• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình muốn hỏi mua 1 e mèo Anh. Ai biết chỉ dùm

cun0206

Member
mình đang cần mua 1 e mèo Anh xịn nhưng giờ không biết ở đâu bán, định ra chợ mua nhưng cũng không biết ở chợ Mơ hay chợ Bưởi có bán ko nhỉ, mà mèo ở đó mua có đảm bảo không, mình sợ mua về nó lại chết mấy thì khổ thân nó lăm. Mà mình cũng không biết chợ Bưởi họp nhưng hôm nào. Nếu bạn nào có kinh nghiệm hy vọng sẽ giúp mình. Cám ơn các bạn đã dọc bài mong sớm có hồi âm

cun0206

Member
cám ơn bạn nhưng hình như chỉ còn e mèo màu vàng lại bán mất rồi. mình có 1 e màu đen rồi không muốn màu đen nữa bạn ạ

hanamichi

Member
bạn tìm bà HẢO ở thụy khuê , bán mèo anh đẹp lắm , nhưg hơi đắt đấy hôm nọ lên xem thấy có hai chú màu hồng và màu xanh ... :)

cun0206

Member
Hic Hic mèo màu xanh là giống mèo j thế bạn. Mình cũng thấy nhiều người giới thiệu đến chỗ bà Hảo nhưng chưa biết địa chỉ rõ lắm mà ở đó có tin tưởng được không. có phải là cửa hàng 316-318 THuỵ Khuê không bạn, nếu là cửa hàng đó thì mình vào rồi họ không có mèo Anh. Dù sao cũng cám ơn hai bạn nhé

Cún Mèo

Member
Mình mua bé Lucy ở nhà bà Hảo đấy bạn ạ..

Bà Hảo - Ngõ 123 Thụy Khuê. Bà già rồi và là một người tử tế. Mình rất quý trọng bà.

cun0206

Member
Cún Mèo ơi cho mình hỏi bạn mua con đó giá bao nhiêu thế đấy là mèo Anh lông ngắn à xinh thế nhỉ. Mình định mua nhưng chưa biết giá bao nhiêu, có bạn nào biết làm ơn chỉ dùm nhé Thank !!!!

Bà Hảo - Ngõ 123 Thụy Khuê. Bà già rồi và là một người tử tế. Mình rất quý trọng bà.

Ôi ôi, cái mặt em Lucy sao vừa ngồ ngộ lại vừa ngô ngố, yêu quá đi thôi.

nuk nik

Member
mèo Anh lông dài có thể mua ở nhà Bác Liên 13/651 Minh Khai,tuy mèo mẹ là Anh thuần chủng nhưng mèo bố là mèo Ba Tư thuần nên mèo con là đó là mèo xù Anh lai Ba Tư,giá 1,5tr/bé...hiện nay bác Liên còn 2 bé nữa thôi,nhanh chân lên nha các bạn ....sđt của bác liên 01232888580

cun0206

Member
Cám ơn mọi người đã giúp đỡ mình!! Sau mấy tuần lùc sục khắp HN cuối cùng mình cũng tìm được 1 em mèo ưng ý. Hôm nào đón về mình sẽ post ảnh lên cho mọi người cũng chiễm ngưỡng
Đặc biết cháu cám ơn Cô "Cunbeoxinh70" ( quên chưa hỏi tên Cô ). Cháu cũng thích em Ngô Mỹ lắm nhưng vì bố mẹ hơi khó tính nên cũng chưa biết có thể đón em về được không nữa. Nếu cháu không phải là người đón được em hy vọng em sẽ tìm được ngôi nhà hạnh phúc

domchihoa

nhà cô cunbeoxinh có mèo anh lông ngắn không vậy
nếu có cô cho cháu số nhà cháu đến xem và bắt 1 bé
vì cháu rất kết mèo anh lông ngắn

Bố con mèo trên là con mèo ở avarta của mình thì phải :yawn::love struck:

Cún Mèo

Member
Bố con mèo trên là con mèo ở avarta của mình thì phải :yawn::love struck:
Ôi, nếu thế thì phải cho bé Lu đi gặp bố thật mới được... Bé Lu bây giờ được bố nuôi & mẹ nuôi chiều chuộng, hư hỏng, khó tính lắm..

Mình đang tính Chủ Nhật này nếu bà Hảo rảnh, đưa bé Lu về thăm bà đây. Hôm trước gọi điện kể chuyện về bé Lu cho bà, bà mừng lắm...

Hey, mình viết lên đây không phải là để quảng cáo cho bà Hảo đâu nhé, mình tôn trọng bà vì bà là một người bán chó, bán mèo nhưng cũng là một người thực sự có trái tim thương yêu động vật đấy các bạn ạ..

Ôi, nếu thế thì phải cho bé Lu đi gặp bố thật mới được... Bé Lu bây giờ được bố nuôi & mẹ nuôi chiều chuộng, hư hỏng, khó tính lắm..

Mình đang tính Chủ Nhật này nếu bà Hảo rảnh, đưa bé Lu về thăm bà đây. Hôm trước gọi điện kể chuyện về bé Lu cho bà, bà mừng lắm...

Hey, mình viết lên đây không phải là để quảng cáo cho bà Hảo đâu nhé, mình tôn trọng bà vì bà là một người bán chó, bán mèo nhưng cũng là một người thực sự có trái tim thương yêu động vật đấy các bạn ạ..
Hình như hôm đi off chó trên Quảng An chị có kể với em về con Lu thì phải ko biết chị có nhớ em ko ;;)Mấy lần cứ bảo sẽ đi off mèo nhưng chưa đi được lần nào $-)$-)

Cún Mèo

Member
Hình như hôm đi off chó trên Quảng An chị có kể với em về con Lu thì phải ko biết chị có nhớ em ko ;;)Mấy lần cứ bảo sẽ đi off mèo nhưng chưa đi được lần nào $-)$-)
Hi em, chị nhớ em chứ, em là Vượng chứ gì...

Chị đang băn khoăn không hiểu con mèo Béo ở nhà em có phải chú mèo chị đã gặp 1 lần ở Off Mèo lần đầu tiên (lúc ấy nó còn là mèo của bác Báu)- hay không?

Bé Lu nhà chị là mèo cái nên cái mặt nó không có 2 cục thịt. Nhưng càng ngày nó càng xinh, mỗi tội tính cách thì không giống mèo Anh lắm, nó phá kinh khủng, khôn kinh khủng & nũng nịu lắm lắm í..

Hi em, chị nhớ em chứ, em là Vượng chứ gì...

Chị đang băn khoăn không hiểu con mèo Béo ở nhà em có phải chú mèo chị đã gặp 1 lần ở Off Mèo lần đầu tiên (lúc ấy nó còn là mèo của bác Báu)- hay không?

Bé Lu nhà chị là mèo cái nên cái mặt nó không có 2 cục thịt. Nhưng càng ngày nó càng xinh, mỗi tội tính cách thì không giống mèo Anh lắm, nó phá kinh khủng, khôn kinh khủng & nũng nịu lắm lắm í..
Thì con đó đúng là của bác Báu để lại cho bà, nhưng hiện giờ có giữ lại được 1 con đực từ lứa trước có 6 tháng mà nó to hơn con béo đấy rồi ;;) và e cũng may mắn mới mua được thêm 1 con mèo cái (khả năng cũng chửa rồi ) hiện bà đang nuôi.Khi nào chị rảnh thì qua chơi ,có gì fone cho em số 0934489292 để còn qua bàn tán với chị nhé :-bd:-bd

Cún Mèo

Member
Thì con đó đúng là của bác Báu để lại cho bà, nhưng hiện giờ có giữ lại được 1 con đực từ lứa trước có 6 tháng mà nó to hơn con béo đấy rồi ;;) và e cũng may mắn mới mua được thêm 1 con mèo cái (khả năng cũng chửa rồi ) hiện bà đang nuôi.Khi nào chị rảnh thì qua chơi ,có gì fone cho em số 0934489292 để còn qua bàn tán với chị nhé :-bd:-bd
Ôi giời ơi, hóa ra là thế, vậy là mình đã từng gặp bố Lu, đã từng chụp ảnh với bố Lu rồi... Oa oa oa...

Vụ này phải để cho bố Lu gặp Lu mới được.

Lu dở hơi dạo này lại chả có nhu cầu cần bạn trai gì cả, thế mới lạ chứ. Nó suốt ngày chỉ quẩn quanh bố mẹ, anh Lucky & đang tập chơi với chị Thứ Ba thôi. Chị đang tính cho nó triệt sản luôn, cho nó đỡ vất vả chăm con chăm cái, nhưng phải hỏi ý kiến nó đã. Đợi vài tháng nữa mà cô nàng không đòi thì fixing luôn cho đỡ phải nghĩ ngợi..

Mà nếu cô nàng hâm lên đòi bạn trai, thì cô nàng có bạn trai rồi. Đó là Béo nhà anh Hùng (đã giao hẹn rồi đấy ạ :) )- không phải Béo nhà bà Hảo nhé...

Mỗi tội Béo nhà anh Hùng có màu lông hơi nhạt so với màu lông Lu thôi, không biết sẽ ra con cái màu gì???