• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mí bác giúp em xem Bear là giống chó gì

emvemuathu

Tình hình là em được cho 1 em Bear, họ bảo là Chow chow mix.
Các bác có kinh nghiệm xem giúp em coi nó có phải là chow chow mix không? Và mix với gì ạ?

Nếu gả chồng cho nó thì nên kiếm giống nào? (Em vẫn thích màu nâu phơi phới của Bear - toàn thân 1 cục nâu - và hình dáng như con gấu của nó)

Cám ơn các bác ạ.

rickky38

Member
chuẩn đó bạn :) e này là chow chow mix r :) theo ngu ý của mình thỳ có khả năng e này mix vs chó ta r....

emvemuathu

cám ơn bạn ricky38.
thật đáng thất vọng nếu bear đi mix với chó ta :-((

Vậy theo bạn, nếu kiếm chồng cho nó thì nên kiếm giống gì?
thanks,

rickky38

Member
Nếu có điều kiện thì bạn vẫn có thể cho em nó đi mix vs 1 e chow chow thuần chủng ^^ vì mình nhìn bộ lông cún nhà bạn rất chow chow....nếu con đực mà gen trội thì có thể sẽ kéo lại đc khuôn mặt của puppy sau này ^^...chúc bạn may mắn;)

Nếu có điều kiện thì bạn vẫn có thể cho em nó đi mix vs 1 e chow chow thuần chủng ^^ vì mình nhìn bộ lông cún nhà bạn rất chow chow....nếu con đực mà gen trội thì có thể sẽ kéo lại đc khuôn mặt của puppy sau này ^^...chúc bạn may mắn;)
không biết bác này nhìn thế nào ma ra chow chow...lông xù như e này thiếu gì giống...
đây có thể là Bắc Hà nhuk bi lai rồi...bạn nói tính cách em nó thế nào cũng là phần nào nhận biết được nguồn gốc e nó đó bạn

cocbaby

Member
không biết bác này nhìn thế nào ma ra chow chow...lông xù như e này thiếu gì giống...
đây có thể là Bắc Hà nhuk bi lai rồi...bạn nói tính cách em nó thế nào cũng là phần nào nhận biết được nguồn gốc e nó đó bạn
bạn đã nuôi chow chow bao giờ chưa mà nói đúng ra thì nhìn ngoài đời bao giờ,hay mới chỉ nhìn qua xách vở,em này có bộ lông rất chow chow,cá bao nhiêu cũng chơi đây là chow chow lai,còn với giống gì thì ko chắc

Bộp Alaskan

bạn đã nuôi chow chow bao giờ chưa mà nói đúng ra thì nhìn ngoài đời bao giờ,hay mới chỉ nhìn qua xách vở,em này có bộ lông rất chow chow,cá bao nhiêu cũng chơi đây là chow chow lai,còn với giống gì thì ko chắc
Chỉ nói về bộ lông thì không thể nào xác định được. có rất nhiều loài chó có bộ lông giống nhau. Mình cũng nuôi chow chow rồi nhưng chả thấy giống ở điểm nào cả

theo mình thì con này giống bắc hà lông dài hơn.

cocbaby

Member
từ lông đuôi dọc,cho đến cái lông chân sau đều giống chow chow,nếu ở phương diện nào đó thì khá giống chow chow lông ngắn

emvemuathu

Mí bác bàn sao cũng được, vì mình rất thích hình dạng hiện giờ của Bear, nếu nó giống chow chow nhiều hơn chưa chắc mình đã thích :)

Có bác hỏi về tính tình của nó: Mình chưa thấy con nào như con này: đỏng đảnh (trong ăn uống), nhưng tình cảm. lúc nào cũng muốn được vuốt ve trò chuyện. Bear nhìn chung khá ngoan (dù đôi khi cũng tăm tia ... hù con bồ câu nhật của mình) Nhưng có 1 đặc điểm mình thấy nó chẳng giống chow chow chút nào: nhát cáy! bị con chó hàng xóm nào hù cũng sợ cụp đuôi chạy bén gót??? (nó là bear lai cáy chăng???)

Mình đang định gả chồng cho nó, nhưng theo tư vấn của bác Rickky38, khó mà giữ lại màu lông lẫn bộ lông đẹp của nó. :-( Mà mình đọc 1 số nơi cho phối chow chow thuần chủng, gì mà mắc quá ($350) - có ai có cao kiến gì không giúp mình với.
đa tạ :)

Leo

Member
ko một nét gì của chowchow bạn à,bắc hà đúng ghĩa đó,mặc dù chowchow và bắc hà đều chung dòng spizt nhưng chowchow mõm ngắn và nhăn hơn,em này mà đem qua qk thì ch8ác được đón nậhn lắm đây

emvemuathu

hi 2 bác Leo & cao đạt,
em vốn 'mù' chó, hehe, được cho 1 con chó đẹp nên mày mò lên đây chứ có nào dám hó hé gì. được 2 bác chỉ bẩu tận tình, em thành thật cảm tạ ạ.

Bác Leo bảo đem qua 'qk' là đem qua đâu ạ?

emvemuathu

tình hình là em mới dạo 1 vòng qua khu vực chó Bắc Hà. Không hiểu sao 2 bác phán Bear nhà em là giống chó đó.
chân bear nhà em ngắn, mặt ngắn hơn, lông dày hơn. :))

em mạo muội tuyên bố Bear nhà em ứ phải Bắc Hà.