• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mấy tháng dạy thêm của mình^____^

Xin giới thiệu với các bạn em Rex nhà mình( male), mới bắt đc 1 tuần, nó đc 2 tháng 8 ngày rồi. Mời các bác xem và đâm chém thoải mái nha ( em mới nuôi lần đầu nên còn ít kinh nghiệm, mong học hoi thêm ở các bác) ^___^

2 em nó làm gì nhau thế nhỉ ( toàn male nghen):DĐây nữa
Các bác cứ nhận xét thoải mái nha :wel:

sonchina2003

Chó đepban mua bao nhiêu vây! Một chú chó xù chinh gốc. Bạn nên cho chú ăn một ngày 200g cá biển lựa loai nao ít xương . Và đừng cho ăn nhiều cơm wa đủ chất là dc . Chúc bạn thành công

Em Rex này của bác dễ xương lắm:-bd,bác cho thêm 1 số thông tin về em này đi,bao nhiêu kg ,gốc gác như thế nào?mua bao nhiêu tiền?Trong khoảng thời gian này đến dưới 1 năm tuổi bác nhớ chăm sóc em này thật kỹ nhé,nhớ phải bổ sung cãni cho em nó nhé.Chuc mừng bác.=D>

Xin giới thiệu với các bạn em Rex nhà mình( male), mới bắt đc 1 tuần, nó đc 2 tháng 8 ngày rồi. Mời các bác xem và đâm chém thoải mái nha ( em mới nuôi lần đầu nên còn ít kinh nghiệm, mong học hoi thêm ở các bác) ^___^

2 em nó làm gì nhau thế nhỉ ( toàn male nghen):DĐây nữa
Các bác cứ nhận xét thoải mái nha :wel:
Đẹp đấy ! Nhung ông mua ở mô và How much vậy.
Tui thấy nó gióng con Sony nhà tui qua

Em Rex nay đã được 8kg rồi, ngày mình cho ăn 4 bữa, còn nghe nhiều bạn nói cho ăn canxi mà mình ko biết loại nào cả. Hôm đó đi mua họ đưa cho mấy viên con nhộng, chẳng biết loại nào nên cũng chưa dám cho uống. Bạn nào biết chỉ mình với nghen! Mình sẽ update hình em nó thường xuyên^___^

Àh, mình nghe nói chó GSD lông dài ben kheo thươngf ít hơn lông ngắn, không biết đúng không. Các bạn xem ben kheo em này có ổn không, cho mình nhận xét nghen. Thank cả nhà.

Không hẳn các em lông dai ít ben kheo đâu bạn ơi!Mình thấy chó của bạn như vậy là đẹp rồi,bạn nên chụp thêm vài hình nữa đi mới nhận xét đc.Bạn muon bổ sung canxi thì bạn đến trạm thú y địa phương của bạn mua loại canxi sirô (của Pháp 45.000đ/ chai) cho uống hàng ngày theo hướng dẫn trên thân chai.Chúc bạn thành công.

To sonchina2003: 200g cá 1 ngày thì hơi khó _ _", có điều nhà mình gần quán bún, sáng nào cũng có 1 tô xương heo đầy, chiều mình bổ sung 1 trứng vịt lộn, hi vọng là không bị thiếu chất.
To leminhchau: Thank bạn nha, em này mình mua của 1 anh ở Huế, quen trên diễn đàn này luôn. Ở Huế ít chổ bán chó lắm, nhất là GSD. Tiện thể bạn post hình chó của bạn lên cho mình xem với. Mình khoái ngắm chó lắm. Ngày nào cũng lên diễn đàn ít nhất 1 lần xem có hình chó nào mới không^___^.
To Hai Quang_CT: chiều nay mình mới mua bình canxi cho trẻ em rồi, hi vọng là dùng được. Mình cũng ko biết chổ mình trạm thú y ở đâu nữa, để điều tra đã. Thank bạn nha.

sonchina2003

Ban có thể xem chó của mình rồi cho mình ý kiến với minh đã post roi đó ! Nói chung là chó của mình ko đẹp bằng . Mà bạn chú ý đừng cho chó ăn xương nhé đó là điều tối kị trong việc nuôi SGD ! Ma cho của bạn mua khoang 4tr ko ?

Hình như không được cho ăn xương gà + xương cá thôi chứ, vì 2 loại xương nay có nhiều mảh vỡ sắc nhọn dễ thùng ruột. Còn ăn xương heo với xương bò giúp bổ xung canxi thôi mà^___^. Mình có xem chó bạn lúc trước rồi, chó bạn cũng được lắm. Bạn đoán đúng rồi đó, chó nhà mình mua 4tr, chó của bạn thì sao? Ở Cần Thơ hình như cũng nhiều người nuôi GSD thì phải.

sonchina2003

Ở Cần Thơ cũng nhiều ! Con chó của mình la một người quen biếu . Giá chú khoảng 2 tr . Chú chó nhà mình dặn này mình đang đưa vào chế độ giảm cân vì nó mậpnên khung xương phát triển không kịp . Nếu bạn có điều kiện nên mua viên canxi của thái loại 30 viên giá khoảng 4 nghìn một viên . Nếu có điều kiện nên cho một ngày 2 trứng vịt lộn nhớ đừng quên thức ăn khô dành cho chó con một ngày một nắm và nên mua thịt bò loại 50 nghìn một kg . Cố gắng cho ăn trong vòng 2 tháng đầu . Ko cần cho ăn nhiều cơm chỉ cần đủ chất . Đừng thấy nó ăn dc mà cho ăn nhiều cơm! Chúc chú chó bạn mau lớn

con này bạn mua của ai vậy , còn con nào trong đàn nữa không mình rất thích gsd lông xù bạn cho mình xin địa chỉ người bán nhé. thankyou !

Hình như bạn ở Cần Thơ phải không? Mình ở Huế, xa quá... Bạn thử hỏi mấy người trên diễn đàn ở Cần Thơ thử xem

Cho mình hỏi: Chó nhà bạn bây giờ đã dựng tai chưa ? Con Sony nhà mình cũng vậy đã >5 tháng rồi mà không thấy tai dựng, cân nặng thì đảm bảo vì nó nặng gần 30kg rồi. Nếu có chiêu gì chỉ mình với nge. Thân

khanhvo

Member
post hình mới nhất

Mình đoán con chó này bạn mua ở cần Thơ , nhà anh Lê Huy Bảo đúng kô, bây giờ chắc nó gần được 6 tháng rồi thì phải, vì nhà mình cũng mua một con giống nhà của bạn nhưng đến bây giờ tai nó vẫn chưa dựng lên nữa, bạn có thể post hình mới nhất của chó bạn lên diễn đàn được không, để mình coi hai anh em nó có giống nhau không. thank bạn

Phi Anh

Member
Cho mình hỏi: Chó nhà bạn bây giờ đã dựng tai chưa ? Con Sony nhà mình cũng vậy đã >5 tháng rồi mà không thấy tai dựng, cân nặng thì đảm bảo vì nó nặng gần 30kg rồi. Nếu có chiêu gì chỉ mình với nge. Thân
Bạn chăm giỏi quá! Hơn 5 thang mà gần 30kg ^:)^^:)^^:)^

Jecky

Member
nhóc này mặt mũi thông minh ra phết. Chân cẳng cũng bự nữa, chúc mừng gia chủ.

Xin lỗi các bạn vì lâu mới trả lời được:D. Con này bạn mình thích nên lấy của mình nuôi rùi. H nó cũng đã gần lên tai rồi. Được 5 tháng rồi, chắc cũng gần 22 23 kg. Bạn mình nói thế. Hơn 1 tuần rồi chưa về thăm. Bận quá, ko biết có tăng lên ko^___^. H mình đang nuôi em cái này nè:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=33350.

To khanhvo: đúng rồi đó bạn. Mình mua thông qua lái thui. Nhưng nghe anh đó nói là bắt của anh Bảo:D. Mấy em này có nét giống nhau thật.

sonchina2003

Đúng rồi bạn ah . Ba chú chó của trại chó Huy Bảo , hai em đi huế một em đi vũng tàu . Các bạn cần giảm cân cho chó từ từ được rồi . Vì mập quá khi xương chưa phát triển hết chó rẩt dễ bi lệch khớp xương và không đứng dậy nổi. Chó mình từng bi rồi vì cứ thấy chó tăng cân mình thích nên cứ cho ăn thoải mái . Chú ý đủ chất là được chứ ko nên cho ăn quá nhiều

TrầnTrungNam

Gửi Thông và ảnh về chú chó mà Thông đã chuyển ra Nam Định giúp mình. Thông xem có khác tí nào không? Nó nghịch như tướng cướp và ăn như thuồng luồng. không thể một mình mà chụp ảnh nó được lừa mãi mới có lúc nó nằm để bấm vài kiểu. Mấy hôm đầu về cậu bị ngã nước nhưng hôm nay thì tuyệt rồi. Cảm ơn Thông nhiều