủ tự nhiên ra đập đầu nó. vô duyên. đầu gấu đầu mèo với Lạc thế mà hôm trước bị con Còi nó ngủ đạp vào mặt cho xước cả mũi. may mà giờ lành rồi, không mình gọi là Mập sẹo.

Mèo Còi dạo này đang tập trèo, tập nhảy. sao cái con này nhảy nhót kém thế. mãi chưa bằng 2 đứa kia. dạo này tiến bộ biết nhảy lên nóc tủ lạnh rồi. nhưng vẫn chưa nhảy lên được nóc tủ bếp. cứ đứng dưới nhìn lên thèm muốn. nhiều khi mình chỉ muốn bế nó lên nóc tủ bếp, cho nó trải nghiệm 1 lần, nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại rồi lại thôi, nếu thế thì nhà này chỉ còn mỗi mình k nhảy được mất ^^. hôm trước mèo Còi lén lút lên tủ đầu giường của mình, ăn trộm 1 cái bông ngoái tai. mình tưởng nó định làm gì, hóa ra là mang ra cống cho con Mập. thằng Mập rất hấp, mình sắp lập cho nó 1 page trên facebook, tên là: hội những người phát cuồng vì bông ngoáy tai. híc, chỉ cần có 1 cái là nó có thể chơi cả ngày, nhảy như thằng hấp giữa nhà. ***g tí nhạc vào có khi lại thành hot dancer ý.

thôi, viết lách thế thôi, hôm nay mọi người ai cũng tự nhận mình già, viết dài quá mọi người ngại đọc, lại bỏ qua luôn thì phí nhắm ^^

mèo nhà mình cũng rất thích bông ngoáy tai, cho 1 cái thì sướng như bắt đc vàng, chơi mãi k chán ;)

Cuối tuần đi siêu thị lại nhặt thêm vài cái nữa. 2 đứa nó ăn chung 1 dĩa thì chật chội . Pen nó ăn chung lúc nào tai nó cũng víu lại :-*:x
bạn cho mèo ăn gì mà nhìn hay thế? mình chỉ nhìn ra hình như có hạt canin 36, thịt bò và cái gì đo đỏ thế?

yumi

Member
bạn cho mèo ăn gì mà nhìn hay thế? mình chỉ nhìn ra hình như có hạt canin 36, thịt bò và cái gì đo đỏ thế?
àh, mấy cái cục cục đó là gói whiskat loại gà & cá ngừ đó, không phải thịt bò đâu. Loại này nó có nước nhiều nên mình hay đổ chung với Canin cho tụi nó ăn để mềm hạt. :D

hathu08

Active Member
chẹp, lâu lâu không sang lại thấy nhớ nhớ con Lạc mỡ.
Chỉ nhớ mỗi Lạc thôi vì 2 đứa kia kiêu ko thèm chơi với mình :(

luckyoluke

Member
Không hiểu sao đám nhà mình cũng phát cuồng vì cái bông ngoáy tai ấy. Có mỗi trò nghịch đi nghịch lại là lấy 2 tay cầm tung lên rồi đá qua đá lại, hết :-??

Mít nhà em thì không thích chơi bông ngoáy tai mà nó thích gặm cơ, cứ vớ được cái nào là mang ra 1 góc gặm lấy gặm để:))

beheoxinhxan

Active Member
Cô Xuka tuổi Mùi đúng ko nhỉ? Con gái tuổi này rất sát trai ( chị ngẫm xung quanh thấy thế chứ ko phải ông thầy bói nào nói nhá:))). Chị nghĩ cô từ từ hãy lấy chồng, cho trai chúng nó mừng:)), tưởng có cơ hội.