• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình rất thích sưu tầm mèo Tây, bạn nào có thì cho mình xin :x

Status
Không mở trả lời sau này.

bizonzon

Active Member
Mình nuôi mèo đã 2 năm rồi, nhưng từ trước đến giờ mình chỉ nuôi mèo ta thôi, vì kinh tế không cho phép.
Bây giờ mình bắt đầu đi làm rồi, đã có điều kiện để nuôi mèo TÂY, nhưng vì là sinh viên mới ra trường nên mình không có đủ 1 lúc 1 số tiền lớn để đón 1 bé mèo TÂY. Vậy mình mong bạn nào có khả năng có thể tặng mình một em, để mình có thể chia sẻ đam mê với các bạn.
Hiện giờ mình đang rất thích các giống mèo như BaTư, Anh lông ngắn, Anh lông dài. Và mình để ý thấy gần đây có rất nhiều bạn nhà có mèo sinh em bé. Mình rất thích các em bé nhà Sheryl, nhà Ruồi Bẹp, nhà Bichdiep và được biết các bạn đang tìm chủ cho các em.
Vậy mình mong nếu các bạn có ghé qua topic này thì có thẻ để tâm đến nguyện vọng của mình. Mình xin cảm ơn các bạn rất nhiều.
Ngoài ra, những bạn có nhu cầu cho mèo TÂY khác có thể comment ngay tại topic này cho mình, mình sẽ trả lời ngay. Nhưng mình chỉ muốn xin những em mèo TÂY THUẦN CHỦNG, hoặc nếu có lai thì gien TÂY phải trội nhé.
Mình hứa sẽ chăm sóc các bé thật tốt. Chân thành cảm ơn các bạn đã ghé qua và để lại comment ở topic này:x

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Hx không muốn ném đá nữa nên khuyên bác chân thành nên closed topic lại không mệt lắm. Thấy bác cũng là mem lâu năm rùi mà...

NhimCoi

Member
Lại chuẩn bị ăn gạch, nhà bạn này đang cần gạch để xây nhà hay sao ý nhỉ???
Nói chân thành với bạn một câu nhé: Mình cũng là member mới và cách HN tương đối xa( tỉnh lẻ), nhưng mình vẫn bỏ tiền và thời gian, công sức về tận HN đón các bé về. Thích thì ai cũng thích( Các bé đẹp thế cơ mà) nhưng mà nên biết và hiểu: Cái gì cũng có giá trị riêng của nó, hơn nữa bạn phải bỏ tiền, bỏ thời gian, và bỏ cả công sức( bao gồm cả chăm nuôi, và có thể là năn nỉ người ta để lại các bé với giá rẻ cho mình) thì mới biết quý trọng các em nó. Còn việc bạn muốn xin những em mèo "TÂY THUẦN CHỦNG", thì mình không có ý kiến, (Cứ ngồi đó mà mơ đi bạn nhé).
Bạn mới nuôi mèo 2 năm thôi đúng không? mình nuôi mèo từ khi mình học lớp 1 cơ, tính ra bây h cũng được 23 năm lúc nào cũng có mèo trong nhà.
P/s: Cho mình nói nốt một câu cuối: Mình cực kỳ dị ứng với kiểu topic xin mèo Tây và lại còn đòi gien Tây trội thì chứng tỏ bạn chẳng hề yêu cái lũ lông lá này một tẹo nào, và đã như thế thì bạn đừng hi vọng những thành viên như Sheryl , RB, BD.... đem con cái của mình giao cho bạn, kể cả là bạn có trả tiền.

bizonzon

Active Member
Lại chuẩn bị ăn gạch, nhà bạn này đang cần gạch để xây nhà hay sao ý nhỉ???
Nói chân thành với bạn một câu nhé: Mình cũng là member mới và cách HN tương đối xa( tỉnh lẻ), nhưng mình vẫn bỏ tiền và thời gian, công sức về tận HN đón các bé về. Thích thì ai cũng thích( Các bé đẹp thế cơ mà) nhưng mà nên biết và hiểu: Cái gì cũng có giá trị riêng của nó, hơn nữa bạn phải bỏ tiền, bỏ thời gian, và bỏ cả công sức( bao gồm cả chăm nuôi, và có thể là năn nỉ người ta để lại các bé với giá rẻ cho mình) thì mới biết quý trọng các em nó. Còn việc bạn muốn xin những em mèo "TÂY THUẦN CHỦNG", thì mình không có ý kiến, (Cứ ngồi đó mà mơ đi bạn nhé).
Bạn mới nuôi mèo 2 năm thôi đúng không? mình nuôi mèo từ khi mình học lớp 1 cơ, tính ra bây h cũng được 23 năm lúc nào cũng có mèo trong nhà.
P/s: Cho mình nói nốt một câu cuối: Mình cực kỳ dị ứng với kiểu topic xin mèo Tây và lại còn đòi gien Tây trội thì chứng tỏ bạn chẳng hề yêu cái lũ lông lá này một tẹo nào, và đã như thế thì bạn đừng hi vọng những thành viên như Sheryl , RB, BD.... đem con cái của mình giao cho bạn, kể cả là bạn có trả tiền.
Ừ, tớ mới nuôi mèo có 2 năm thôi, nhưng tớ không phải mem mới, nên tớ có quyền mơ chứ.
Tớ vẫn đang mơ nuôi vài em mèo TÂY, nên các bạn nào có nhu cầu cho mèo TÂY THUẦN CHỦNG ( phải THUẦN CHỦNG đấy nhé ) thì pm cho tớ nhé. Cám ơn rất nhiều :x:X:X

DoGia_Art

Member
thấy bạn này cũng có nhiều hoạt động trong hội yêu mèo hà nội và thấy có rao bán mèo lai với chó phốc (chắc là kinh tế cũng ko quá khó khăn đến nỗi phải đi xin).
chắc bạn ấy đùa cho vui thôi, các bạn đừng ném đá bạn ấy nữa (còn nếu bạn xin thật thì mình cũng xin chúc bạn mau có đc 1 em ưng ý nhé)

bizonzon

Active Member
À quên, NhimCoi nói quá lời rồi, đi xin thì không chứng minh được có yêu mèo hay không đâu. Tớ vẫn yêu chứ, mèo ta tớ vẫn nuôi, chỉ là muốn thử sức mình với mèo TÂY xem thế nào thôi, giờ ai chẳng nuôi mèo TÂY. Chẳng có gì phủ nhận tớ không yêu các em mèo cả. Cám ơn bạn đã góp ý :X

bizonzon

Active Member
thấy bạn này cũng có nhiều hoạt động trong hội yêu mèo hà nội và thấy có rao bán mèo lai với chó phốc (chắc là kinh tế cũng ko quá khó khăn đến nỗi phải đi xin).
chắc bạn ấy đùa cho vui thôi, các bạn đừng ném đá bạn ấy nữa (còn nếu bạn xin thật thì mình cũng xin chúc bạn mau có đc 1 em ưng ý nhé)
Cám ơn bạn đã bênh vực mình, nhưng mình có nhu cầu nên mới đăng bài. Mình nói rồi mà, kinh tế mình không khó khăn, nhưng tiền bỏ ra để mua một con mèo Tây hiện giờ với mình quá lớn, nên mình muốn tìm những người thực sự tâm huyết để chia sẻ đam mê với mình.
Một lần nữa, cám ơn bạn nhiều :X

lkdh24

Member
bạn pm mình nhé :D
có thể mình sẽ giúp đc bạn................................

bizonzon

Active Member
bạn pm mình nhé :D
có thể mình sẽ giúp đc bạn................................
Cám ơn bạn nhiều lắm:x
Bạn có thể cho mình nick yahoo của bạn để tiện nói chuyện được không?

tanka

chỗ mình cũng có nhiều mèo tây lắm, toàn là mèo Nga thuần chủng, lông dài, mắt sắc và lạnh lùng. Nếu muốn pm mình nhé. Mình sẵn sàng chia sẻ cho nhũng ai yêu mèo!

zZĩnz

Member
sau cái topic này thể nào cũng zấy lên cái vụ Phân biệt giữa mem cũ và mem mới cho mà xem RỒi thì lại ặc ặc ặc

bizonzon

Active Member
sau cái topic này thể nào cũng zấy lên cái vụ Phân biệt giữa mem cũ và mem mới cho mà xem RỒi thì lại ặc ặc ặc
Tớ không đại diện cho ai cả, càng không đại diện cho những mem cũ. Tớ đơn giản là đi xin mèo thôi bạn ạ. Bạn đừng nói thế kẻo cả mem cũ lẫn mem mới vào ném đá tớ vì tội chia rẽ nội bộ mà oan cho tớ lắm. Hơn nữa từ trước đến giờ, tớ chưa từng thấy diễn đàn mình phân biệt mem cũ mới, có chăng chỉ là lòng tin được tạo dựng qua thời gian thôi :)

bizonzon

Active Member
chỗ mình cũng có nhiều mèo tây lắm, toàn là mèo Nga thuần chủng, lông dài, mắt sắc và lạnh lùng. Nếu muốn pm mình nhé. Mình sẵn sàng chia sẻ cho nhũng ai yêu mèo!
Tanka có thể xách tay cho tớ vài em mèo Nga được không. Mà tớ nói trước, tớ chỉ nhận những em có giấy tờ là thuần chủng đàng hoàng thôi nhé.

Bull_USA

Member
Nghe như kiểu bạn này bị người khác lấy nick xong lên diễn đàn nói shock ý nhỉ =))=))=))...............................................

luuly78

Member
Ha ha ha..... Mình đọc toppic của đồng chí này buồn cười quá!. Đừng có tốn gạch đá làm gì. Đồng chí này đang xỏ xiên mấy người đi xin mèo mà còn đòi "MÈO TÂY, MÈO THUẦN CHỦNG CÓ GIA PHẢ, MÈO LAI GIEN TRỘI"....=))=))=))=))=))=))

bizonzon

Active Member
Ồ, các bạn đừng nói thế, nick tớ là nick chính chủ, và tớ thực sự có nhu cầu xin mèo Tây. Up lên để các bạn có nhu cầu cho mèo quan tâm naòoooooooooo :x

milkygirl6390

Active Member
xin lỗi Bizonzon cho mình hỏi ngoài lề phát. Hix. Không biết số phận con chuột trong ava của bạn như thế nào rồi nhỉ :-SS

liberu

Active Member
Tanka có thể xách tay cho tớ vài em mèo Nga được không. Mà tớ nói trước, tớ chỉ nhận những em có giấy tờ là thuần chủng đàng hoàng thôi nhé.
Úi, bạn này đi xin mèo mà đòi yêu cầu cao quá cơ. Nhà người quen còn 1 bé mèo Nga lai 34 lai linh tinh. Chắc không đủ tiêu chuẩn với bạn rồi.

Mình cũng thích sưu tầm mèo Anh lông ngắn lắm, bạn nào có bé đực béo múp đẹp lung linh như mèo nhà bà Hảo và chú Trung hoặc con Bỉm nhà Eck ộp thì tặng lại cho mình nhé. Hahahahaha. Nói xong cũng thấy ngượng mồm quá =))=))=))

bizonzon

Active Member
xin lỗi Bizonzon cho mình hỏi ngoài lề phát. Hix. Không biết số phận con chuột trong ava của bạn như thế nào rồi nhỉ :-SS
Hì, con chuột đó sau khi hoàn thành vai trò làm model thì tớ tha cho nó đi rồi, mặc dù cái thằng béo béo trong ava đấy cứ hậm hực.
Úi, bạn này đi xin mèo mà đòi yêu cầu cao quá cơ. Nhà người quen còn 1 bé mèo Nga lai 34 lai linh tinh. Chắc không đủ tiêu chuẩn với bạn rồi.

Mình cũng thích sưu tầm mèo Anh lông ngắn lắm, bạn nào có bé đực béo múp đẹp lung linh như mèo nhà bà Hảo và chú Trung hoặc con Bỉm nhà Eck ộp thì tặng lại cho mình nhé. Hahahahaha. Nói xong cũng thấy ngượng mồm quá =))=))=))
Lai cũng được bạn ạ, miễn lông dài là được, thế là tây rồi <:p
Hay là bạn vào xây topic này cùng tớ, biết đâu lại có nhà nào có 2 bé muốn cho bọn mình thì sao :)

Status
Không mở trả lời sau này.