• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mấy anh xem hộ em này có phải chó Phú Quốc không

Em la cà trên mạng thấy người rao bán chó Phú Quốc, cũng đang quan tâm, nhưng sợ nhầm với chó lai hoặc Phú Thái hay Xoáy Thái nên mạn phép xin ý kiến của các anh em trên forum! hai bé trong hình có phải chó Phú Quốc không vậy các anh ?

Vì kinh nghiệm còn non nớt nên xin các anh em trên diễn đàn xem xét hộ em!
Cám ơn mọi người nhiều lắm!

Xoáy

mình thấy có vẻ giống xoáy thái , ý kiến của mình thui :D . Chúc bạn sớm có 1 bé giống tốt

Bạn có hình chó cha mẹ không?
Thân!
anh Kiên!! em đang tìm mua chó Phú Quốc thì thấy có người đăng bán 2 em này, vì em đang kiếm chó Phú Quốc nên mới nhờ anh em trên forum chỉ giúp xem bé có phải Phú Quốc không! em vẫn còn mập mờ giữa Phú Quốc và Xoáy Thái ạ!

mình thấy có vẻ giống xoáy thái , ý kiến của mình thui :D . Chúc bạn sớm có 1 bé giống tốt
Thanks bạn! mình sợ mua nhầm chó lai hoặc Xoáy Thái nên phải lên đây nhờ các anh em chỉ giúp!

Tep1979

Member
Vài ý kiến của mình về 2 em này nhé:1, xoáy hơi mờ; 2, mặt hơi hiền; 3, mặt ít nếp nhăn. Chúc bạn vui!

cứ có xoáy mà lông dài dài là chó phú quốc
lông sát quá mới là chó xoáy thái;;)
Bạn có vẻ thiếu hiểu biết về chó Xoáy Thái rồi, chó Thái cũng có loại lông dài bạn nhé ngược lại chó PQ thì theo BTC chỉ chấp nhận độ dài của lông ngắn hơn hoặc bằng 2cm

Sao mình thấy mắt 2 bé này tròn quá! hk giống mắt bé mà mình mua ta! :-/
Mắt tròn cũng là 1 yếu tố nên xem xét

Vài ý kiến của mình về 2 em này nhé:1, xoáy hơi mờ; 2, mặt hơi hiền; 3, mặt ít nếp nhăn. Chúc bạn vui!
Con này ko phải xoáy mờ mà do lông của nó dài, mềm, xốp nên nhìn thấy vậy đó bạn.

Tep1979

Member
Trong bản tiêu chuẩn có nói: Lông ngắn và cứng, ôm sát, dài không quá 2cm. Loại lông nhung không được chấp nhận. Thân!

Onami

Member
Con đen tuyền thì bạn nên mua. Con màu vàng lông bò thì không nên. Nếu bạn muốn mua 1 con chó càng có nhiều đặc điểm của chó xoáy Phú Quốc thuần chủng càng tốt thì là như thế bạn à.

evolmrots

bạn mua chó với mục đích gì? nếu nuôi để đi thi thố thì không nên mua
Còn mua về làm bạn với mình thì tuỳ cảm nhận của bạn thôi.
Còn cá nhân mình đánh giá thì 2 em này chất phú quốc trong người không được đẹp, đánh giá phú quốc qua hình ảnh là điều vô cùng khó bạn à...
Có gì không phải mong anh em bỏ qua