• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mấy a góp y cho em con rott này của em có được không ?

lamtikhongem

Cún của e được 3tháng 20 ngày . được 18-20kg r. Như zậy có chuẩn không mấy a. E xin cảm ơn

godfather_sg

Chuẩn theo bạn muốn hỏi là về cái gì, bạn cho thêm thông tin về giá, nơi mua, bố mẹ con chó mới biết được bạn ơi. Gl bro

lamtikhongem

E mới nuôi nên ko có rõ. Mua 6tr5 ko có giấy . mua ở hcm a ơi . e muốn mấy a biết đánh giá zùm em coi nó có lai tạp gì không

ToanVL

Member
e mới nuôi nên ko có rõ. Mua 6tr5 ko có giấy . Mua ở hcm a ơi . E muốn mấy a biết đánh giá zùm em coi nó có lai tạp gì không
theo mình nghỉ thì số kg thì ổn. Còn nhửng chuyện khác mình k rành lấm gì củng mới nuôi hihi!!!

JiNJuN8X

Member
:-* gần 4 tháng tầm này cũng được ! nhưng bạn phải cho bé phơi nắng sớm 1 ngày ít nhất 30ph - 1h để giúp bé hấp thụ tốt canxi ! mỗi ngày nhớ cho bé 1 bịch sữa tươi tăng chiều cao + 1 bich Bio asimin dành cho em bé trộn vào, cơm rau ít nhưng thịt càng nhiều càng tốt tuổi này đang nhớn mạnh nên bạn đừng có tiết kiệm cứ để bé xơi nhưng phải cho bé đi bộ và vận động hợp lý tránh ở sàn nhà gạch trơn ! nhớ phải bổ sung thêm Canxium 1v/10kg = 6k mỗi ngày 1 viên nhé vào sáng sớm ! còn cổ gà chỉ là phụ gia canxi thoy ! :-h mấy bé này pt mạnh từ 2 - 8 tháng qua 8 tháng rồi sẽ chậm lại giống như tuổi dậy thì sổ giò pt của người vậy thôi !:x:x

JiNJuN8X

Member
;) còn về đầu thủ mặt mũi thì phải từ 12 - 18 tháng lúc đó ta cho gặm xương ống Bò hay xí quách Heo để bé phát triển hàm và đầu thủ ! bé còn nhỏ chưa đến độ tuổi nên cá sấu chứ đừng nghĩ chó mình xấu:-h:-h:-h chỉ có con giống đẹp của mấy bác kennel thì còn nhỏ mới đẹp thôi !

lamtikhongem

Dạ. E cám ơn. Tại lần đầu nuôi nên em chưa có rõ :D . Để e ráng nuôi cho nó tốt hơn

JiNJuN8X

Member
:-h em cứ xem nu ngày ấy v2 bây giờ của anh hiếu papyrus ! bé rott đó con nhỏ cũng giống em nhưng được chăm tốt nay nhìn đẹp phết:-h