• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình muốn hỏi đây là giống mèo gì?

nguyenthuy

Member
Tình hình là trước đây, mình có thấy một giống mèo mà mình rất thích. Mình từng nhìn thấy 3 con, nói thật ra thì màu lông của chúng cũng ko có gì đặc biệt, một màu vàng, một đen trắng và một thì màu xám pha trắng. Nhưng có một điểm mà mình rất thích đó là mấy con mèo này rất to, to kinh khủng luôn ấy. Mình thấy mèo bình thường nuôi đến 4kg là mập lắm rồi, thế mà mấy bé này ít nhất là 5,5kg. Bọn nó ko phải bị béo phì đâu bởi thân hình mấy em ấy khá là cân đối, săn chắc, hơn nữa chủ của mấy em cũng nói là cho ăn bình thường. Các em ấy có lông ngắn, về cơ bản là chẳng khác gì mèo ta cả. Mình muốn hỏi, đây có phải là một giống mèo riêng ko hay chỉ là trường hợp đột biến gen khiến mấy em ấy to một cách bất thường như vậy? Mình rất thích những em mèo to và lông ngắn như thế này, bạn nào biết nơi bán mèo con hoặc có một em mèo con như vậy thì bán lại cho mình, nếu có lòng tốt thì cho mình cũng được,hihi. Nhà mình ở Hà Nội, rất mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn rất nhiều.

kemkẹo

Member
có thể là anh lông ngắn lai đi nhiều, mèo thường đầu ko to đc như thế

[Thảo]

Mèo Maine Coon đực có thể nặng đến 10 kg. Mèo Chartreux (mèo Pháp lông ngắn) có thể đạt đến 8 kg. Túm lại là cấu trúc xương của các bé mèo Tây khá lớn nên việc chúng to lớn là bình thường. Mình đóan những con mèo bạn nhìn thấy có thể là mèo Tây hoặc lai.