• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mũi mèo tự nhiên bị tái nhợt

bizonzon

Active Member
Khoảng 2-3 ngày nay, mũi của Nhẹo nhà em có lúc bị tái đi. Bình thường màu hồng tươi, những có lúc lại tái trắng, sờ vào thấy ẩm và lạnh tay (nhưng không bị chảy nước mũi). Có một người bạn em nói mèo bị như thế là bị tụt huyết áp vì đói, cho ăn vào là hết (vì mèo nhà bạn ấy cũng bị thế). Nhưng Nhẹo nhà em vẫn ăn uống bình thường, không hề bị bỏ đói hay tự bỏ cơm, không thể có chuyện đói mà bị tụt huyết áp được.
Hiện tượng này xuất hiện mấy ngày rồi, lúc bị lúc không. Mọi sinh hoạt của mèo vẫn bình thường, không sốt, không có biểu hiện lạ. Trời cũng không lạnh nên chắc không phải do lạnh mà mũi tái đi. Có ai có kinh nghiệm hay kiến thức về hiện tượng này thì chia sẻ cho em với ạ. Em xin cảm ơn!

toysdog

Member
Mèo nhà chị có đi chơi đêm nhiều không mèo nhà em đi chơi đêm nhiều mũi cũng trắng bợt và lạnh lạnh như thế , cũng có thể máu k điều hòa hết cơ thể hoặc thiếu chất gì đó , chị thử cho uống nước đường xem thỉnh thoảng em vẫn cho uống thế 1,2 tiếng sau mặt mũi bình thường cả =))

bizonzon

Active Member
Mèo nhà chị có đi chơi đêm nhiều không mèo nhà em đi chơi đêm nhiều mũi cũng trắng bợt và lạnh lạnh như thế , cũng có thể máu k điều hòa hết cơ thể hoặc thiếu chất gì đó , chị thử cho uống nước đường xem thỉnh thoảng em vẫn cho uống thế 1,2 tiếng sau mặt mũi bình thường cả =))
Con bé nhà chị nó nhát cáy em ạ, chả ra đến cổng bao giờ. Mũi nó tái nhợt đi xong 1 lúc nhìn lại hồng trở lại, chả hiểu tại sao :worried:

toysdog

Member
Con bé nhà chị nó nhát cáy em ạ, chả ra đến cổng bao giờ. Mũi nó tái nhợt đi xong 1 lúc nhìn lại hồng trở lại, chả hiểu tại sao :worried:
thế thì cứ kệ nó đi miễn nó bình thường là không sao :D

huongchau

Member
help ! mèo nhà mình có biểu hiện giống vậy nè.tự nhiên mũi mèo trắng tái đi,cho ra nắng 1 chút thì hồng nhưng cho vào nhà lại trắng ,phải làm sao bây giờ có ai giúp mình ko.bé mèo ăn uống bt ,mà nó hay ngủ lắm ,ăn xong là ngủ .thấy ít nghịch hơn .mèo của mình 3 tháng .giới tính đực .help