• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mình muốn thả tự do cho đôi chim

mình có một đôi chim,thấy chúng cư suôt ngáy cắn lồng,mình muốn thả tự do cho chúng.nhưng mình lo chúng sẽ bị chết đói.mình cũng không rõ là chim gì,nó bé băng chim sẻ,cái mỏ quặp giông của chim kéc hay vẹt.không biết mình nên thả tự do không.hay ai có cáh nào mà mình vẫn thả tự do,nhưng tối nó về lồng ngủ không?chứ nhốt tụi nó tội quá

Thường tỉ lệ thả ra là bay luôn ko biết có chết hay ko nhưng nếu bạn thả ở vùng quê thì khả năng sống cao hơn chứ thả ở thành phố thì lại bị bắt lại hoặc chết đói
là cao nhất

chuducnam

Nếu bạn có cách nào up ảnh lên để mọi người xem là chim gì sẽ góp ý đc nhiều hơn

huuloc108

Member
Nó tuỳ thuộc khi nào bạn đã bắt em nó. Nếu bạn bắt nhốt khi nó đã lớn thì nó có thể sống vô tư sau hi bạn thả. Còn nếu bạn chăm nó từ bé , bây giờ thả ra chưa chắc nó đã tự kiếm mồi được. Còn chuyện thả ra chiều về lồng thì không thể rồi, dù nó có chết nó cũng không về.

sáng nay chúng phá lồng bay mất rồi.khát vọng tự do của đôi chim ấy mạnh lắm.chúng cắn đứt sợi đây thép để bay đi.mình đã treo ngôi nhà và thức ăn lên cái cây thường treo cái lồng chim.hy vọng chúng sẽ sống tốt.thả chúng đi,mình cũng thấy thanh thản,người ta nói răng,nếu yêu quý thứ gì đó,hãy để chúng tự do.cảm ơn mọi người nhé.

Nếu là chim yến phụng mà ra tự do chức khó có khả năng sống sót. Hy vọng chim sẽ về lồng cũ để tìm mồi.

tanphuc

đúng là chim yến phụng rồi ban ơi. Đặc tính loài này là suốt ngày cứ dùng mỏ cắn vào lồng đó, nếu thoát ra ngoài chắc khà năng sống thấp lắm. Trước đây mình cũng có nuôi chim nên biết chút ít.

vet_97

đúng là chim yến phụng rồi ban ơi. Đặc tính loài này là suốt ngày cứ dùng mỏ cắn vào lồng đó, nếu thoát ra ngoài chắc khà năng sống thấp lắm. Trước đây mình cũng có nuôi chim nên biết chút ít.
bạn có thể cho mình biết ở hà nội mua chim này ở đâu không và giá bao nhiêu vậy :-bd:-bd