• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mập và Còi

• Thread starter xuka3691
  • Ngày gửi

iemmap

Member
Bây giờ em Còi thành ra nhỏ bé nhất nhà rồi thì phải, hay là Lạc Lạc lông xù nên trông to hơn nhỉ? ^^

garuru

Member
giờ mới thấy rõ sự chênh lệch của 2 đứa nhà em:)). Mà này, Sao lại gọi Còi là công công nhỉ?
Còi ơi Còi ráng phấn đấu đi con. Nhưng chắc phải ăn bột nở thì mới mong có ngày bự bằng Mập được:))

Linhmu_93

Active Member
haha, xem cái clip của chị Xuka mà cười đau bụng! e Còi lưỡi dài thật đấy =)) Lạc cũng dễ thương ghê :x:x:x:x

X

xuka3691

Guest
sau 1 ngày 1 đêm về quê, 2 chị e lên với 3 con mèo.

vừa về đến nhà, chưa kịp ngồi nghỉ ngơi đã thấy chị mình hét thất thanh: SAO CÁI CỬA LẠI MỞ THẾ NÀY???

mình giật hết cả mình. cứ tưởng nhà mình bị trộm.

không phải, cái cửa phòng học, lúc đi thì chị mình đóng rồi, thế mà lúc về lại thấy mở toang hoang. NGẠC NHIÊN CHƯA???

bước vào kiểm tra thì....

biết ngay là cái tranh ghép 998 miếng hoàn chỉnh của mình, đang được bảo vệ trong phòng....đã thành 998 mảnh (không biết có đủ không) nằm tung tóe mỗi chỗ 1 nơi.

2 chị e mặt méo xệch nhìn nhau và nhìn 3 con mèo, mặt chúng nó cứ gọi là tươi rói, ngây thơ vô số tội. nghi phạm (à không, tội phạm luôn ấy, chẳng nghi ngờ gì) được xác định là 3 đứa mèo. trong đó cầm đầu là con mèo béo - vì chỉ có nó mới đủ sức khỏe để đẩy cái cửa ra. 2 con kia chắc chắn là đồng phạm, giúp đỡ nhiệt tình, không thì các tranh đang yên lành, k thể tự tung tóe ra được.

haizzz....thật không biết nói gì hơn. thời gian vừa rồi thấy các bạn trẻ rất hay nghe bài " Yêu lại từ đầu" của bạn ca sĩ Khắc Việt. mình thì toàn nghe kiểu bị động (đi đâu cũng đập vào tai), hôm qua mình đã hì hục lên mạng down về nghe lại từ câu từng chữ, thấm nhuần tư tưởng bài hát. mình khẳng định là bài đấy để dành cho những người trong hoàn cảnh như mình.

mình quyết định sẽ viết "Yêu lại từ đầu 2.0" có tên mới là "Xếp lại từ đầu", về nội dung thì cũng gần giống. chỉ khác mỗi là trong bài gốc thì nói về 2 người yêu nhau, còn trong bài ngọn thì nói về chuyện của mình với cái tranh ghép.sau đó mình sẽ hát cho chị mình nghe, vì xem chừng tinh thần chị mình đang xuống cấp, cần phải chỉnh đốn lại.

"Em ơi, hình như con mèo...đã phá mất tranh ghép rồi....Tại vì sao e hãy nói đi? hay vì e quên không khóa phòng...nên bây giờ, tranh ghép tan hoang?

Rất khó để xếp với nhau...đừng buông xuôi chuyện 2 chúng mình....mình đã hứa với nhau những gì....mình hãy giữ trọn vẹn lời hứa....hãy cho ta, xếp tranh thêm 1 lần nữa..." ---------> trích lời bài hát "Xếp lại từ đầu"

p/s: thế mới biết sáng tác khó ghê cơ. tiếng viết 6 dấu, mình cứ phải tìm từ có dấu phù hợp với nhạc. híc. đáng ra cái từ "con mèo" đầu tiên phải chuyển thành "đứa mèo" mới đúng nhạc. thôi, ai hát từ tự sửa hộ mình nhé

kokokiukiu

Active Member
Trời ơi,chịu không nổi với cái sở thích phá tranh của 3 đứa nhà cậu luôn:)):)),lần này ghép xong mua cái khung ảnh to về để vào đấy và treo lên vừa đỡ bụi,vừa đẹp và quan trọng là không bị mèo phá nữa.:D

Cái lời bài hát tự chế của cậu ý,tớ chưa nghe bài hát gốc nên chả biết chỉnh sửa ra làm sao,chỉ thấy đọc lên cũng xuôi xuôi đấy=))=))

X

xuka3691

Guest
Trời ơi,chịu không nổi với cái sở thích phá tranh của 3 đứa nhà cậu luôn:)):)),lần này ghép xong mua cái khung ảnh to về để vào đấy và treo lên vừa đỡ bụi,vừa đẹp và quan trọng là không bị mèo phá nữa.:D

Cái lời bài hát tự chế của cậu ý,tớ chưa nghe bài hát gốc nên chả biết chỉnh sửa ra làm sao,chỉ thấy đọc lên cũng xuôi xuôi đấy=))=))
nàng ạ, nàng phải search google ra nghe ngay đi, lúc nghe thì nhớ đọc lời rồi liên tưởng đến trường hợp của t, sẽ thấy hợp lý 1 cách kì lạ, cứ như bài hát viết ra để tiên đoán số phận của mình.

còn cái vụ khung tranh thì có mua chứ. nhà t cũng 3 cái tranh ghép rồi mà. nhưng mà mất 2 miếng, nên đang tiếc, đang cố tìm xem có được không...hức..thôi cũng may chưa mua khung, không thì lại phí

linhlady

Member
Còn tớ thì không biết có ngẩn ngơ không, tớ biết bài này, cũng gọi là nhớ mang máng nhưng đến khi đọc lời cậu viết...tớ bật nhạc gốc và ngồi hát lời mới :)). thôi thì cậu sáng tác, để tớ làm ca sĩ độc quyền, nhà tớ cái gì cũng phải " Làm lại từ đầu".

Beambeam

Active Member
Hihi, thiếu mất cái ảnh minh họa tụi phá hoại mặt mũi tươi rói, ngây thơ vô số tội này nữa em ah, thế đã đếm đủ 998 mảnh chưa, chị là chị nghi lắm :))=))=))

Linhmu_93

Active Member
=)) haha, khổ thân hội yêu mều nhà mình. Nhiều khi cáu điên ng mà cứ nhìn mặt cái lũ...ngàn chấm ấy lại .....thôi vì... yêu k chịu đc :)) Thôi c Xuka chịu khó nhé :x các em đang thử lòng kiên nhẫn của c đấy mà <:p

X

xuka3691

Guest
Hihi, thiếu mất cái ảnh minh họa tụi phá hoại mặt mũi tươi rói, ngây thơ vô số tội này nữa em ah, thế đã đếm đủ 998 mảnh chưa, chị là chị nghi lắm :))=))=))
e không đếm nữa đâu chị ạ. đây là lần thứ 4 rồi đấy ạ. lần đầu nó lấy 1 miếng ghép màu đỏ, không biết từ bao giờ, e phải lấy bút màu đỏ tô thử xuống tấm bìa lót phía dưới, xem có khắc phục được không. may mà cũng ổn. lần thứ 2 nó lại làm xô đi 1 ít, e xếp lại thì lại thieu thêm 1 miếng nửa xanh nửa đỏ, e chẳng biết tô màu gì vào, đành để trống. lần thứ 3 nó làm tung hẳn 1 mảng lên, nhưng may quá các miếng tuy rời rời nhau ra, nhưng vẫn thành mảng, nên xếp lại cũng dễ, may không bị thiếu thêm miếng nào. lần cuối này thì chúng nó phá nát tranh luôn, rời mỗi nơi 1 miếng, chỉ còn 1 góc nhỏ là nguyên vẹn thôi ạ. e chẳng đếm nữa. chị e cũng thu mảnh ghép vào hộp luôn, không thèm ngồi xếp lại nữa.

=)) haha, khổ thân hội yêu mều nhà mình. Nhiều khi cáu điên ng mà cứ nhìn mặt cái lũ...ngàn chấm ấy lại .....thôi vì... yêu k chịu đc :)) Thôi c Xuka chịu khó nhé :x các em đang thử lòng kiên nhẫn của c đấy mà <:p
hôm trước mấy đứa có phá 1 góc tranh ra, mình kể với chị Ruồi bẹp, chị ấy bảo mèo nhà mình thương mình, chúng nó sợ mình xếp xong không có việc gì làm nên phá ra cho mình xếp lại. thật là....thôi thì cố nghĩ theo hướng tích cực vậy, haizzzz

D_P_HOA

Active Member
e không đếm nữa đâu chị ạ. đây là lần thứ 4 rồi đấy ạ. lần đầu nó lấy 1 miếng ghép màu đỏ, không biết từ bao giờ, e phải lấy bút màu đỏ tô thử xuống tấm bìa lót phía dưới, xem có khắc phục được không. may mà cũng ổn. lần thứ 2 nó lại làm xô đi 1 ít, e xếp lại thì lại thieu thêm 1 miếng nửa xanh nửa đỏ, e chẳng biết tô màu gì vào, đành để trống. lần thứ 3 nó làm tung hẳn 1 mảng lên, nhưng may quá các miếng tuy rời rời nhau ra, nhưng vẫn thành mảng, nên xếp lại cũng dễ, may không bị thiếu thêm miếng nào. lần cuối này thì chúng nó phá nát tranh luôn, rời mỗi nơi 1 miếng, chỉ còn 1 góc nhỏ là nguyên vẹn thôi ạ. e chẳng đếm nữa. chị e cũng thu mảnh ghép vào hộp luôn, không thèm ngồi xếp lại nữa.

hôm trước mấy đứa có phá 1 góc tranh ra, mình kể với chị Ruồi bẹp, chị ấy bảo mèo nhà mình thương mình, chúng nó sợ mình xếp xong không có việc gì làm nên phá ra cho mình xếp lại. thật là....thôi thì cố nghĩ theo hướng tích cực vậy, haizzzz
Mèo nghich mới thích Xuka nhỉ :D, nó mà không nghich khéo cả ngày lại lo sốt vó ý chứ :). Cái bọn nhỏ nhà chị thì nó cũng nghịch lắm , nhưng nó cũng chỉ đuổi nhau chạy ầm ầm từ trong ra ngoài chứ chưa đứa nào nó phá của mình cái gì Xuka a:))

lululubu

Active Member
May thế, nhà mình phòng nào cũng kín cổng cao cửa cho nên là chưa đứa nào kịp phá hoại gì (lắm), fải mỗi cái các cháu hay lục thùng rác không hiểu do có sở thích đi ăn mày hay là sao. Mà mình đề nghị 3 em nhà xuka lập bang hội để giúp đỡ người buồn chán không có gì làm, bằng cách phá đi để ng ta làm lại :)

X

xuka3691

Guest
hôm nay có chuyện lạ, Mập với Lạc ôm nhau. mình thì nghĩ là Lạc nhầm Mập với Còi, nên nhảy vào ôm nhầm, nhưng k hiểu sao con Mập cũng ôm lại, hay nó cũng nhầm Lạc với Còi? cũng phải ôm nhau đến 3 phút ý.

http://nd1.upanh.com/b5.s19.d1/2fd18cb8cba5657f3820b7df75b10ea3_35770681.28092011225.jpg

http://nd0.upanh.com/b2.s2.d2/ad4d382a25c49b8928f76b97cebfcc3e_35770690.28092011226.jpg

hôm nay Còi cũng bị nhầm Lạc với Mập thì phải. Còi ngủ dậy mắt nhắm mắt mở thấy Lạc bên cạnh, thế là liếm lấy liếm để. Lạc thì ngủ tít chẳng biết gì, liếm được mấy phút thì Mập đi vào, thế là bỏ Lạc nằm 1 góc chạy ra liếm cho Mập.

chắc ngày hôm nay là ngày của nhầm nhọt rồi

D_P_HOA

Active Member
nè, bon nhỏ nhà em còn biết ôm nhau ngủ đấy, bọ nhà chị dù rét mấy thì cứ mỗi đứa 1 góc , chả đứa nào ngủ với nhau cả :))
Mà bọn mèo ta khôn thật . Chị đang nuôi 1 đứa , bây giờ nó đang ngồi trước mặt chị đây :), ôi trời ơi nó bé bằng cái kẹo mà sao nó ăn lắm thế không biết . Nhá cho cái gì cũng ăn :)), khéo con này cho đi chơi thỏa mái . Nó tên là Nhọ , hi hi , gọi Nhọ ra liền =))

milkygirl6390

Active Member
nhà hàng xóm mình vừa bị mất con mèo giống y như Lạc.Àh không, không được vân áng như của lạc, chỉ là mướp vàng cơ mà xinh lắm :( không biết bây giờ nó về phương nào. Ngày nào nó cũng sang ăn uống ngủ nghỉ chơi đùa và cả ị ké nhà mình. Mấy hôm không thấy nó sang sao nhớ quá. Nhìn ảnh Lạc lại nhớ nó. :(( Mèo ta vừa béo vừa dạn người. Không khéo vào nồi mất rồi :(:)((

X

xuka3691

Guest
nè, bon nhỏ nhà em còn biết ôm nhau ngủ đấy, bọ nhà chị dù rét mấy thì cứ mỗi đứa 1 góc , chả đứa nào ngủ với nhau cả :))
Mà bọn mèo ta khôn thật . Chị đang nuôi 1 đứa , bây giờ nó đang ngồi trước mặt chị đây :), ôi trời ơi nó bé bằng cái kẹo mà sao nó ăn lắm thế không biết . Nhá cho cái gì cũng ăn :)), khéo con này cho đi chơi thỏa mái . Nó tên là Nhọ , hi hi , gọi Nhọ ra liền =))
k phải ôm nhau ngủ đâu chị ạ, chỉ có Mập với Còi là hay ôm nhau thôi. còn ảnh đấy là con Lạc nó nhầm con Mập là Còi, nó nhảy vào vật ra rủ chơi đấy ạ.

con Lạc ngủ thì chỉ ôm người thôi, cứ tựa tựa rúc rúc, yêu ơi là yêu. mà mèo nhà e thì chẳng đứa nào biết nghe tên. chán lắm ạ

nhà hàng xóm mình vừa bị mất con mèo giống y như Lạc.Àh không, không được vân áng như của lạc, chỉ là mướp vàng cơ mà xinh lắm :( không biết bây giờ nó về phương nào. Ngày nào nó cũng sang ăn uống ngủ nghỉ chơi đùa và cả ị ké nhà mình. Mấy hôm không thấy nó sang sao nhớ quá. Nhìn ảnh Lạc lại nhớ nó. :(( Mèo ta vừa béo vừa dạn người. Không khéo vào nồi mất rồi :(:)((
cứ hi vọng thôi. mèo ta khôn có khi nó đi chơi rồi lại về, không thì cầu mong nó được ai đó mang về nuôi. gần người thì dễ tìm chủ, sợ dữ quá thì người ta khó nuôi. Lạc cũng là mèo bị lạc mà, bây giờ ở nhà mình, k biết có hạnh phúc sung sướng bằng nhà cũ không, nhưng cũng thoải mái sống, k lo đói, khổ

milkygirl6390

Active Member
k phải ôm nhau ngủ đâu chị ạ, chỉ có Mập với Còi là hay ôm nhau thôi. còn ảnh đấy là con Lạc nó nhầm con Mập là Còi, nó nhảy vào vật ra rủ chơi đấy ạ.

con Lạc ngủ thì chỉ ôm người thôi, cứ tựa tựa rúc rúc, yêu ơi là yêu. mà mèo nhà e thì chẳng đứa nào biết nghe tên. chán lắm ạ

cứ hi vọng thôi. mèo ta khôn có khi nó đi chơi rồi lại về, không thì cầu mong nó được ai đó mang về nuôi. gần người thì dễ tìm chủ, sợ dữ quá thì người ta khó nuôi. Lạc cũng là mèo bị lạc mà, bây giờ ở nhà mình, k biết có hạnh phúc sung sướng bằng nhà cũ không, nhưng cũng thoải mái sống, k lo đói, khổ
Cũng mong em nó may mắn bằng 1 phần của Lạc thôi cũng đủ rồi. XUka kể chuyện bọn nhóc tiếp đi. Hihi. Thích nghe Xuka kể chuyện 3 đứa ghê.

X

xuka3691

Guest
Cũng mong em nó may mắn bằng 1 phần của Lạc thôi cũng đủ rồi. XUka kể chuyện bọn nhóc tiếp đi. Hihi. Thích nghe Xuka kể chuyện 3 đứa ghê.
hôm nay đúng là có chuyện để kể thật.

mấy hôm trước nhà mình mua cái máy lóc nước kangkuroo. đúng là máy chọc tức hàng đầu Việt Nam. từ lúc mua về đến giờ mới được chục ngày, thế mà đã 2 lần phải gọi bảo hành, vì chẳng hiểu người ta lắp đặt sao mà cái van nước cứ bị rò nước ra mãi, chảy ngấm hết xuống cái tủ bếp, hỏng hết tủ nhà mình.

đến đêm hôm qua thì cái van nước nó tuột hẳn ra. thế là nước cứ chảy ra. đêm mình ngủ nghe tiếng róc rách lại tưởng trời mưa. nghĩ bụng trời mưa to thế này mai đi học thể nào cũng ngập đường. 3 con mèo thì nằm chen chúc trên giường, mình nghĩ: đúng là mưa gió, bọn này chui lên giường hết.

đến khoảng 6h kém, con Lạc tún phi lên người chị mình, chị mình thấy chân nó ướt nhẹp nên bị tỉnh dậy. bước xuống giường thì thôi, nghe cái "tõm" . híc, nước ngập cả nhà. mình đang lơ mơ, nghe "tõm" giật bắn mình. vì sao nhà mình tầng 11 mà trời mưa lại ngập được. híc, 2 chị e dậy bật đèn lên xem. trời ơi, nước ngập hết cả nhà, đi cứ oạp oạp ý. thật là khủng khiếp.

mình nghỉ 1 buổi học, 2 chị e cứ thế lấy chổi quét nước vào nhà vệ sinh, k lau nổi vì nhiều nước quá, phải dùng chổi quét bớt nước đi, rồi mới dùng khăn thâm, cứ đặt khăn xuống đất rồi nhấc lên vắt vào cái xô. mình lôi cả khăn siêu thấm của mèo ra thấm cho nhanh. công nhận cũng hiệu quả. thế mà cũng phải quét nước mất 1 tiếng rưỡi, rồi thấm khăn đến tận 9 rưỡi mới ổn ổn.

lan man quá. kể chuyện 3 con mèo.

lúc mình dậy thì k biết nước đã chảy từ bao giờ, chỉ biết thấy 3 con mèo lông dựng ngợc, chắc là cũng hơi sợ. mình nghĩ chúng nó ngủ trên giường, giờ mình dậy chúng nó cũng dậy, phi xuống đất thấy nước thì sợ thôi. chứ chắc nước phải chảy lâu rồi mới ngập được thế.

con Lạc rất thích nghịch nước. mình cảm giác nó hơi bị có vấn đề về thần kinh. nó cứ đi đi lại lại, mình đi đâu nó đi đấy, oạp oạp, oạp oạp...ra vẻ rất thích thú nữa cơ. đi lại được 1 lúc, nó ngồi phệt mông xuống giữa sàn nước, ngồi nhìn mình quét nước qua mặt. ướt hết mông mà nó chẳng ý kiến gì. rồi mình lấy quả bóng xốp nhỏ nhỏ, thả xuống nước, quả bóng xốp nhẹ, nổi lên trên mặt, trôi trôi, nó thích quá thế là cứ chạy theo vờn vờn. thật đúng là 1 con dở hơi.

chơi 1 lúc chán thì nó phi lên ghế ngồi liếm láp. chắc là nước thấm vào mông với chân cũng hơi lạnh rồi. nhưng mà chân với người nó ướt quá, cứ nhảy lên ghế thì ướt ghế, nên mình bế nó xuống, đặt lên cái ghế nhựa nhỏ (cái ghế thấp mà dùng để ngồi giặt quần áo ý), ghế bé tí nhưng mà nó cũng ngồi ở đấy liếm người, liếm khô cái chân thì cái đuôi lại thả xuống sàn, chạm nước ướt nhép. thật là bó tay về độ ngớ ngẩn của nó.

trong khi đó, 2 đứa kia cố thủ trên giường, nhất quyết k bước chân xuống. chúng nó ngủ hoặc nằm nhìn, cứ như k phải chuyện của mình. có 1 lúc con Mập buồn đi vệ sinh quá, thế là phải xuống đi vệ sinh. nó đi 1 bước thì vẩy chân 3 cái, chỗ nào có ghế có bàn thì nhảy lên cho đỡ ướt, đi vệ sinh xong lại quy trình vừa đi vừa vẩy chân. con Còi thì k bước xuống đất 1 bước nào, kể cả lúc mình quét bớt nước rồi. đến tận khi nhà mình lau xong, khô tương đối rồi thì nó mới suy nghĩ đến chuyện có nên chạm chân xuống không. mà đấy là mình bế nó đặt xuống đất, vì thấy nó có vẻ muốn xuống. sợ nó buồn đi vệ sinh thì chết.

tóm lại chắc tại hôm mùng 1 vừa rồi mình đi cắt tóc. nên giờ mới lắm chuyện thế này.

mình cũng muốn chụp lại cảnh cái nhà đầy nước, và cảnh con Lạc hấp ngồi phệt mông xuống nước. nhưng mà nước cũng sạch, nên chup lên ảnh nhìn chẳng rõ, chỉ giống như nó ngồi xuống sàn lúc vừa rửa chân thôi. chả chụp nữa