• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình mới xỏ khuyên cho em POM nhà mình đây, mọi người chiêm ngưỡng nhé

Làm sao để mình dạy cho cún cách đứng, dáng đi cho đẹp được nhỉ...ACE có ai biết chỉ cho mình với...hehe...Con cún nhà mình hôm nay bắt nó đứng thì nó lại nằm ưỡn ra...chịu thôi...
Thế rồi hôm nay xỏ khuyên tai cho nó, máu chảy ra mà nhìn không biết người xỏ thì như thế nào...hehe...Tắm cho nó 1 cái thơm phức cả người, tặng mọi người bộ hình POM mới xỏ khuyên nhé

phamhuyhoang

Active Member
không biết bạn đang làm đẹp cho em nó hay em nó bất hạnh khi có người chủ như vậy nữa ... tuy nó là con chó của bạn nhưng cũng không nên làm như vậy... chỉ vì cái nổi hứng của chủ mà làm đau em nó .phốc sóc của bạn chỉ cần tắm gội sạch sẽ là đã nhận được nhiều lời khen dễ thương rồi mà bạn ...
p/s: nếu bạn muốn chụp hình đẹp cho cún thì trước tiên em cún phải nằm ngang mặt bạn thì khi đó mới toát lên vẻ đẹp được..nhờ một người tạo cho em nó hưng phấn ( ví dụ: dụ em nó bằng món ăn em nó ưa thích ) một người chụp hình thì sẽ đẹp ngay.đã bấm tai cho em nó thì đeo khuyên đẹp đẹp chút. chụp hình còn đẹp ^_^

mình cũng muốn bấm khuyên cho chihuahua mà sợ nó đau,mẹ mình còn nghe lời người ta đòi cắt đuôi kìa.bấm lỗ tai chắc đau lắm còn đằng này cắt đuôi nữa.
mình thấy chihuahua để duôi dài đâu có sao đâu đúng không.

bebe6383

Member
Bạn muốn cắt đuôi cho em nó thì phải cắt lúc 7 ngày tuổi để bác sĩ tiêm thuốc tê rồi cắt đi thì tốt hơn .Vì lúc ấy em nó còn nhỏ chứ để lớn rồi mới cắt thì ...

luv_nikky

Member
Người xỏ khuyên tai k chảy máu vì tai người có huyệt, còn chó xỏ khuyên chảy máu là đương nhiên, ở tai lại còn toàn sụn nữa. xem bộ hình kia mình chả thấy cái khuyên nó giúp e chó đẹp lên hơn ở điểm nào, chỉ thấy bạn có vẻ đua đòi 1 cách lố bịch. xin lỗi nếu có gì nói hơi quá

lê long

Member
mình cũng muốn bấm khuyên cho chihuahua mà sợ nó đau,mẹ mình còn nghe lời người ta đòi cắt đuôi kìa.bấm lỗ tai chắc đau lắm còn đằng này cắt đuôi nữa.
mình thấy chihuahua để duôi dài đâu có sao đâu đúng không.
chihuahua mất đuôi thì còn gì chihuahua..hxhx..k nên bạn ak.

Vocalist

Member
Mình càng nhìn càng không hiểu bé Pom nhà bạn bấm khuyên vào thì đẹp hơn chỗ nào. Thực sự mình thấy đây không khác gì một hình thức ngược đãi vật nuôi cả, có phải cái gì người và vật nuôi cũng đều dùng được như nhau đâu, sao bạn không nhuộm lông, săm mình cho bé Pom luôn đi??? Làm gì thì cũng nghĩ đến con vật bạn nuôi một chút, hãy chăm sóc bằng tình yêu và đam mê, chứ đừng vì mấy cái đua đòi không đâu đấy, chó là một người bạn đáng để trân trọng chứ không phải món trang sức, thích quăng thích quật làm gì thì làm!

luv_nikky

Member
Thực ra việc nhuộm lông ở 1 số e như toy poodle vẫn có thể chấp nhận dc, vì trông các e ý thật độc đáo với bộ lông nhiều màu sắc; và các thuốc nhuộm lông có thể tẩy đi được bằng thuốc tẩy màu riêng hoặc tắm. Còn việc làm này thì ... mình nghĩ chủ topic nên đửng ra nhận lỗi để mọi ng thôi ném đá :)

luv_nikky

Member
Thực ra việc nhuộm lông ở 1 số e như toy poodle vẫn có thể chấp nhận dc, vì trông các e ý thật độc đáo với bộ lông nhiều màu sắc :x; và các thuốc nhuộm lông có thể tẩy đi được bằng thuốc tẩy màu riêng hoặc tắm. Còn việc làm này thì ... mình nghĩ chủ topic nên đửng ra nhận lỗi để mọi ng thôi ném đá :)

Vậy bác sĩ khuyên rằng tôi nên xỏ khuyên cho cún là sai hả trong khi cả bầy cún của bác sĩ cho bấm khuyên tai...Mà đúng là toàn những người lắm chuyện nên chỉ nghĩ 1 phía...Tôi chỉ là người làm thuê cho người khác nên tôi thích thì tôi làm chứ không quan tâm ai nghĩ gì ...Tại sao có những con chó ngao phải cắt lỗ tai của nó để cho thẩm mỹ hơn...Đây là góc chia sẻ chứ không phải vào đây mà cãi nhau , ném đá nhau...Văn hóa mỗi người cất vào bớt 1 chút đi,...để lộ tính xấu nhiều quá không tốt đâu...