• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Món quà của thượng đế - những bé mèo Chinchilla thuần chủng đầu tiên đã ra đời

vo hoang

Member
ôi cái giá đẹp sợ chưa.mà mình cũng uoc gì có giá đó nhưng x5 hihi
lam gì co giá x5 bạn à :):">:">:">:">:">:">:">:">,phải x25 thi đúng giá trị cho nhưng viên đá quý bé nhỏ này :x....

dungthu85

Member
hì tại bạn kia nói giá trên trời quá nên mình ước giá x5 ay mà.chứ 2 bé này thì giá fai khác rùi lai còn co giấy tờ nua chú

Sheryl

Active Member
Dành giụm được 500k$ chứ có phải VND đâu nên cứ thoải mái đi :).

3 tuần tuổi, đã leo được ra khỏi ổ tìm mẹ đòi... ti rồi. Háu ăn không chịu được. Ăn xong lại biết trèo vào ổ nằm. Ngoan kinh :x.

luckyoluke

Member
Bạn ơi bán cho mình đi, mình xin bạn đấy [-O< [-O< [-O< . Mình để dành thêm dc chút ít rồi, trả bạn 800K có được không?
Mình thích mèo ngoan lắm. Đám nhà mình toàn bố láo thôi, chả muốn nuôi nữa, mà bán chẳng ai mua x-( x-( x-(

salem92

Member
hihi, 800k thì mua mèo nga chỗ quen biết may ra mua đc bạn ạ, mèo hiếm họ k thể bán cho bạn đc với 800k đâu:) bạn đừng làm khó chủ các e mèo nhé !

berrys

Member
nói thật là các em mèo quá xinh về giá thì khó lắm với các em mèo sâu ciu như thế này nên bạn ở trên đừng làm vậy nữa có trả thì trả cho đúng với giá trị. mình đi ngang qua mà thấy khó chịu phải cmt lại 1 cái ^^

kokokiukiu

Active Member
Bạn ơi bán cho mình đi, mình xin bạn đấy [-O< [-O< [-O< . Mình để dành thêm dc chút ít rồi, trả bạn 800K có được không?
Mình thích mèo ngoan lắm. Đám nhà mình toàn bố láo thôi, chả muốn nuôi nữa, mà bán chẳng ai mua x-( x-( x-(
Chết cười với cmt của anh Lucky,đùa vừa thôi k nhận cả rổ đá bây giờ đấy anh ạ:))

Chị Sheryl:mèo con lớn nhanh thế,trộm vía xinh lắm,mai mốt e lại mò sang ngó nhá:)

dungthu85

Member
bạn lucky vui lòng đọc kỷ lai các cmt nhé.ai lại trả giá trên trời nhu thế đc.giá đó nhưng bạn yêu mèo ko dám mua mất=((

linhlamhn

Member
Bạn Ngọc mà bán giá này thì cho nhà em theo đuôi anh đặt một bé với ạ. Gì chứ yêu và hiểu biết về mèo thì bạn Ngọc khỏi phải lo nhé ;));));))

qwerty1102

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy

Với kinh nghiệm đã có, em xin được giới thiệu các mặt hàng sơ sinh cho bé như sau ạ:
Sinh con lần đầu chắc hẳn mẹ nào cũng phải suy nghĩ xem cần mua gì, nên mua gì cho bé yêu của mình? Các mẹ đều muốn sắm cho con những thứ tốt nhất, an toàn nhất nhưng lại phù hợp với điều kiện kinh tế của mình nhất.
Chào các mẹ

Những thứ bạn cần phải sắm ngay đây ạ:

danh sách đồ sơ sinh | danh sách đồ dùng sơ sinh | dia chi mua do so sinh

1. Tã cho bé: Tã xô, tã chéo.
. quần đóng tãSố lượng cần mua cho mỗi loại là 30 cái. Chọn tã chéo to để quấn kín cả chân và đùi bé. Các mẹ thường cho con mặc tã chéo 1 tuần, 1 tháng lâu nhất là 2 tháng. Tã xô có thể dùng đóng thay bỉm cho bé hoặc dùng để vệ sinh lau chùi cho bé. Còn nếu bạn dùng tã giấy sơ sinh boby hay huggies dùng 1 lần, thì nên mua 4-6 cái

Shop online - Shop đồ sơ sinh

Khăn mặt xô, khăn sữa : loại này cũng không thể thiếu với trẻ bỏi vì da của trẻ rất mềm nên dùng khăn xô này thì sẽ không là đau bé. Khăn sữa có thể dùng làm khăn mặt, khăn lau vệ sinh cho bé, khăn tắm cho bé . Mua khoảng 3-5 gói ( mỗi gói 10 chiếc).Khăn sữacó thể dùng từ sơ sinh đến khi bé 3 tuổi.

Bao chân tay:Với sản phẩm này vừa giữ ấm cho bé vừa tránh cho bé không cào tay vào mặt làm xước mặt hay cho tay vào miệng (khoảng 5 - 10 bộ)

Mũ thóp: Làm bằng vảicotton dùng để bảo vệ thóp cho bé rất cần trong mùa hè (Khoảng 3-5 cái)

Áo sơ sinh: , áo sơ sinh baby born, áo sơ sinh bamizama, áo sơ sinh Thái Lan joujouáo sơ sinh, áo sơ sinh miomioLàm bằng cotton mềm thấm hút mồ hôi, có loại cài khuy giữa, cài lệch hoặc buộc dây.Có rất nhiều loại áo như ….. Những tháng đầy trộm vía bé tăng cân rất đều đặn nên bạn chỉ cần mua 10 cái , chia làm 2 size, mỗi size 5 chiếc.

Bé sinh vào mùa thu thì bạn nên mua thêm áo mặc ngoài cho bé như áo gile mỏng khoảng 5-7 cái. Nếu bạn sinh bé vào mùa đông thì nên mua thêm quần áo bông, áo len sơ sinh , chăn ủ cho bé để giữ ấm cho bé.
Bạn có thể mua các sản phẩm trên tạiĐồ sơ sinh trọn gói bé trai,bé gái,do so sinh Ha Noi|Shop Mẹ và Bésố 623 Hoàng Hoa Thám Ba Đình Hà Nội nhé !

danh sach do so sinh :|: dia chi mua do so sinh :|: xe đẩy see baby :|: xe đẩy du lịch
danh sách đồ dùng sơ sinh :|: mua đồ sơ sinh ở đâu :|: danh sách đồ sơ sinh

Sheryl

Active Member
26 ngày tuổi, bò hơi bị khỏe rồi :D. Máy ảnh còi mãi mới chụp được cháu.